เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:28:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายช่างโยธา และเป็น เจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ อปพร.สามารถพกพาอาวุธปืน ได้หรือไม่  (อ่าน 11229 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 06:27:39 PM »

ขอขอบคุณพี่ CZ17 พ่อน้องเซียน มากครับ ที่เป็นกำลังใจครับ แต่ผมว่าพรุ่งนี้พี่ไปก่ะผมดีกว่าพี่ ไปช่วยคุมงานก่อสร้างของอำเภอด้วยกันครับ

อ้าว...อยู่พื้นที่เดียวกันเหรอครับ....อยู่ อบต.หรือเทศบาลฯ ครับ...ผมอยู่เทศบาลฯ... Wink
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 11:00:05 PM »

ขอขอบคุณพี่ CZ17 พ่อน้องเซียน มากครับ ที่เป็นกำลังใจครับ แต่ผมว่าพรุ่งนี้พี่ไปก่ะผมดีกว่าพี่ ไปช่วยคุมงานก่อสร้างของอำเภอด้วยกันครับ

อ้าว...อยู่พื้นที่เดียวกันเหรอครับ....อยู่ อบต.หรือเทศบาลฯ ครับ...ผมอยู่เทศบาลฯ... Wink

ไหว้ผมอยู่ อบต.ครับ อ้ายสิงห์  ส่วน CZ 17 พ่อน้องเซียน อยู่เทศบาลครับ เลือดเดียวกัน อิอิอิ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2008, 11:03:10 PM โดย dmax_boy » บันทึกการเข้า
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:25:43 AM »

ไหว้ผมอยู่ อบต.ครับ อ้ายสิงห์  ส่วน CZ 17 พ่อน้องเซียน อยู่เทศบาลครับ เลือดเดียวกัน อิอิอิ คิก คิก คิก คิก
แม่น..ครับ  ( ภาษานะครับ..)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:38:35 AM »

ตั้งแต่เข้าเวปฯมา ก็เพิ่งได้มาเจอนี่แหละครับ  พวก "รูปหล่อก่อสร้าง" .......หาได้ยากนะครับ  "ช่างชอบปืน"....แต่ผมนี่ไม่แค่ชอบ...กลายเป็น "บ้า"...ไปแล้วล่ะ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ ... เยี่ยม
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:48:46 AM »

ตั้งแต่เข้าเวปฯมา ก็เพิ่งได้มาเจอนี่แหละครับ  พวก "รูปหล่อก่อสร้าง" .......หาได้ยากนะครับ  "ช่างชอบปืน"....แต่ผมนี่ไม่แค่ชอบ...กลายเป็น "บ้า"...ไปแล้วล่ะ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ ... เยี่ยม

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ "รูปหล่อก่อสร้าง แน่นอนครับ" อิอิอิ.......ปล.เมื่อเช้าไปหานายมาแล้วครับแต่นายไม่ว่างท่านบอกว่าให้ไปหาใหม่ตอนบ่ายครับ....ทรมานใจเหมือนจะหายใจม่ะออก...ฮือ......
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:05:27 AM »

ยินดีที่รู้จัก เช่นกันครับ..."รูปหล่อก่อสร้าง"..ครับ 

ลูกพ่อพระวิษณุ ครับ..  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยาะเย้ย
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 12:11:50 PM »

ขออภัยพี่น้องชาว อปว.น่ะครับ เปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น"ตามหาช่างโยธา สุดขอบโลก" ดีไหมครับ(ฮา)  (เมื่อได้รับความรู้อย่างพอเพียงก็ได้ความสัมพันธ์เป็นเครื่องเคียงครับผม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 02:11:25 PM โดย dmax_boy » บันทึกการเข้า
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:06:43 PM »

ขออภัยพี่น้องชาว อปว.น่ะครับ เปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น"ตามหาช่างโยธา สุดขอบโลก" ดีไหมครับ(ฮา)  (เมื่อได้รับความรู้อย่างพอเพียงก็ได้ความสัมพันธ์เป็นเครื่องเคียงครับผม)
อิๆ... ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:30:28 PM »

อิๆ... ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก

Grinเอา..แบบนี้ดีไหมครับ...เราไปเปิดกระทู้ใหม่ ที่หน้า "หลังแนวยิง"...อาจจะตั้งชื่อกระทู้ว่า "ชาวปืนท้องถิ่น" "รวมช่างท้องถิ่นชอบปืน" หรือ "ชาวท้องถิ่นชอบปืน " อะไรทำนองนี้นะครับ ...เพราะจะได้คุยกัน  ได้หลากหลายเรื่องราวมากขึ้น    ... เพราะรายละเอียดใน คำตอบในกระทู้นี้ ก็ได้ปิดฉากตัวเองลงแล้ว...นะครับ .. อันนี้ เป็นเพียงข้อเสนอแนะ นะครับ...ลองพิจารณาดูกันอีกทีครับ...อย่างแรกเลย เราจะได้เพื่อน ๆ ชาวท้องถิ่นอีกเพียบ  และ สามารถใช้เป็นตัวกลางในการสื่อสาร ในการทำงานของเราได้ด้วย  เช่น การปฏิบัติงาน ต่างๆ  .การอบรม สัมมนา ต่าง ๆ ...ไม่แน่ เรานัดกันไปสัมมนา ถือโอกาสไปพบปะกันได้ด้วย...นะครับ... เยี่ยม
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:46:46 PM »

Grinเอา..แบบนี้ดีไหมครับ...เราไปเปิดกระทู้ใหม่ ที่หน้า "หลังแนวยิง"...อาจจะตั้งชื่อกระทู้ว่า "ชาวปืนท้องถิ่น" "รวมช่างท้องถิ่นชอบปืน" หรือ "ชาวท้องถิ่นชอบปืน " อะไรทำนองนี้นะครับ ...เพราะจะได้คุยกัน  ได้หลากหลายเรื่องราวมากขึ้น    ... เพราะรายละเอียดใน คำตอบในกระทู้นี้ ก็ได้ปิดฉากตัวเองลงแล้ว...นะครับ .. อันนี้ เป็นเพียงข้อเสนอแนะ นะครับ...ลองพิจารณาดูกันอีกทีครับ...อย่างแรกเลย เราจะได้เพื่อน ๆ ชาวท้องถิ่นอีกเพียบ  และ สามารถใช้เป็นตัวกลางในการสื่อสาร ในการทำงานของเราได้ด้วย  เช่น การปฏิบัติงาน ต่างๆ  .การอบรม สัมมนา ต่าง ๆ ...ไม่แน่ เรานัดกันไปสัมมนา ถือโอกาสไปพบปะกันได้ด้วย...นะครับ... เยี่ยม
ผมเห็นดัวยกับท่าน สิงห์บ้าครับ 
เพราะจะทำช่างท้องถิ่นได้รู้จักกันมากขึ้น และสามารถติดต่อด้านการปฎิบัติงานที่ประสบปัญหาหรือข้อเสนอแนะต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ ต่อการทำงานหรือด้านอื่นๆ.. ผมคิดว่าเป็นการดีครับจะมีเพื่อนมากขึ้น...หรือจะรวบรวมช่างท้องถิ่นที่เข้ามาเป็นสมาชิกในเวปนี้ ว่ามีเท่าไหร่..ก็ได้  ผมขอสมัคร 1 คน ครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 04:49:13 PM โดย CZ17 » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:56:24 PM »

งั้น..ดีเลยครับ....แล้ว..จะให้ใครเป็นคนตั้งกระทู้ดีครับ...ผมว่าน่าจะให้ท่าน ดีแมกซ์บอย..นะครับ...เพราะเป็นคนริเริ่มคนแรกเลย... เยี่ยม
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:00:55 PM »

ท่าน ดีแมกซ์บอย!!!!!   อยู่ไหนครับ..... ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:05:03 PM »

ท่าน ดีแมกซ์บอย!!!!!   อยู่ไหนครับ..... ยิ้มีเลศนัย

ว.๑ -ว.๘ หรือไม่ก็ ว.๑๓ โมบาย...ไปเลยครับ... เยี่ยม
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:48:28 PM »

ว.๑ -ว.๘ หรือไม่ก็ ว.๑๓ โมบาย...ไปเลยครับ... เยี่ยม

ว.๒ ครับ เดี๋ยว ผมไป ว.๐๐ ที่ ห้องหลังแนวยิง น่ะครับ พี่น้อง
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:19:10 PM »

วันนี้นายไม่อยู่ทั้งเช้าและบ่ายและเราก็ต้องกลับมาทำงาน พรุ่งนี้ต้องไปดักรอพบนายแต่เช้าที่หน้าอำเภอ คริคริ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์