เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:03:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนครับ...ลูกโม่ยิงแล้วติด....  (อ่าน 10256 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:12:11 AM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

อ้า....พ่อยอดขมองอิ่ม.....ของพี่....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:37:30 AM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

อ้า....พ่อยอดขมองอิ่ม.....ของพี่....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอขำให้ดิ้นปัด ๆ ซักทีเถอะ พี่ซับ....

ทำไมคำตอบของพี่ มันทำให้ผมน้ำมูกน้ำตาใหลได้ก็ไม่รู้

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:41:25 AM »

ผมก็เคยประสพปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับเป็นปืนลูกโม่ยี่ห้อ RUGER SP-101 ผมนำไปลองยิงที่สนามยิงด้วยลูก.38+P ของบูลเลตมาสเตอร์ประมาณนัดที่สามโม่ติดครับง้างนกไม่ได้    ผมก็เลยจับโม่ขยับซ้ายขยับขวา  และก็ช่วยง้างนกขึ้นลงทำอยู่สักพักจึงเปิดโม่ออกได้   ดูที่ปลอกกระสุนตรงไพรเมอร์มันปูดออกมามากกว่าปลอกอื่นๆที่ยิงไปแล้ว    แล้วผมก็ลองใส่ลูกชุดใหม่แล้วยิงอีกก็ไม่พบปัญหาอีก....ยังดีครับที่ไม่ต้องไปหาช่างช่วยทำ....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:42:04 AM »

ไม่รู้มีใคร เคยเข้าเว็บตลาดรถ เมื่อสักสอง-สามปีที่แล้ว เจออยู่คน "ประชามติรับดูรถ"

ใกล้เคียงกับ"พ่อยอดขมองอิ่ม.." ของพี่ซับ เสียเหลือเกิน..  แต่ฝั่งโน้น ดูจะรู้ใกล้เคียงความจริงมาอีกนิด..

โอ๊ย..... ขอขำ "พ่อยอดขมองอิ่ม" อีกที   ขำก๊าก    ขำก๊าก  
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 11:25:19 AM »

อารมณ์ดีทั้งเวปเลย....555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:26:33 PM »

........... Grin Grin  เรื่องจอกแก็ปบวมติดยิงต่อไม่ได้นี้   ผมเจอในลูกซ้อม .38 ก็มีครับ เจอในโมเดล 15 และ 60 3 นิ้ว...  .. อ่านๆดู เกิดจากตัวกระสุนครับ ไม่ใช่จากปืน  Wink Wink Wink

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:30:14 PM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

............. Grin Grin  นานๆที่ผมจะเห็นคำตอบแบบเด็กๆ น่ารักๆ แบบนี้  บอกตรงๆ น้องครับ ถ้าจะตอบขอให้ดูข้อมูลให้รอบด้านซักหน่อย ............   เสียชื่อ คนชื่อ นินจา หมด.... Grin Grin

................. Grin Grin...อ่านคำตอบของน้อง นินจาspl แล้ว ให้นึกถึงพวกขี้โม้ โชว์พลัง ในวงเหล้า ว่ารู้เรื่องปืนยังงั้น ยังงี้  เล่าไปมั่วๆแบบคนไม่รู้จริง  เด็กๆไม่รุ้เรื่องรู้ราว ฟังมาก็พากันเข้าใจผิดๆ  แล้วก็เที่ยวมาเล่าต่อ...พากันเข้ารกเข้าพกกันไปหมด..  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 12:33:46 PM โดย ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
TT140
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:32:24 PM »

........... Grin Grin  เรื่องจอกแก็ปบวมติดยิงต่อไม่ได้นี้   ผมเจอในลูกซ้อม .38 ก็มีครับ เจอในโมเดล 15 และ 60 3 นิ้ว...  .. อ่านๆดู เกิดจากตัวกระสุนครับ ไม่ใช่จากปืน  Wink Wink Wink

ขอบพระคุณครับพี่นินจา...ตัวจริง.... ไหว้ ไหว้   

............. Grin Grin  นานๆที่ผมจะเห็นคำตอบแบบเด็กๆ น่ารักๆ แบบนี้  บอกตรงๆ น้องครับ ถ้าจะตอบขอให้ดูข้อมูลให้รอบด้านซักหน่อย ............   เสียชื่อ คนชื่อ นินจา หมด.... Grin Grin Grin  

คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:43:14 PM »

เรื่องระยะโม่ ผมก็เคยเป็น ส่งลุงสังเวียนครับ

ลองโทรปรึกษา 022234496
(ใช้รูเกอร์อยู่ครับ)

ขอบพระคุณครับพี่ซับ...ตอนเป็นครั้งแรกก็เอาไปให้ลุงสังเวียนดูครับ...ท่านเองก็บอกมึนเหมือนกัน   Huh

แต่ก็ไปเจอเรื่องที่ผมรองชิมมาครับ  ท่านบอกว่าให้เอามาลองยิงดูก่อนถ้ามีปัญหาอีกให้เอากลับไปอีกรอบนึง

ท่านเองก็บอกว่าไม่เคยเจออาการนี้เหมือนกันครับ 

ขอบพระคุณครับพี่    ไหว้

อ้าว....

อุ๊ยตาย...งั้นผมก็คงรอลุ้น เอาใจช่วยอย่างเดียวล่ะครับ

ของผมติด ยังแก้เองไม่ได้เลย...

Grin Grin Grin

(เอาตามความรู้สึก น่าจะเป็นที่กระสุนมากกว่าปืนครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:45:26 PM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

............. Grin Grin  นานๆที่ผมจะเห็นคำตอบแบบเด็กๆ น่ารักๆ แบบนี้  บอกตรงๆ น้องครับ ถ้าจะตอบขอให้ดูข้อมูลให้รอบด้านซักหน่อย ............   เสียชื่อ คนชื่อ นินจา หมด.... Grin Grin

................. Grin Grin...อ่านคำตอบของน้อง นินจาspl แล้ว ให้นึกถึงพวกขี้โม้ โชว์พลัง ในวงเหล้า ว่ารู้เรื่องปืนยังงั้น ยังงี้  เล่าไปมั่วๆแบบคนไม่รู้จริง  เด็กๆไม่รุ้เรื่องรู้ราว ฟังมาก็พากันเข้าใจผิดๆ  แล้วก็เที่ยวมาเล่าต่อ...พากันเข้ารกเข้าพกกันไปหมด..  คิก คิก

นินจาปลอมเจอนินจาตัวจริง...... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:01:52 PM »

นินจาปลอมเจอนินจาตัวจริง...... Grin Grin Grin

.......... Grin Grin Grin  คนชื่อนินจา เวบนี้มีเยอะนะครับ.. ฮิๆๆ  ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่ต่ำกว่า 5 ชื่อล๊อกอิน ครับ   Grin Grin Grin

menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 05:12:34 PM »

.......... Grin Grin Grin  คนชื่อนินจา เวบนี้มีเยอะนะครับ.. ฮิๆๆ  ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่ต่ำกว่า 5 ชื่อล๊อกอิน ครับ   Grin Grin Grin

แสดงว่าไม่โหลนะครับ ไม่โหล  Grin

รักในหลวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:02:12 PM »

โปรดสังเกตุ....นินจาตัวจริง ภาคต้นฉบับ  ต้องมีแผลเป็นโดนแมงมุมกัด ....ที่พุง.... Smiley
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:45:54 PM »

โปรดสังเกตุ....นินจาตัวจริง ภาคต้นฉบับ  ต้องมีแผลเป็นโดนแมงมุมกัด ....ที่พุง.... Smiley

ยังไม่เชื่อครับ...ว่าเป็นพี่นินจา spiderco ตัวจริง... แบบนี้ต้องถ่ายรูปโชว์พุงครับ...

...ขออนุญาตแซวครับพี่...
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:14:11 PM »

ขอฮาด้วยคน 

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์