เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:10:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนครับ...ลูกโม่ยิงแล้วติด....  (อ่าน 10274 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 01:00:42 PM »

รู้และครับ... โม่อัดแน่นเกินไป  และหงอนเข็มแทงชนวน....เล็กเกินไปนะครับ   

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน .............ป๋มอยาก.......วิกลจริต......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 01:05:53 PM »

รู้และครับ... โม่อัดแน่นเกินไป  และหงอนเข็มแทงชนวน....เล็กเกินไปนะครับ  

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน .............ป๋มอยาก.......วิกลจริต......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีใจครับ ที่ท่านซับฯ จะเป็นปกติแล้ว  เยี่ยม

คนวิกลจริต ที่รู้ตัวว่าจะวิกลจริตนั้น...................เป็นอาการที่บ่งบอกว่าใกล้ปกติแล้วครับ

ดีใจด้วยครับ ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 01:09:16 PM »

ดีใจครับ ที่ท่านซับฯ จะเป็นปกติแล้ว  เยี่ยม

คนวิกลจริต ที่รู้ตัวว่าจะวิกลจริตนั้น...................เป็นอาการที่บ่งบอกว่าใกล้ปกติแล้วครับ

ดีใจด้วยครับ ขำก๊าก
วันนี้เป็นวันที่ผมมีความสุขมากครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 02:09:30 PM »

หนักใจแทน จขกท จะส่งไปเคลมยังไงครับ ประเทศไทยส่งปืนออกไปยากกว่าสั่งเข้ามามาก ตอนสมิธประกาศใหม่ๆจำได้ว่าเขาส่งอะไหล่ มาให้ร้านปืนแก้ไขให้ ถ้าจำไม่ผิดร้านสุพลก็รับเคลม ลองถามดูครับ เข็มแทงชนวน พิน ปลอกรองเข็ม อาจยังมีเหลืออยู่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
TT140
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 03:03:42 PM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

อ้า....พ่อยอดขมองอิ่ม.....ของพี่....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก   น่าจับตีก้นจริงๆ ทำพี่ซับน้ำตาคลอมาหลายหนแล้ว.... 

หนักใจแทน จขกท จะส่งไปเคลมยังไงครับ ประเทศไทยส่งปืนออกไปยากกว่าสั่งเข้ามามาก ตอนสมิธประกาศใหม่ๆจำได้ว่าเขาส่งอะไหล่ มาให้ร้านปืนแก้ไขให้ ถ้าจำไม่ผิดร้านสุพลก็รับเคลม ลองถามดูครับ เข็มแทงชนวน พิน ปลอกรองเข็ม อาจยังมีเหลืออยู่

ไหว้        ขอบพระคุณครับพี่  ไว้ต้องเอาเข้าไปปรึกษาร้านคุณสุพลซะแล้ว   

ขอบพระคุณทุกๆ คำแนะนำอย่างสูงครับ    ไหว้

ได้เรื่องอย่างไรจะนำมารายงานให้พี่ๆ ทราบครับ   ไหว้
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 03:33:13 PM »

ชอบชื่อเขาจัง ninja_spl(ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)   ขำก๊ากผมมือใหม่เข้ามาเก็บความรู้ใส่หัว  ขำก๊าก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 04:07:47 PM »

ให้นำลวดหรือ ตะปูเล็กๆครับตอกซ้ำไปที่รูเดิม  แก๊บไพรเมอร์จากปลอกเข้าไปรูเดิม  หลุกจากโครงปืน เท่านนี้ก็ยิงนัดต่อไปได้สบายมากครับ  . ให้ดูว่าถ้านก..มีหงอนไม่ควรยิง .357 ครับ   ของผมนกสับก็มีหงอน ยังไม่เคยลอง .357 เลย (กลัวพัง)  ปล.  357 ยิงแล้วเสียวๆลำกล้องแตกดีนะครับ เลยไม่กล้าลอง .... เห็นอาการนนี้แล้วเสียว เวลาดวลปืน...อ่ะครับ

อ้า....พ่อยอดขมองอิ่ม.....ของพี่....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก   น่าจับตีก้นจริงๆ ทำพี่ซับน้ำตาคลอมาหลายหนแล้ว.... 

ไหว้        ขอบพระคุณครับพี่  ไว้ต้องเอาเข้าไปปรึกษาร้านคุณสุพลซะแล้ว   

ขอบพระคุณทุกๆ คำแนะนำอย่างสูงครับ    ไหว้

ได้เรื่องอย่างไรจะนำมารายงานให้พี่ๆ ทราบครับ   ไหว้

ผมเองก็มีความสุขมากครับที่ได้อ่านข้อความพวกนี้.....ทำให้เรานึกถึงตัวเราได้ว่าครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้วเราไม่เคยรู้อะไรเลย.....หรือบางที่เมื่อก่อนนี้สิ่งที่เรารู้มาจากคนที่ไม่รู้จริงมันทำให้เราเข้าใจผิดมาตลอด......
poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 08:13:10 PM »

สวัสดีครับ...พี่ ๆ ขออนุญาตออกความเห็นบ้างครับ
     สาเหตุน่าจะเกิดจากระยะห่างระหว่างท้ายโม่กับหน้าโครงปืนมากเกินไปครับ (ตามรูปที่พี่ส่งมาแหละครับ)...คือปกติท้ายโม่กับหน้าโครงปืนจะมีระยะห่างตามค่าที่กำหนดไว้ซึ่งคงแล้วแต่ยี่ห้อ  แล้วแต่รุ่นครับ  ส่วนการวัดค่าก็จะใช้แผ่นเกจวัด (ช่างน่าจะมีครับ)  ถ้าค่าที่กำหนดไม่ได้อยู่ในระยะ ก็คือมีค่าห่างมากกว่ากำหนด...เมื่อกระสุนระเบิดออกไปแล้ว แก๊สเผาไหม้จะดันปลอกกระสุนซื่งอยู่ในโม่ ให้ถอยหลังไปกระแทกหน้าโครงปืนอย่างแรง ตามกฎ Action - Reaction ที่ใช้คำว่าอย่างแรงก็เพราะพี่ใช้ขนาด .357 แม็กฯ ครับ  ถ้าเป็น .38 สเปฯ ก็ต้องประเภท +P  ครับ...ที่พี่ว่ายิง .38 สเปฯ ไม่เป็นไร ก็เพราะแรงดันในรังเพลิงมันน้อยเกินไปครับ...ไม่ทำให้เกิดผล...และเมื่อกระแทกอย่างแรงจอกท้ายจะอัดเข้ารูเข็มแทงชนวน  รอยเจาะจะทะลุ  จานท้ายก็อัดติดกับหน้าโครงปืน  ทำให้โม่หมุนไม่ได้  ยิงนัดต่อไปไม่ได้....วิ่ง  ครับ ให้ถือปืนติดมือไปด้วยเวลาวิ่ง...เพราะปืนราคาแพงมาก...สังเกตดูตูดปลอกที่ยิงไปแล้ว...ตัวหนังสือจะแบนราบ เพราะมันกระแทกกับหน้าโม่.....แก้ไขโดยส่งช่างซ่อมอย่างเดียวครับ...ช่างจะเสริมแหวน หรือแผ่นบางอย่าง (เรียกไม่ถูก) ที่ก้านคัดปลอกตรงด้านหน้าโม่เพื่อลดระยะด้านท้ายโม่...และถ้าเสริมหนาไป...ระยะหน้าโม่ก็จะห่างเกินไปอีกครับ...ทำให้สูญเสียแรงดันในรังเพลิง...และอาจเกิดอันตรายต่อผู้ยิงได้....น่าจะถูกครับ...สวัสดีครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์