เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:52:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เราเบื่ออะไรมากที่สุด  (อ่าน 15454 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:27:19 PM »

อ๋าว...เชียงใหม่ไม่ใช่เมืองไทยเหรอคะ คิก คิก

โอก็มีแพลนไว้ค่ะ ว่าอีกหลายปีข้างหน้าจะย้ายไปอยู่แถวๆภาคเหนืออ่ะค่ะ Cheesy

ไปแถวภาคเหนืออีกหน่อยผมคงจะเบื่อเพราะมันหนาว Grin Grinอีกแหละ ผมมันคนขี้เบื่อ

อ๋าว...ซะงั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน
โอชอบอากาศเย็นๆค่ะ(หากหนาวมากก็ไม่ไหวค่ะ...ทรมาน) Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:29:11 PM »

ตอนนี้เปลี่ยนมาเบื่อแกงค์ปาหินละ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:41:47 PM »

ผมเบื่อสังคมทุกวันนี้ ....ครับ ไหว้
yotaga
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:48:08 PM »

เบื่อการรอคอย
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:56:40 PM »

เบื่อครับ มันเบื่อ ซะจน แยกแยะไม่ออก ว่าเบื่ออะไร แต่ไม่ใช่ เบื่อชีวิตนะ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:15:45 PM »

หากเบื่อตัวเอง...ลองมารักตัวเองดีมั๊ยคะ ทำอะไรเพื่อตัวเองบ้าง
บางครั้งเราแคร์คนรอบข้างซะจนเป็นทุกข์...โอเป็นมาแล้วค่ะ
ลองสร้างสุขเริ่มที่ตัวเองก่อน แล้วความสุขนั้นมันจะแผ่รังสีไปยังคนรอบๆข้างเองค่ะ

เรื่องความผิดหวัง...โอมองเป็นเรื่องปกติค่ะ เพราะหากเราเคยสมหวัง มันก็ต้องมีผิดหวัง
เราจะแก้ปัญหาเหล่านั้นด้วยวิธีไหนมากกว่า หากเราผ่านปัญหานั้นมาได้...เราแกร่งขึ้น
หากเรารู้สึกแย่...ต้องหมั่นสร้างเอนโดฟินให้กับตัวเอง ชอบอะไร อยากทำอะไร ลองตามใจตัวเองดูบ้างค่ะ...แต่อย่าทำให้ตัวเองและผู้อื่นเดือดร้อนนะคะ

ขอบคุณครับคุณ ozero ผมก็กำลังพยายามอยู่ไงครับ แล้วตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ผมจึงไม่เคยผิดหวังเลย

ประมาณว่า อย่าใฝ่สูงจนเกินศักดิ์ อะไรทำนองนี้

ว่าแต่ว่า
มารักตัวเองดีมั๊ยคะ ทำอะไรเพื่อตัวเองบ้าง

เหอ เหอ เหอ เคยตั้งกระทู้ไว้ว่า Styer กับ Glock อะไรดี สงสัยต้องตัดสินใจแล้วล่ะเหอ เหอ เหอ

ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:26:29 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เข้าทางเลย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:37:50 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เข้าทางเลย

....แสดงว่าผ่านความผิดหวังมาแล้ว เลยรู้จริง คิก คิก

สามารถตอบปัญหาได้ฉับไว เยี่ยม
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:55:53 PM »

เบื่อการเมือง     เรื่องสังคม    งงกับชีวิต     

เบื่อรถติด     ชักหงุดหงิด     จิตสับสน

เบื่อของแพง    แสนจะร้อน    เมืองอลวน

ถามหน้ามน     เบื่อฉันบ้าง    หรือยัง  ?   เธอ   ...........................................       Grin 

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:59:57 PM »

เบื่อ...นายทะเบียน.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 03:32:39 PM »

เบื่อความอยากครับ....อยากได้นั่น....อยากได้นี่......อยากเป็นนายก....อยากไห้น้ำมันลิตรละ 7 บาท....อยาก.....อยาก..... น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:05:24 PM »

โดนใจครับพี่แก้ว  เยี่ยม ทุกครั้งที่เกิดภาวะเงินเฟ้อ เศรษฐกิจย่ำแย่ ข้าวของแพง คนที่รับกรรมมากที่สุด คือคนหาเช้ากินค่ำ ชาวบ้านระดับล่างที่ยังลำบากอยู่และเป็นคนส่วนใหญ่ด้วยสิครับ  ทั้งที่คนส่วนนี้บริโภคน้ำมันน้อยนิด  Wink

เศรษฐกิจไม่ดี โจรโขมย ชุกชุม ระวังกันไว้ครับ Grin Grin Grin

ใช้ครับพี่ carrera   มันทำให้เราระแวงมาก จนแทบไม่อยากไปไหนนานๆ แทบไม่มีเวลาไปหากิ๊ก  เฮ้อ......... แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:09:52 PM »

เบื่อพวกนักการเมืองจอมโกงกิน
ที่ทำประเทศชาติตกต่ำอยู่จนทุกวันนี้
เลือกตั้งกี่ทีกี่ครั้ง ก็ได้แต่หน้าเดิมๆ
เบื่อมากกก

สบายดี.........
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:12:35 PM »

เบื่อค่าน้ำมัน เบื่อปัญหาคนเลวลงๆๆๆๆทุกวัน อาชญากรรมเกลื่อนเมือง

เบื่อค่าของกินของใช้แพง

เบื่อคนปากมาก
เบื่อนักการเมืองที่วันๆเอาแต่กัดกันโดยไม่คิดจะพัฒนาประเทศให้เจริญ อีกหน่อย เคนยาก็จะแซงเราได้

เฮ้อ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 05:20:26 PM »

เบื่อหน้าตัวเองครับ......  Huh Huh
 มันหล่อขึ้นทุกวานนน..   คิก คิก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์