เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:18:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพยนตร์โฆษณาไทย ที่คุณชอบ "  (อ่าน 9844 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 04:33:36 PM »

... เพราะเรานั้นคู่กัน ... ครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.icygang.com/jukebox/listen.php?id=2939

... ด้วยบทเพลงนี้ ... คงจะคุ้น ๆ กันบ้างนะครับ ...

มีเยอะมากครับ    ที่ผมชอบ    ........     Smiley
ที่ผมนึกออกตอนนี้    ก็คือ    อันที่มีผู้หญิงป่วยเป็น    โรคเลือด    ......    แล้วผู้ชาย    ไปขอแต่งงาน    ......
ดูแล้ว    ........    ผมรู้สึกซาบซึ้ง    จนน้ำตาไหล    ครับ    .............       หัวเราะร่าน้ำตาริน

... เมืองไทยประกันชีวิต ... หรือ ... ปล่าวครับ ... ผมว่าจะฟ้องลิขสิทธิ์โฆษณาตัวนี้อยู่ ... เอาชีวิตจริงของผมไปทำโดยไม่ขออนุญาต ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2008, 04:56:13 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 04:38:28 PM »

นึกๆ ดู ที่นึกออกเลยของ AIS ที่รถติดบนทางด่วนครับ พ่อใส่สูทนึกบ่น "เฮ้อ เด็กสมัยนี้ จะไปสมัครงานยังแต่งตัว ฯลฯ" ลูกส่ง SMS ให้พ่อเปิดหนังสือมาเจอรูปตัวเองยุคเฟื่องฟู อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 05:03:38 PM »

...................................................

...    เมืองไทยประกันชีวิต ... หรือ ... ปล่าวครับ ....................................

ใช่แล้วครับ      Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 05:12:57 PM »

ครูคือใคร

ใครคือครู       ครูคือใคร    ในวันนี้
ใช่อยู่ที่          ปริญญา      มหาศาล
ใช่อยู่ที่          เรียกว่า       ครูอาจารย์
ใช่อยู่นาน      สอนนาน    ในโรงเรียน

ครูคือผู้         ชี้นำ            ทางความคิด
ให้รู้ถูก          รู้ผิด            คิดอ่านเขียน
ให้รู้ทุกข์       รู้ยาก           รู้พากเพียร
ให้รู้เปลี่ยน    แปลงสู้       รู้สร้างงาน

ครูคือผู้         ยกระดับ      วิญญาณมนุษย์
ให้สูงสุด       กว่าสัตว์      เดรัจฉาน
ปลุกสำนึก    สั่งสม          อุดมการณ์
มีดวงมาน     เพื่อมวลชน  ใช่ตนเอง

ครูจึงเป็น      นักสร้าง       ผู้ยิ่งใหญ่
สร้างคนจริง  สร้างคนกล้า สร้างคนเก่ง
สร้างคนให้    ได้เป็นตัว    ของตัวเอง
ขอมอบเพลง  นี้มา            บูชาครู

เนาวรัตน์  พงษ์ไพบูลย์

ชอบโฆษณานี้ค่ะ... เยี่ยม

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28953&ad=7-Eleven

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 06:17:18 PM »

ชอบของรสดีครับ  ที่มีเด็กหญิงคุยกับคุณแม่ตอนทำอาหาร  น่ารักไร้เดียงสาดี  กับอีกตัวคือของก๊อกน้ำซันวา  ตัวที่มีผู้ชายแต่งเป็นกระเทยควายมาขายก๊อก  ดูทีไรนึกถึงเพื่อนที่ทำงานทุกที  ขำมากๆ อันนี้ไม่ได้ขำเรื่องกระเทยนะครับ  แต่ขำทีการเปลี่ยนท่าทีการตอบรับของคนโดยดูจากรูปภายนอก  ถ้างามก็ตอนรับยิ้มแย้มดี ถ้าหน้าตาไม่ดีเพื่อนเขาจะเย็นชา

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:49:33 PM »

ชอบโฆษณาของรีเจนซี่ครับ...จ๊าบ  ... Grin

โฆษณาตัวนี้ เชื่อหรือไม่ครับว่า กวางที่เห็นเป็นกวางปลอม (3D) ราคาค่าตัวประมาณสองล้านบาท(เฉพาะกวาง) ทุกฉากถ่ายเป็น Blue Screen ทั้งหมดเลย งานออกมาเนียนมากๆครับ เยี่ยม

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 12:48:47 AM »

ชอบโฆษณาของรีเจนซี่ครับ...จ๊าบ  ... Grin

โฆษณาตัวนี้ เชื่อหรือไม่ครับว่า กวางที่เห็นเป็นกวางปลอม (3D) ราคาค่าตัวประมาณสองล้านบาท(เฉพาะกวาง) ทุกฉากถ่ายเป็น Blue Screen ทั้งหมดเลย งานออกมาเนียนมากๆครับ  เยี่ยม

โอ้โห  !    แพงเหลือเกิน     ................       ตกใจ

ทำให้ผมนึกถึง    อีกอันหนึ่ง    ที่มีหิมะตก    ในกทม.       (   สมจริงมาก   )

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 03:40:16 AM »

โฆษณา KTC อันนี้ชอบเพลงประกอบภาพยนตร์โฆษณาค่ะ Cheesy

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28955&ad=KTC%20Visa%20Platinum
ผมว่าผู้ชายหล่อมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2008, 03:48:25 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 10:54:39 AM »

ผมชอบโฆษณา ไอ้ฤทธิ์กินแบลค แบลคแคท แบลคไทย ครับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:32:49 AM »

ชอบกรีนสปอร์ต( น้ำส้ม )  เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนนั้น ชุดทะเลทราย...

แล้วก็หมากฝรั่งชิคเคล็ท ตัวที่นางแบบลือว่าเป็นเอดส์  สรุปแล้วหายร่างไปเลย... ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 12:18:05 PM »

โฆษณาเก่าๆของไนกี้...

สำหรับคนชอบฟุตบอลค่ะ

http://video.mthai.com/player.php?id=5M1192500321M0

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 02:03:23 PM »

ผมชอบโฆษณาที่เนื้อเรื่องคือ พ่อพบว่าลูกสาวของตัวเองตั้งท้องน่ะ  ในสมองพ่อคิดจะตบลูกสาว แต่เอาจริงๆพ่อยังคงให้อภัย   Smiley
จำไม่ได้แล้วครับ ว่าโฆษณานี้ของอะไร
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 02:46:53 PM »

ผมชอบโฆษณาที่เนื้อเรื่องคือ พ่อพบว่าลูกสาวของตัวเองตั้งท้องน่ะ  ในสมองพ่อคิดจะตบลูกสาว แต่เอาจริงๆพ่อยังคงให้อภัย   Smiley
จำไม่ได้แล้วครับ ว่าโฆษณานี้ของอะไร

ใช่ของไทยประกันชีวิตชิ้นนี้รึเปล่าคะ "My Girl"

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28566&ad=Thailife%20Insurance

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 02:50:50 PM »

ชิ้นนี้ เมืองไทยประกันชีวิตเหมือนกัน ฮามาก...

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28864&ad=Muang%20Thai%20Life%20Assurance

Grin Grin

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 02:54:57 PM »

... เพราะเรานั้นคู่กัน ... ครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.icygang.com/jukebox/listen.php?id=2939

... ด้วยบทเพลงนี้ ... คงจะคุ้น ๆ กันบ้างนะครับ ...

มีเยอะมากครับ    ที่ผมชอบ    ........     Smiley
ที่ผมนึกออกตอนนี้    ก็คือ    อันที่มีผู้หญิงป่วยเป็น    โรคเลือด    ......    แล้วผู้ชาย    ไปขอแต่งงาน    ......
ดูแล้ว    ........    ผมรู้สึกซาบซึ้ง    จนน้ำตาไหล    ครับ    .............       หัวเราะร่าน้ำตาริน

... เมืองไทยประกันชีวิต ... หรือ ... ปล่าวครับ ... ผมว่าจะฟ้องลิขสิทธิ์โฆษณาตัวนี้อยู่ ... เอาชีวิตจริงของผมไปทำโดยไม่ขออนุญาต ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวนี้ใช่รึเปล่าคะ  Cheesy

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28656&ad=Thailife%20Insurance

หรือว่าตัวนี้  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ZjxvqWkhSf4

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์