เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 12:26:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพยนตร์โฆษณาไทย ที่คุณชอบ "  (อ่าน 9879 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 02:58:06 PM »

ผมชอบโฆษณาที่เนื้อเรื่องคือ พ่อพบว่าลูกสาวของตัวเองตั้งท้องน่ะ  ในสมองพ่อคิดจะตบลูกสาว แต่เอาจริงๆพ่อยังคงให้อภัย   Smiley
จำไม่ได้แล้วครับ ว่าโฆษณานี้ของอะไร

ใช่ของไทยประกันชีวิตชิ้นนี้รึเปล่าคะ "My Girl"

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28566&ad=Thailife%20Insurance

ใช่ครับ โดนใจมากเลยครับ
ถ้าผมเจอเหตุการณ์นี้ คงให้อภัยลูกเสมอ (แต่ผู้ชายคนนั้น.........................ไม่รู้)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 03:39:22 PM »

ผมชอบโฆษณาที่เนื้อเรื่องคือ พ่อพบว่าลูกสาวของตัวเองตั้งท้องน่ะ  ในสมองพ่อคิดจะตบลูกสาว แต่เอาจริงๆพ่อยังคงให้อภัย   Smiley
จำไม่ได้แล้วครับ ว่าโฆษณานี้ของอะไร

ใช่ของไทยประกันชีวิตชิ้นนี้รึเปล่าคะ "My Girl"

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28566&ad=Thailife%20Insurance

ถ้าผมเจอเหตุการณ์นี้ คงให้อภัยลูกเสมอ (แต่ผู้ชายคนนั้น.........................ไม่รู้)
ชอบครับ ดีมากๆ ชอบคำสุดท้ายที่พอพูดว่า พ่อรักลูก พ่อยังรักลูกของลูกด้วย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 04:54:14 PM »

ผมไม่ชอบครับ...

โฆษณาบริษัทประกันบริษัทนี้ครับ...

ชอบทำร้ายจิตใจผู้ชมครับ...
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 06:14:27 PM »

ประโยคนี้คุ้นๆมั้ยครับ "เย็นเตร็ก เจ้าของเดียวกับโทนาฟ" เป็นโฆษณาที่ลงทุนมากๆ  คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 07:42:27 PM »

ชอบโฆษณาของรีเจนซี่ครับ...จ๊าบ  ... Grin

โฆษณาตัวนี้ เชื่อหรือไม่ครับว่า กวางที่เห็นเป็นกวางปลอม (3D) ราคาค่าตัวประมาณสองล้านบาท(เฉพาะกวาง) ทุกฉากถ่ายเป็น Blue Screen ทั้งหมดเลย งานออกมาเนียนมากๆครับ  เยี่ยม

โอ้โห  !    แพงเหลือเกิน     ................       ตกใจ

ทำให้ผมนึกถึง    อีกอันหนึ่ง    ที่มีหิมะตก    ในกทม.       (   สมจริงมาก   )

แพงยังไงก็ยังไม่เท่่าโฆษณา มิตซูบิชิ ไตรตั้นพลัส เฉพาะค่าตัวจาพนมก็ 15ล้านบาทแล้วครับ น้ำลายหก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:28:53 PM »

.... คุณผู้หญิงแรมส์ใจนี้ไม่เบานะ  เอาอะไรมาให้ดูได้สนุกตาอยู่เรื่อยเชียว   ส่วนตัวแล้วชอบหมดที่นำมาเลยครับ  แต่ถ้าจะให้ชอบเพียงที่สุดคงเป็นของบริษัทสุวรรณภูมิ ครับผม  รีเจนซี่  บรั่นดีไทย ครับ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 12:27:16 AM »

โอ้โห    !     ...........     จา  พนม        รับ    15    ล้าน      ..........      Shocked

แต่ว่า     เขาก็เก่งจริง  ๆ  นะครับ    ถ้าเทียบกับ    นักแสดงสาวสวยบางคน    ที่ถ่ายโฆษณา    แล้วได้ประมาณนี้

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 10:37:08 PM »

ชอบๆครับ โฆษณานี้
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 01:32:19 AM »

โอ้โห    !     ...........     จา  พนม        รับ    15    ล้าน      ..........      Shocked

แต่ว่า     เขาก็เก่งจริง  ๆ  นะครับ    ถ้าเทียบกับ    นักแสดงสาวสวยบางคน    ที่ถ่ายโฆษณา    แล้วได้ประมาณนี้

เท่าที่รู้มานะคะ โฆษณาส่วนใหญ่ จะดูกลุ่มเป้าหมาย และพรีเซนเตอร์ที่เลือกก็ต้องดูว่าตรงคอนเซ็ปต์สินค้าหรือเปล่า เจ้าของผลิตภัณฑ์พอใจรึเปล่า อันนี้คิดว่าสำคัญ

นักธุรกิจที่มองเห็นกำไร เค้าก็คงไม่เสียดายเงินที่ลงทุนไป  Grin Grin

โฆษณาสมัยนี้ ก็น่าดูกว่าละครบางเรื่องนะคะ หน่อยว่า  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:01:51 AM »

i have two dougthers and two sisters,i hate this spot.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 03:16:49 AM »

their creatives must be a band of fuc*ing rullermann,very low responsibility.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:35:09 AM »

Yes.
For Make High Profit. And Risk Decrease must be low responsibility.

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:45:54 PM »

ผมชอบโฆษณาตลกๆครับ ขำๆดี Grin

-
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:25:30 PM »

โอ้โห    !     ...........     จา  พนม        รับ    15    ล้าน      ..........      Shocked

แต่ว่า     เขาก็เก่งจริง  ๆ  นะครับ    ถ้าเทียบกับ    นักแสดงสาวสวยบางคน    ที่ถ่ายโฆษณา    แล้วได้ประมาณนี้

เท่าที่รู้มานะคะ โฆษณาส่วนใหญ่ จะดูกลุ่มเป้าหมาย และพรีเซนเตอร์ที่เลือกก็ต้องดูว่าตรงคอนเซ็ปต์สินค้าหรือเปล่า เจ้าของผลิตภัณฑ์พอใจรึเปล่า อันนี้คิดว่าสำคัญ

นักธุรกิจที่มองเห็นกำไร เค้าก็คงไม่เสียดายเงินที่ลงทุนไป  Grin Grin

โฆษณาสมัยนี้ ก็น่าดูกว่าละครบางเรื่องนะคะ หน่อยว่า  เยี่ยม

ครับ     ..................       Cheesy

แล้วเขาก็เอามาบวกเป็นต้นทุนของสินค้า     Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:40:56 PM »

i have two dougthers and two sisters,i hate this spot.

I have two dougthers and one sister,but your sister is so cute...เยาะเย้ย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์