เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:13:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพยนตร์โฆษณาไทย ที่คุณชอบ "  (อ่าน 9840 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:07:08 PM »

พี่หมอครับ ตอนนี้ผมพูดไทยได้แล้วครับ เมื่อคืนผมออนไลน์กับมือถือครับ  แลบลิ้น
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:24:31 PM »

ผมชอบโฆษณาที่เนื้อเรื่องคือ พ่อพบว่าลูกสาวของตัวเองตั้งท้องน่ะ  ในสมองพ่อคิดจะตบลูกสาว แต่เอาจริงๆพ่อยังคงให้อภัย   Smiley
จำไม่ได้แล้วครับ ว่าโฆษณานี้ของอะไร

ใช่ของไทยประกันชีวิตชิ้นนี้รึเปล่าคะ "My Girl"

http://www.kosanathai.com/tvcupdated/view_tvc.asp?GID=1&TVCID=28566&ad=Thailife%20Insurance

ดูแล้วน้ำตาซึมครับ  คนที่เรารัก ไม่ว่าจะเกิดอะไร เราก็ยังรักเขาเสมอ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 10:17:33 PM »

ชอบโฆษณาของบริษัทประกันชิ้นหนึ่ง     แต่หายไปนานแล้ว

เป็นหนังขาว-ดำ    ภาพทหารขณะลาดตระเวณแล้วเกิดการปะทะ    แล้วทำเป็นภาพเคลื่อนไหวช้า   เห็นปลอกกระสุนปลิวว่อน

ภาพโดยรวมสวยมาก    ถูกใจจนพยายามไม่กระพริบตาเลยเวลาดู     Grin Grin Grin

เคยคิดในใจว่า   ทีทำหนังใหญ่ทำไมไม่ทำให้ได้ประมาณนี้บ้าง    แต่เนื้อหาก็ต้องคมด้วยนะครับถึงจะรับกับภาพที่สวยได้อย่างลงตัว

( ว่าแต่โฆษณาชุดนี้พอจะโหลดจะไหนได้บ้าง )

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 10:28:18 PM »

แต่ยังข้องใจอยู่กับโฆษณาอีกชิ้นหนึ่งครับ

มีภาพต่อกันหลายชุด   หนึ่งในนั้นเป็นภาพหญิงสาวเธอหลับอยู่ในอ่างอาบน้ำ   แล้วก็ต่อด้วยภาพที่แสดงว่าเธอผายลมในอ่างอาบน้ำ

ผมว่าคนนำเสนอใช้ความกล้าหาญมากนะครับ    ในการนำเสนอ    เขาขายความคิดกันอย่างนี้แล้วหรือ   ตกใจ ตกใจ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:22:17 PM »

พี่หมอครับ ตอนนี้ผมพูดไทยได้แล้วครับ เมื่อคืนผมออนไลน์กับมือถือครับ  แลบลิ้น

รับทราบครับพี่จ้าว...

ผมล้อเล่นน่ะครับ...

ว่าแต่เรื่องน้องสาวพี่น่ารัก น่ะผมพูดจริงครับ...Cheesy
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 12:01:21 PM »

Grin...ดู.ดู้...ดูเธอทำ...ทำไมถึงทำกับฉันได้...ชอบโฆษณาอันนี้ครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 01:08:20 PM »

แต่ยังข้องใจอยู่กับโฆษณาอีกชิ้นหนึ่งครับ

มีภาพต่อกันหลายชุด   หนึ่งในนั้นเป็นภาพหญิงสาวเธอหลับอยู่ในอ่างอาบน้ำ   แล้วก็ต่อด้วยภาพที่แสดงว่าเธอผายลมในอ่างอาบน้ำ

ผมว่าคนนำเสนอใช้ความกล้าหาญมากนะครับ    ในการนำเสนอ    เขาขายความคิดกันอย่างนี้แล้วหรือ   ตกใจ ตกใจ

ชุดนี้ผมชอบครับ.........และก็ชอบเทคนิคการนำเสนอว่ามีการผายลมได้อย่างมีศิลปะ
ผมเชื่อว่าหลายคนอาจไม่ทันสังเกตว่าเกิดอะไรขึ้นในอ่างนั่น..........

อีกชุดหนึ่งคือโฆษณากางเกงยีนส์ยี่ห้อแรงเลอร์..........ที่ให้พรีเซนเตอร์โกนหัวบวช
แล้วมีเสียงบรรยายประกอบว่า "ช่วงเวลาชีวิตของลูกผู้ชาย ที่ห่างหายจากแรงเลอร์"
(ประมาณนี้แหละครับ...จำไม่ได้ทุกคำ  มันนานหลายปีแล้ว)
มันเป็นวิธีนำเสนอที่ง่าย ๆ แต่บ่งบอกถึงกางเกงตัวเก่งของตัวละครเป็นอย่างดี
.........และโฆษณาชุดนี้ถ่ายภาพได้สวยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2008, 01:13:51 PM โดย ...แมวคราว... » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 02:49:46 PM »

ผมยังฝังใจกับโฆษณาที่เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ดูครับ
ที่มีนกปากยาวๆคาบห่อผ้าให้เด็กที่นอนในเปลครับ ขอบคุณครับ
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 04:14:17 PM »

Grinทุกเรื่องที่ท่านสมาชิกว่ามาผมล่ะคิดว่า..ครีเอทีฟ..ช่างเป็นผู้มีจินตนาการสุดยอด
เริ่มตั้งแต่..หาแนวคิด..พล้อตเรื่อง..แล้วก็เฟ้นตัวแสดงหรือพรีเซนเตอร์..ได้เหมาะสม
อย่างเช่น..โฆษณาที่บอกว่าผู้กำกับให้ทำหน้ามันๆ....(ตอนเต้น)..อีกเรื่องก็..ฮอลล์..สวัสดีครับพ่อ.......
คิดได้ไง.... เยี่ยม
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:15:59 PM »

ผมยังฝังใจกับโฆษณาที่เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ดูครับ
ที่มีนกปากยาวๆคาบห่อผ้าให้เด็กที่นอนในเปลครับ ขอบคุณครับ

อืมม์    .............    รู้สึกว่า    อันนี้จะเก่ามาก    ครับ       Grin      คงไม่ต่ำกว่า  30  ปี    .................

ถ้าผมจำไม่ผิด    นกปากยาว    กำลังไกวเปลให้เด็ก    (  เหนือเปล    มี    โมบาย    ......    ปลาตะเพียน  )

เป็นโฆษณา    ยาชนิดหนึ่ง    (  นึกไม่ออกว่า    ยาอะไร    .......    คงเป็นยาบำรุง / วิตามิน    อะไรสักอย่างครับ  )

Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:01:57 PM »

มีภาพต่อกันหลายชุด   หนึ่งในนั้นเป็นภาพหญิงสาวเธอหลับอยู่ในอ่างอาบน้ำ   แล้วก็ต่อด้วยภาพที่แสดงว่าเธอผายลมในอ่างอาบน้ำ

ผมว่าคนนำเสนอใช้ความกล้าหาญมากนะครับ    ในการนำเสนอ    เขาขายความคิดกันอย่างนี้แล้วหรือ   ตกใจ ตกใจ

ชุดนี้ผมชอบครับ.........และก็ชอบเทคนิคการนำเสนอว่ามีการผายลมได้อย่างมีศิลปะ
ผมเชื่อว่าหลายคนอาจไม่ทันสังเกตว่าเกิดอะไรขึ้นในอ่างนั่น..........

อีกชุดหนึ่งคือโฆษณากางเกงยีนส์ยี่ห้อแรงเลอร์..........ที่ให้พรีเซนเตอร์โกนหัวบวช
แล้วมีเสียงบรรยายประกอบว่า "ช่วงเวลาชีวิตของลูกผู้ชาย ที่ห่างหายจากแรงเลอร์"
(ประมาณนี้แหละครับ...จำไม่ได้ทุกคำ  มันนานหลายปีแล้ว)
มันเป็นวิธีนำเสนอที่ง่าย ๆ แต่บ่งบอกถึงกางเกงตัวเก่งของตัวละครเป็นอย่างดี
.........และโฆษณาชุดนี้ถ่ายภาพได้สวยด้วยครับ
ผมชอบโคดสะนา(ห้ามอ่านโคสะนา)แรงเลอร์ตอนเกณฑ์ทหารครับ ที่มีเพลงบอกว่า จับใบแดงมา 1ใบ แบบนี้น่ะครับ

โฆษณารอซโซ่ผมก็ชอบตัวนึงที่นักร้องวงพิงค์แพนเทอร์ร้องว่า รอสโซ่ จือ ดือดึ๊ดจื๊อ จือดือดือ
แล้วมีเสียงกีตาร์ของโอฬารพรมใจตบท้ายด้วย ยอดเยี่ยมมากๆ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์