เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 04:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูไบ เมืองแห่งความมหัศจรรย์  (อ่าน 5298 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:45:00 AM »

จอร์แดนเป็นประเทศเล็กไม่รวยมาก  เปิดประเทศเพราะต้องการเอาอำนาจข้างนอกมาถ่วงดุล  กับมหาอำนาจอาหรับข้างเคียง  ประมุขประเทศถึงกับสมรสกับชาวต่างชาติ  และยอมให้สตรีในประเทศสมรสกับชาวต่างชาติได้   คงกลัวเหมือนคูเวตครับ  ดูไบเป็นอีกประเทศหนึงที่ยอมรับเอาความศรีวิไลค์  วัฒนธรรมของต่างแดนเข้าประเทศ
บริษัทของผมเคยเข้าไปรับงานที่นี่เหมือนกัน  ตึกสูงๆที่เห็นออกแบบโดยวิศวะชาวญี่ปุ่นคงเกือบครึ่ง
อีกอย่างหนึงคือเป็นประเทศเสรีทางการค้า  รถยนต์ทั้งมือ1และ2จะมุ่งหน้าไปดูไบ  แล้วออกใบรับรองจากที่นี่แล้วส่งออกไปประเทศมุสลิมทั่วโลก   อิจฉาพลเมืองของเขาครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:52:37 AM »

เคยไปประชุมที่นี่มา 4 - 5 ครั้งแล้วครับ เงินนี่เนรมิตได้ (เกือบ) ทุกอย่างเลย แต่กลางวันนี่ร้อนน่าดูเลยนะครับ... Tongue
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 02:02:23 PM »

Shocked เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 02:21:09 PM »

มันก็งาม แต่สำหรับตาผม มันปรุงแต่งครับ ก็ยอมรับว่างาม

แต่ผมชอบงามแบบธรรมชาติครับ บ้านเรายังพอมีให้เสพฯ

ปล.เดี๋ยวไม่นานคงไป เสพฯแถวๆสตูลอีกครับ ลุงรูญ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 02:30:20 PM »

สวยงามมากครับ ดูไบ...................... Shocked

Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 03:04:14 PM »

เยี่ยมสวยงามมากครับ เยี่ยม
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 05:01:00 PM »

เป็นประเทศอิสลามที่น่าศึกษามากอีกประเทศหนึงครับ  ยอมรับว่าผู้นำประเทศท่านใจกว้างยอมรับการพัฒนา  ที่เห็นๆมีอยู่อีกประเทศหนึงคือจอร์แดน  ไม่งมงาย  มีครูสอน.ที่ไม่บ้าอำนาจ  ไม่มอมเมาชวนให้คนไปตาย  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

พูดผิด พูดใหม่ได้นะครับ
ดูไบ  มีสถานการณ์ก่อการร้ายมากที่สุดในโลก  แต่การต่อต้านการก่อการร้ายก็มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก   บล็อคได้อยู่ทุกครั้ง   บางครั้งหลังจากเริ่มวางระเบิดไปบ้างแล้วด้วยซ้ำ   และขีดความสามารถในการปิดข่าว ก็สูงมาก
หลายครั้งที่นา ๆ ชาติสงสัยว่า ประเทศนี้ใช้วิธีติดสินบนผู้ก่อการร้าย   ให้ไปก่อเรื่องนอกประเทศตัวเอง ด้วยซ้ำไป
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 05:07:27 PM »

มันก็งาม แต่สำหรับตาผม มันปรุงแต่งครับ ก็ยอมรับว่างาม

แต่ผมชอบงามแบบธรรมชาติครับ บ้านเรายังพอมีให้เสพฯ

ปล.เดี๋ยวไม่นานคงไป เสพฯแถวๆสตูลอีกครับ ลุงรูญ คริๆ

ชอบสวยแบบธรรมชาติเหมือนกันค่ะ มันให้ความรู้สึกปรอดโปร่ง โล่ง สบาย มากกว่าค่ะ   Cheesy   
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 05:15:12 PM »

เป็นประเทศอิสลามที่น่าศึกษามากอีกประเทศหนึงครับ  ยอมรับว่าผู้นำประเทศท่านใจกว้างยอมรับการพัฒนา  ที่เห็นๆมีอยู่อีกประเทศหนึงคือจอร์แดน  ไม่งมงาย  มีครูสอน.ที่ไม่บ้าอำนาจ  ไม่มอมเมาชวนให้คนไปตาย  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ดูไบ  มีสถานการณ์ก่อการร้ายมากที่สุดในโลก  แต่การต่อต้านการก่อการร้ายก็มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก   บล็อคได้อยู่ทุกครั้ง   บางครั้งหลังจากเริ่มวางระเบิดไปบ้างแล้วด้วยซ้ำ   และขีดความสามารถในการปิดข่าว ก็สูงมาก
หลายครั้งที่นา ๆ ชาติสงสัยว่า ประเทศนี้ใช้วิธีติดสินบนผู้ก่อการร้าย   ให้ไปก่อเรื่องนอกประเทศตัวเอง ด้วยซ้ำไป

ประเทศนี้รวยมากน่าจะทำได้สบายๆอย่างที่คุณอาว่า
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:39:51 PM »

เงินทำได้ทุกอย่างจริงๆ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 08:02:40 PM »

ดูไบ  มีสถานการณ์ก่อการร้ายมากที่สุดในโลก  แต่การต่อต้านการก่อการร้ายก็มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก   บล็อคได้อยู่ทุกครั้ง   บางครั้งหลังจากเริ่มวางระเบิดไปบ้างแล้วด้วยซ้ำ   และขีดความสามารถในการปิดข่าว ก็สูงมาก
หลายครั้งที่นา ๆ ชาติสงสัยว่า ประเทศนี้ใช้วิธีติดสินบนผู้ก่อการร้าย   ให้ไปก่อเรื่องนอกประเทศตัวเอง ด้วยซ้ำไป
ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับผู้การ.ถ้าข้อมูลที่รู้มาผิด  ราวๆ10ปีก่อน บริษัทที่ผมทำงานอยู่นี้  ได้รับงานผลิตฐานคานตึกที่ดูไบ  (ควบคุม+ออกแบบโดยวิศวะญี่ปุ่น)  มีนายช่างคนดูไบมาควบคุมการผลิตที่ญี่ปุ่น  ผมก็เคยทำงานที่ซาอุอยู่4ปีเลยพูดอาหรับได้บ้าง  เลยสนิทกัน  ก็ได้คุยเรื่องการเมืองการทหารกับเขา  ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งครับ   ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2008, 08:29:35 PM โดย aniki » บันทึกการเข้า

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 08:27:44 PM »

เป็นความรู้อีกอย่างครับขอบคุณที่มีข้อมูลมาบอกเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกรับทราบ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 09:29:40 PM »

ดูแล้วก็น่าอิจฉาชีวิตเจ้าหล่อนเช่นกัน ...... พรหมลิขิตขีดเส้นเกณฑ์ชะตาไว้แล้ว

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 09:34:56 PM »

ดูไบ  มีสถานการณ์ก่อการร้ายมากที่สุดในโลก  แต่การต่อต้านการก่อการร้ายก็มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก   บล็อคได้อยู่ทุกครั้ง   บางครั้งหลังจากเริ่มวางระเบิดไปบ้างแล้วด้วยซ้ำ   และขีดความสามารถในการปิดข่าว ก็สูงมาก
หลายครั้งที่นา ๆ ชาติสงสัยว่า ประเทศนี้ใช้วิธีติดสินบนผู้ก่อการร้าย   ให้ไปก่อเรื่องนอกประเทศตัวเอง ด้วยซ้ำไป
ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับผู้การ.ถ้าข้อมูลที่รู้มาผิด  ราวๆ10ปีก่อน บริษัทที่ผมทำงานอยู่นี้  ได้รับงานผลิตฐานคานตึกที่ดูไบ  (ควบคุม+ออกแบบโดยวิศวะญี่ปุ่น)  มีนายช่างคนดูไบมาควบคุมการผลิตที่ญี่ปุ่น  ผมก็เคยทำงานที่ซาอุอยู่4ปีเลยพูดอาหรับได้บ้าง  เลยสนิทกัน  ก็ได้คุยเรื่องการเมืองการทหารกับเขา  ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งครับ   ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ.

ไม่เห็นมีประเด็นต้องขออภัยเลยครับ   ผมท้วงเพราะไม่อยากให้เข้าใจผิดไปกับการสร้างภาพเท่านั้นเอง
ที่นี่ เป็นศูนย์กลางทางการเงินของตะวันออกกลาง   ภายหลังจากที่เบรุตกลายเป็นซากเมือง
และงานแสดงอาวุธที่ใหญ่ที่สุดในโลก  มีมูลค่าการขายอาวุธในงานสูงที่สุดในโลก  ก็คืองานที่จัดในประเทศนี้
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:23:45 AM »

เรียนถามผู้การครับ
เขาเก่งขนาดนี้ใครมาฝึกให้เขาครับ
ปล เขามี F 16 E/F  Block 60 ด้วยล่ะครับ ข่าวว่า เป็น ฟูลออปชั่น แถม อาวุธ อีก เพียบ ครับ
ปล F 16 E/F

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์