เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:30:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดทำธุรกิจให้บริการ ร้านอินเตอร์เนทบ้างครับ.  (อ่าน 2802 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 07:24:14 PM »

ขออนุญาตเรียนถามครับ.....คือตอนนี้มีธุรกิจร้อยแปดในหัวครับ Cheesy และหนึ่งในนั้นก็คือร้านอินเตอร์เนทครับ
อยากจะทราบข้อมูลว่าในอนาคตจะไปได้ดีมั๊ยครับ และตลอดถึงการลงทุน เครื่องคอมฯ, ค่าเหมาชั่วโมงอินเตอร์รายเดือนและค่าวางระบบต่างๆ ในที่นี้สมมติว่าขั้นแรกลง 10 เครื่องครับ ไม่รวมถึงค่าสถานที่ครับ อยากศึกษาเก็บข้อมูลไว้เป็นแนวทางเลือก ประกอบอาชีพครับ ขอบพระคุณครับ ไหว้ ไหว้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:01:42 PM »

เคยคิดเมื่อ3ปีก่อนแต่ไม่ไหวครับจะคัดลูกค้ายังไง     เด็กติดเกมหนีเรียนมั่วสุมเพื่อนกันเปิดที่กรุงเทพ    ตอนนี้ก็บ่นว่าลูกตัวเอง2คนเล่นเกือบตลอดวัน    ต่างคนต่างความคิดครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:09:27 PM »

งบประมาณในการลงทุนคงไม่ทราบได้ครับน้าเจ๊ะ ...... ขึ้นอยู่กับรูปแบบ

ประกอบด้วยสถานที่ การตกแต่ง อุปกรณ์ที่ใช้ ฯลฯ ........ แต่ถ้ามองไปถึงการตลาด

ก็ต้องดูด้วยว่าจะลงที่ใด ....... จำนวนประชากร เหมือนหรือคล้ายๆกับการลงทุนเครื่องถ่ายเอกสารนี่แหละ

ถ้ามีกำลังเงิน/คน  เปิดหน้าโรงเรียนมัธยมใหญ่ๆ รับรองได้ว่าโลด ..... เพราะเด็กเดี๋ยวนี้สมองน้อยขี้เกียจสูง

มักหลอกผู้ปกครองเพื่อเอาเงินมาจ้างทำรายงาน ....... เฮ้ออออ ....... พูดแบบนี้คงโดนแบนอีก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:13:46 PM »

เห็นเด็กติดเกมส์เต็มร้านเน็ตทั้งวันทั้งคืน สงสารพ่อแม่มันครับ  อ๋อย ขออภัยนอกเดนไปนิดครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:27:19 PM »

เห็นด้วยกับพี่ปู ครับ  "ถ้ามีกำลังเงิน/คน  เปิดหน้าโรงเรียนมัธยมใหญ่ๆ รับรองได้ว่าโลด ....."

ขอเสริมนะครับ ถ้าไปเปิดแถวที่ชาวต่างชาติอยู่มากๆ เช่น เกาะสมุยในตลาดหาดเฉวง พัทยา หรือภูเก็ตแถวๆป่าตอง ก็ไปได้เช่นกันครับ เพราะฝรั่งเข้าจะใช้อินเตอร์เน็ตเพื่อเมล์หากัน แต่คนหนึ่งมักจะใช้คอมพิวเตอร์ไม่นานเท่าไหร่

ไม่เหมือนเด็กๆวัยรุ่นไทย วันละไม่ต่ำกว่า ๕ ชั่วโมง

ธุระกิจแบบนี้ ต้องเข้าใจว่าลูกค้ากลุ่มสำคัญ คือ เด็กๆนี่หละครับ  Wink

แต่มาตการที่บังคับให้เจ้าของร้านต้องควบคุมดูแลการให้บริการ โดยมุ่งให้เฉพาะศึกษาหาข้อมูลเท่านั้น ซึ่งเป็นไปไม่ได้ หากติดป้ายหน้าร้านว่า เฉพาะหาข้อมูลเท่านั้น ห้ามแชท ห้ามเล่นเกมส์  คงไม่มีลูกค้าเข้า.....ส่งผลให้ไม่คุ้มค่ากับที่ลงทุน

ซึ่งพบบ่อยว่าร้านคอมพิวเตอร์ เจ้าของร้านมักถูกจับกุมบ่อยๆ เพราะเปิดรับลูกค้าซึ่งเป็นเด็กที่หนีเรียนมาเล่นเกมส์.....
แต่ถ้าไม่เปิดให้เด็กๆวัยรุ่น ซึ่งส่วนใหญ่ไม่สามารถเล่นที่บ้านได้.....ก็แทบจะไม่มีลูกค้าเลย เพราะน้อยมากครับที่ผู้มีอายุหน่อยจะเข้าไปใช้บริการ ส่วนใหญ่จะมีที่ทำงานและบ้านอยู่แล้ว
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:51:17 PM »

ผมตัดประเด็นอื่นนอกจากการลงทุนน่ะครับ หลงรัก ค่าเครื่องประมาณ ๑๗,๐๐๐ +-บาท  ค่าทำเซิฟเวอร์ ๑๐,๐๐๐ บาท ค่าเน็ต ๙๙๙-๓,๐๐๐ บาท
ควรจะลง ๑๕ เครื่องขึ้นไปครับ Grin Grin Grin
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:39:14 PM »

ผมตัดประเด็นอื่นนอกจากการลงทุนน่ะครับ หลงรัก ค่าเครื่องประมาณ ๑๗,๐๐๐ +-บาท  ค่าทำเซิฟเวอร์ ๑๐,๐๐๐ บาท ค่าเน็ต ๙๙๙-๓,๐๐๐ บาท
ควรจะลง ๑๕ เครื่องขึ้นไปครับ Grin Grin Grin

ผู้มีประสบการณ์ตัวจริง เสียงจริง มาตอบเองแล้ว  Grin Grin Grin

More Care
Less Hate
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:44:00 PM »

ผู้มีประสบการณ์ตัวจริง เสียงจริง มาตอบเองแล้ว  Grin Grin Grin

เห็นด้วยครับ....15 +++คุ้มค่าครับ......แต่ควรจะมีสถานที่พร้อมอยู่แล้วนะครับ

ที่สำคัญจะมีม๋าต๋ามาตรวจบ่อยมากๆ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:04:56 PM »

เห็นด้วยครับ....15 +++คุ้มค่าครับ......แต่ควรจะมีสถานที่พร้อมอยู่แล้วนะครับ

ที่สำคัญจะมีม๋าต๋ามาตรวจบ่อยมากๆ
มีค่าเก้าอี้และโต๊ะอีกรวมถึงแอร์อีกครับ  หลงรักถ้าทำถูกต้องไม่ต้องกลัวอะไรครับเรื่อง ม๋าต๋า Wink
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:07:34 PM »

Grin Grin Grin........... เยี่ยม

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 01:21:20 AM »

มีค่าเก้าอี้และโต๊ะอีกรวมถึงแอร์อีกครับ  หลงรักถ้าทำถูกต้องไม่ต้องกลัวอะไรครับเรื่อง ม๋าต๋า Wink

เจอผู้ที่ทำธุรกิจตัวจริงเลยค่ะ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 02:20:42 AM »

ขอบคุณทุกท่านและคุณเอ๋(ผู้ประกอบการ)ครับ  ไหว้
เอาไว้ถ้าจะทำจริงๆ ค่อยขอข้อมูลเชิงลึกครับ Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 02:59:06 AM »

i was
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 01:41:06 PM »

จำได้ว่า ต้องมีใบอนุญาตที่เกี่ยวข้องหลายใบครับ .... ประมาณว่า เผยแพร่สื่อ ถ้าให้เล่นเกมส์ก็ต้องมีใบอนุญาตเครื่องเล่นเกมส์อีก ....

ทำเสร็จ พอเครื่องตกยุค ก็ต้องหาช่องทางเปลี่ยนกันอีก ...

นี่ไม่นับที่เคยได้ยินว่า มีลูกค้าไปโหลดโปรแกรมมาลง แล้วพอออกไป ก็มีตำรวจกับพนักงานตรวจลิขสิทธิ์มาขอตรวจทันที ....

ผมยังไม่เคยทำหรอกครับ แค่เพื่อที่หาธุรกิจทำเคยมาเล่าให้ฟัง ....

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 01:53:19 PM »

จำได้ว่า ต้องมีใบอนุญาตที่เกี่ยวข้องหลายใบครับ .... ประมาณว่า เผยแพร่สื่อ ถ้าให้เล่นเกมส์ก็ต้องมีใบอนุญาตเครื่องเล่นเกมส์อีก ....

ทำเสร็จ พอเครื่องตกยุค ก็ต้องหาช่องทางเปลี่ยนกันอีก ...

นี่ไม่นับที่เคยได้ยินว่า มีลูกค้าไปโหลดโปรแกรมมาลง แล้วพอออกไป ก็มีตำรวจกับพนักงานตรวจลิขสิทธิ์มาขอตรวจทันที ....

ผมยังไม่เคยทำหรอกครับ แค่เพื่อที่หาธุรกิจทำเคยมาเล่าให้ฟัง ....
เป็นใบอนุญาตให้ฉายหรือให้บริการซึ่งเทปและวัสดุโทรทัศน์ครับ หลงรักการขออนุญาตไม่ยากอย่างที่คิดครับ ส่วนการตรวจลิขสิทธิ์จะมีโปรแกรมที่ควบคุมอยู่ครับ (ยัดโปรแกรมเข้าแต่พอรีสตาร์ทโปรแกรมที่ถูกยัดก็จะหายครับ )อีกอย่างอย่าโหลดหนังโป้และเพลงไว้ในเครื่องน่ะครับมีสิทธิ์โดนครับ หลงรัก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์