เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:22:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับ 870 นัดแรกและนัดเดียวเท่านั้น(แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณครับ)  (อ่าน 5490 ครั้ง)
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:37:20 AM »

ขอบคุณครับ ฟังท่าน Ro@d บอกแล้วค่อย ใจชื้น  ไหว้ นึกว่าปืนพัง ผมจะรีบไปทำตามคำแนะนำครับ  เยี่ยม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:39:51 AM »

กดน่าจะจมนะครับ  งั้นก็ถอดฝาครอบท่อแม็กออก  เพื่อเอาลูกออก  แล้วถอดลำกล้องออกเพื่อกระทุ้งปลอกเก่าออก
แล้วใส่กลับครับ  ปืนไม่เสียไม่พังหรอกครับ อย่าเพิ่งร้อนใจโทษปืนเลยครับ
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:40:13 AM »

ลองดูกระสุนนัดที่ 2 หลุดออกมาจากหลอดกระสุน มาขัดการทำงานของกระโจมมือหรือเปล่าครับ

ผมเคยใส่กระสุนนัดสองไม่สุด แล้วกระสุนเด้งออกมาขัดครับ

ผมว่า 870 ปืนใหม่ฝืดเป็นเรื่องปกติ ใช่งานเรื่อยๆแล้วจะดีขึ้นเอง

ใจเย็นๆครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 11:48:35 AM โดย Gun44 » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:41:49 AM »

มีลูกปืนในท่อแม๊ก อีกหนึ่งนัดครับ ท่าน USP 40 ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวข้องอะไรกันหรือเปล่า เวลากระชากกระโจมมือ หลังจากยิงไปแล้ว มันไม่ขยับเขยื้อนเลยครับ

เอาลูกออกจากท่อแม๊กให้หมดก่อนน๊ะครับ แล้วทำตามแบบพี่kchangและพี่USP40และพี่Ro@dบอกครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:44:56 AM »

ผมว่าถ้าพี่จะเอาไม่กระทุ้งเอา
ผมว่า น่าจะหาไม้หรือท่อนเหล็กที่ยากกว่าปลายลำกล้องออกมา
แล้วเอาค้อนค่อยๆเต๊อะๆไม้หรือท่อนเหล็กลงไปดูดีกว่ามั้ยครับ
รอให้ผู้รู้มาแนะนำอีกทีนะครับ
ความเห็นส่วนตัวแล้วผมว่า น่าจะดีกว่าเอาไม้กระทุ้ง
ดูแล้วน่ากลัวยังไงไม่รู้ ตกใจ
ู้ ขอบคุณครับ

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:46:05 AM »

ปืน 870 เป็นปืนดีราคาถูกไม่พังง่ายๆหรอกครับ จขกท.ค่อยทำตามที่พี่ๆเขาแนะนำดีกว่านะครับ แต่อย่าลืมเปิดครอบหลอดกระสุนเพื่อเอากระสุนที่เหลืออีก1นัดในหลอดออกตามที่พี่ USP40แนะนำออกเสียก่อน อย่าละเลยความปลอดภัยครับ.
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:46:37 AM »

คอยลุ้นและเป็นกำลังใจให้ครับ..ใจเย็นนะครับ..ของใหม่ก็แบบนี้เลยล่ะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:46:58 AM »

เป็นตัวอย่างให้ดู สำหรับใครที่คิดว่าปืนลูกซองระบบปั้มจะไม่แจมนะครับ  
มีอีกวิธีนึงที่ใช้แก้ปัญหานี้ในเวลาฉุกเฉินคือ จับกระโจมมือแล้วจับปืนกระแทกกับพื้น  ใช้พานท้ายกระแทกนะครับ
ที่ไม่บอกให้ทำแบบนี้เพราะไม่ฉุกเฉิน  และคิดว่าเจ้าของปืนหัวใจวายซะก่อน   อิอิอิ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:48:42 AM »

ผม ใช้ Mossberg auto เป็นเพื่อน เที่ยวป่า และเคยใช้กระสุนคละ กัน รวมทั้งกระสุนผลิตในนี้ด้วย
แต่ไม่เคยยิง ..
มีครั้งหนัง ตามเข้าไปดูซากลูกกระทิง ที่ไอ้ลาย ทิ้งกลิ่นสาป เอาไว้ ..  ตกใจ

ครั้นเมื่อมาลองในสนาม เมื่อเอยก็เมื่อนั้น ต่อหน้าธารกำนัน เพื่อนคอปืน นี่แหละครับ

คุณเสก โชกุน ขอให้ผมหันไปทางอื่นก่อน แล้ว
เอาสกรูไล วางบนขอรั้งแล้วใช้เท้า กระทืบ ๔-๕ ครั้ง จึงหลุด กับกระสุนลูกโดดในนี้ครับ   Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:49:19 AM »

กดน่าจะจมนะครับ  งั้นก็ถอดฝาครอบท่อแม็กออก  เพื่อเอาลูกออก  แล้วถอดลำกล้องออกเพื่อกระทุ้งปลอกเก่าออก
แล้วใส่กลับครับ  ปืนไม่เสียไม่พังหรอกครับ อย่าเพิ่งร้อนใจโทษปืนเลยครับ

ทำตามนี้เลยครับ  Grin   ใจเย็น ๆ  เวลายิง  คราหน้า โป้ง แล้วรีบกระชากลำเลื่อนสลัดปลอกนะครับ หากทิ้งไว้สักพัก ปลอกจะเย็นตัว คัดปลอกยาก อาการนี้ เป็นทั้งปั๊ม และอีเดี่ยว Cheesy

ปล. ใช้ไม้ กระทุ้ง ทางปากลำกล้องออกนะครับ อย่าใช้เหล็ก เดี๋ยวลำกล้องเป็นรอย เสียดายแย่
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:50:30 AM »

ผมเคยติดขัดคล้ายนี้เพราะไม่เคยใช้ลูกซองปั้ม เอาwingmasterของเพื่อนมาถอดล้าง(20ปีไม่เคยล้าง)ยิงเล่นผมกระชากกระโจมไม่ดีหรือไม่สุดไม่ทราบนัดที่สองแทนที่จะป้อนลูกกับไปขัดกับนัดที่ยิงแล้วในรังเพลิง ทำให้ดึงกระโจมไม่ถอยครับ ผมก็แก้โดยถอดหลอดแม๊กออกให้สปริงค์หลอดคลายแล้วเอานิ้วแหย่กดให้ลูกที่กำลังป้อนย้อนกลับเข้าไปในหลอดกระสุนก่อน ถึงหายขัดครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:53:20 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน
                   -อันดับแรกถอดฝาครอบท่อแม็กแล้วเอาลูกที่เหลือออก  
                   -ถอดลำกล้องออก ขั้นตอนนี้อาจต้องให้อีกคนเอาไขควงแบนๆง้างขอรั้งปลอกเบาๆ ให้เผยอพ้นจานท้ายกระสุน
                    จากนั้นก็ดึงเอาลำกล้องออกได้เลย แล้วเอาไปกระทุ้งปลอกเก่าออก จากนั้นประกอบเข้าอย่างเดิม

ผมทำมาเกือบสิบครั้ง/กระสุน 1 กล่อง (เฉลี่ย 2-3 นัดจะติดทีนึง)ปัจจุบันเลิกใช้กระสุนยี่ห้อนั้นแล้วครับ อย่ากังวล
หรือถ้าไม่อยากถอด ลองใช้น้ำมันเอนกประสงค์พ่นทิ้งไว้ซักพักอย่างที่พี่ๆ แนะนำก็ได้

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 12:05:57 PM »

ท่าน ken สะดวกที่จะถ่ายภาพกระสุนล๊อตนั้นมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ?.............
 ..ผมเคยเจอปัญหาเช่นเดียวกับท่าน ตอนนั้นยิงกระสุนเก่าอายุเกือบ 30 ปี  สภาพถายนอกดูดี แต่ปลอกทองเหลืองขยายอัดกับรังเพลิง ดึงสไลด์ไม่ได้
 ต้องจับกระโจมมือแล้วเอาพานท้ายกระแทกพื้นเพื่อเพิ่มแรงกระชากออก........
  ..ซ้ำร้าย บางนัดปลอกทองเหลืองแตก  พลาสติกละลายเป็นยางเหนียวติดผนังลำกล้อง ดึงยากกว่าเดิม................
    .......วิธีการเอาออกทำตามที่หลายท่านแนะนำ แต่ถ้าถอดลำกล้องจะขลุกขลักหน่อย เพราะตอนดึงออกลำกล้องจะเบียดกระโจมมือ (ถอดลำกล้องปกติต้องเลื่อนกระโจมมือมาครึ่งทางเพื่อเพิ่มช่องว่างโคนลำกล้องตอนยกออก)
  ....ถ้ากล้าทำแบบผม ก็เอามือจับกระโจมมือ ปลายลำกล้องชี้ขึ้นบน แล้วเอาพานท้ายยางกระแทกลงพื้น กระตุกออก  แต่ถ้ากลัวปืนพังไม่ต้องทำก็ได้  แต่ผมลองแล้วไม่พัง..............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 12:08:03 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 12:23:01 PM »

มาตามข่าว และเอาใจช่วยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 01:35:06 PM »

เคยเป็นเหมือนกันครับกับลูก OO Buck สีแดงยังใหม่เอี่ยมอยู่เลยของไทยยี่ห้อหนึ่ง แก้ปัญหาแบบที่คุณ USP40 บอกไว้ก็หายครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์