เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:28:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับ 870 นัดแรกและนัดเดียวเท่านั้น(แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณครับ)  (อ่าน 5475 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:02:29 PM »

ถ้าใช้กระสุนของบุลเล็ตหรือไทยอาร์ม บางล็อต พลาสติดเนื้อปลอกกระสุนคุณภาพไม่ดีครับ..................ยิงแล้วจะขยายตัวมากจนบวมคับรังเพลิง............

ตอนที่ผมซื้อ มาใหม่ๆก็เป็น แต่ไม่มากขนาดนี้..................จนยิงผ่านสอง-สามร้อยนัด จึงลื่น

วิธีการแก้ไขง่ายๆ...............

เข้าเซฟเป็นลำดับแรก.....................ให้พรรคพวก จับปืนตั้งขึ้นให้มั่นคง ดึงกระโจมแบบโหนไว้(อย่าโหนหนักเพราะเดี๋ยวขอรั้งปลอกหัก).....................

ใช้ไม้ขนาดไม้กวาดบ้าน.......แหย่ลงที่ปากลำกล้องจนถึงก้นปลอกกระสุน

พวกออกแรงดึงกระโจม...............เรากระทุ้งไม้ลงไปเลย ไม่ต้องกลัวพัง เพราะแรงที่ปลายไม้จะลงที่หน้าลูกเลื่อน พร้อมกับกดก้นปลอกกระสุนลง ภาระกรรมของการกด จะไม่ลงไปที่ขอรั้งปลอก

ผมทำมาแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:28:26 PM »

ผมทำตามที่หลาย ๆ ท่านกรุณาให้คำแนะนำ แก้ไขได้แล้วครับ ผมกระแทกจนยางรองพานท้ายฉีก  Huh Angryหมดน้ำมัน ไปเกือบกระป๋อง) สัญญาว่าจะไม่ใช้ลูกกระสุนยี่ห้อนี้อีกแล้ว ลูกกระสุนไม่ทราบยี่ห้อครับ ที่จานท้ายบอกแต่ว่าขนาด 12 ที่ข้างปลอกกระสุน มีคำว่า โอโอบั๊ค พอดีกล้องถ่ายรูปไม่อยู่ เลยไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ดูครับ ขอขอบคุณคำทุกแนะนำอีกครั้งครับ  ไหว้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:30:06 PM »

ยินดีด้วยครับ.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:35:08 PM »

ถึงกับยางรองพานท้ายฉีกเลยหรือครับ

ยินดีกับความโล่งใจครับผม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:35:54 PM »

Grinเฮ้อ..โล่งอกไปที..ยินดีด้วยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:53:17 PM »

ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก........เป็นประสบการณ์แรกที่ไม่ค่อยประทับใจเลยนะครับ...ตั้งแต่ผมใช้ เรมิงตัน ๘๗๐ มาผมยังไม่เคยเจอครับ  ลูกที่บอกลักษณะดังกล่าว ผมก็ใช้อยู่ครับ...ไม่เคยเป็นไรครับ...แบบนี้ ต้องระวังเสียแล้ว... ไหว้เจอปัญหาใจเย็น  ๆ นะครับ ...เพราะถ้าใจร้อน มีแต่เสียกับเสีย...เล่นปืน ต้องมีสติ..และใจเย็น ๆ ครับ...ยินดีด้วยที่แก้ไขปัญหาได้สำเร็จถึงแม้จะมี ริ้วรอย..บ้าง...ขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยให้คำแนะนำ อันเป็นประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้และผมเองด้วยครับ...ขอบคุณครับ ไหว้
WereWolf
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:58:21 PM »

ดีใจด้วยนะครับ  เยี่ยม

ถึงแก้ไม่ได้ก็ไม่อยากให้พังปืนนะครับ  สงสารคนที่อยากมีปืนแต่ยังไม่มีบ้างเถอะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:02:11 PM »

อ่านลุ้นตั้งแต่หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย..ขอแสดงความยินดีด้วย..เคยเห็นปั้มที่ผลิตในฟิลิปปินส์ของท่านกำนัน..ให้เด็กหัดยิงก็มีอาการคล้ายอย่างนี้..เกิดจากปลอกบวมและเด็กสงสารปืน คงในอาการถนอมปืนดึงสไลด์ไม่แรงไม่สุด..ปลอกออกมาค้าง แล้วกระสุนนัดใหม่ก็มาจ่อขัดลำอย่างไรก็ไม่รู้ไปเห็นออกมาอีกที..ปากปลอกกระสุนนัดที่ยังไม่ยิงทีเยินจนน่าหวาดเสียว...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:09:25 PM »

...พูดถึงลูกกระสุนยี่ห้อตัวการที่ทำให้เจ้าของกระทู้ปวดหัวนี่ ผมเคยลองแบบพิเรนๆ  หน่อย คือ อยากรู้ว่า รุ่นนี้ ข้างในมันจะเป็นยังไงบ้าง ก็เลยเอามีดผ่าดู   โดยผ่าด้านข้าง เจาะช่องยาว ออกมา...แล้วดึงกระดาษที่ปิดหัวออกดึงหมอนเทลูกกระสุนออก คงเหลือไว้ แต่ดินปืน...เมื่อพินิจพิจารณาจนเป็นที่เข้าใจเรียบร้อยแล้ว ก็ประกอบกลับคืน ...แบบ ลวก ๆ แล้ว ก็เอาไปยัดใส่รังเพลิง .....ปิดลำเลื่อน...กดไก....โป้ง....โห....ยิงได้แฮะ....กลุ่มดีซะด้วย... ขำก๊าก
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:24:53 PM »

...พูดถึงลูกกระสุนยี่ห้อตัวการที่ทำให้เจ้าของกระทู้ปวดหัวนี่ ผมเคยลองแบบพิเรนๆ  หน่อย คือ อยากรู้ว่า รุ่นนี้ ข้างในมันจะเป็นยังไงบ้าง ก็เลยเอามีดผ่าดู   โดยผ่าด้านข้าง เจาะช่องยาว ออกมา...แล้วดึงกระดาษที่ปิดหัวออกดึงหมอนเทลูกกระสุนออก คงเหลือไว้ แต่ดินปืน...เมื่อพินิจพิจารณาจนเป็นที่เข้าใจเรียบร้อยแล้ว ก็ประกอบกลับคืน ...แบบ ลวก ๆ แล้ว ก็เอาไปยัดใส่รังเพลิง .....ปิดลำเลื่อน...กดไก....โป้ง....โห....ยิงได้แฮะ....กลุ่มดีซะด้วย... ขำก๊าก
ยี่ห้อ อันหยังครับ อ้ายสิงห์...บอกน้องโตย..........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:45:28 PM »

ยี่ห้อ อันหยังครับ อ้ายสิงห์...บอกน้องโตย..........

พีเอ็มเน้อ...ครับ  Grin
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:52:39 PM »

ยินดีด้วยครับ ปัญหามีไว้ให้แก้
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:56:02 PM »

ขอบคุณท่านสิงห์บ้า มากครับ......เลี่ยงได้จะเลี่ยง........

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 06:21:09 PM »

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 06:59:20 PM »

ยินดีด้วยครับ.....^^

ยิงเยอะๆครับ ว่าแล้วผมก็ยังไม่ค่อยได้ยิงเลย870

กระเป๋าแบนซะแล้วลูกมันแพงจังเลย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์