เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:34:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ และติชม โคลท์ 1911a1 กระบอกนี้จากพี่ๆด้วยครับ  (อ่าน 8623 ครั้ง)
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 06:41:39 PM »

เจ้าของเดิมดูแลรักษาดีมาก สวยครับยินดีด้วยครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:19:46 PM »

ต้องบอกว่าปืนสวยมากครับ ยินดีด้วยครับคุณสีอำพัน Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:36:57 PM »

น้ำลายหก หลงรักเมื่อไหร่ผมจะได้เจอแบบนี้บ้างเห็นแล้ว น้ำลายไหล  น้ำลายหก เยี่ยม น้ำลายหก

yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:12:07 PM »

สภาพนี้คงไม่เจอบ่อยนัก เห็นแล้วอิจฉาจริงๆ เยี่ยม
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:15:32 PM »

ว้าว.....ยินดีด้วยครับจารย์อ๊อด เยี่ยม

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:28:47 PM »

อยากจะบอกว่า น้องคิมคนสวยนั้น มีเงินเมื่อไหร่  ก็ไปหาเธอ พามาควงได้ทุกเวลา
จะเอาแบบสวยเฉี่ยว สวยหวานบาดใจ มีให้เลือกทุกไซด์ ทุกขนาด

แต่แม่หญิงสวยอมตะประมาณสาวเครือฟ้า  มีเงินท่วมฟ้า ถ้าแม่หญิงไม่หยาดสายตามาให้ จ้างก็ไม่มีสิทธิ

คิมเบอร์ มีตังค์ หาเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ 1911 เอ1 นั้น ถ้าท่านเข้าใจประวัติที่มาของมัน
สาเหตุการเกิดของมัน รูปแบบ การปรับปรุง การเข้าสู่สงคราม แล้วละก็ มันเป็นปืนที่มี
ที่เกิด ที่มา ที่ไป  แต่มันยังไม่ยอมตายเลยง่ะ  ปืนบางอย่างที่เกิดมาทีหลัง ทยอยกันตาย สิ้นชีวิตกันไปหลายยี่ห้อ หลายรุ่นแล้ว อย่าพูดเลย เดี๋ยว ไปกระเทือนคนที่เขารักปืนที่ตายแล้ว ผมจะซวยเข้าไปอีก
แต่เอ็ม 1911 เอ1 ตัวนี้ อย่าว่าแต่ขลังเลย ขนาดบริษัท โคลท์ แห่งอเมริกา ยังลงทุนถอยหลังเข้าคลอง ผลิตย้อนยุคออกมา แม้จะไม่ค่อยเหมือน และไม่มีเสน่ห์ ก็ยังแย่งกันซื้อแทบตาย
แต่นี ของท่านของแท้ ทั้งตัว มันมีค่าขนาดไหน คิดดูแล้วกัน คิมเบอร์นะหรือ ถ้าเทียบในเรื่องคุณค่าด้านจิตใจแล้ว คิมเบอร์ ชิดซ้ายล้างท่อเหมือนโยนโบว์ลิ่งไม่เป็นเลยแหละ

ที่พล่ามาตั้งนานนี้ ไม่ใช่อะไร ตัวนี้ แทบไม่ต้องวิจารณ์เลยครับ
1.ดูสไลด์ ตัวอักษร คมชัด ขอบสไลด์ด้านล่าง ยังคมกริบอยู่เลย โคลท์ 1911 เอ1 ขนานแท้ ไม่ใช่เรมิงตัน อิธาก้า
2.นก หางเรียว ตรงรุ่น ไกลายเกล็ดงู หลังอ่อนหางยาว  เหล็กปิดตูด โค้งลายตรง มีห่วง
ตรงรุ่นโคลท์ เจ๋งๆ
3.เซฟ ยูเอสฯ แท้ๆ สภาพหนามเตย ยังชัดเจนอยู่เลย สวยครับ
4.คันค้างสไลด์ ลายตรง ก็ตรงรุ่น 1911 เอ1 สวยดี ไม่ผิดรุ่น
5.ด้ามปืนก็ของเดิม ๆ สวยที่สุด ใครมี 1911 ทหารแท้ ต้องหามาใส่ จะเพิ่มเสน่ห์ ขึ้นอีกมากเลย
6.ที่สำคัญ ตัวนี้ โครงปืน หนามากๆ โคลท์ แท้ๆ เสียด้วย ของคนอื่นบางกว่านี้ตั้งเยอะ
พอดี มีเจ้านายมาเร่งงาน ขอพอแค่นี้ก่อนนะ แต่ขอบอกว่า สวยรับแนวหน้า เท่าที่เคยเห็นมาเลยทีเดียว  มีตัว เอ เอ คู่ที่ตัวโครงปืนเสียด้วย เคยเห็น เอ เอ คู่แบบนี้แหละ ในปืนประจำการกองทัพไทย
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:35:26 PM »

จับทำผิวใหม่หน่อยก็สวยแล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:54:43 PM »

ขอบคุณครับผม ที่คิดว่าจะปรับปรุง คือ หาสปริงต่างๆ มาเปลี่ยนครับ เพราะไม่แน่ใจว่า
สปริงที่มีอยู่ในปืนมีการล้าหรือเปล่า จากวันที่ได้มายังไม่ได้ไปลองยิงเลยอยากเปลี่ยน
สปริงต่างๆ ก่อนครับ
ขออนุญาตเพิ่มเติมครับ หลังจากเอาไปขัดสีฉวีวรรณแล้วพบว่ามีเครื่องหมายนี่ด้วย

ภาพหมู่
[/URL

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:04:15 PM »

หลงรัก
ครับ
สุด ๆ เลยครับ
น่าสะสมมาก ๆๆๆ
 หลงรัก

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:07:30 PM »

หลงรัก
ครับ
ปืนสวยมากนะครับ
วันหน้าช่วยถ่ายรูปเต็มๆทั้ง 2 ด้าน หน่อยนะครับ
จะขอเซฟไว้ดุครับ
 หลงรัก

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:11:49 PM »

ปืนสวยมากๆ ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:57:11 PM »

ขอบคุณครับผม ที่คิดว่าจะปรับปรุง คือ หาสปริงต่างๆ มาเปลี่ยนครับ เพราะไม่แน่ใจว่า
สปริงที่มีอยู่ในปืนมีการล้าหรือเปล่า จากวันที่ได้มายังไม่ได้ไปลองยิงเลยอยากเปลี่ยน
ขออนุญาตเพิ่มเติมครับ หลังจากเอาไปขัดสีฉวีวรรณแล้วพบว่ามีเครื่องหมายนี่ด้วย

ภาพหมู่
[/URL

วิจารณ์ภาพนี้ ให้อีก ลายกันลื่น ของเดิมๆ เลย เพราะยังไม่มีรอยถูกตะไบ ให้มันต่ำลงเลยซักนิด
หากจะว่า แกะใหม่ เซาะร่องใหม่ ก็ไม่ใช่ เพราะถ้าเซาะร่องใหม่ ช่างไทยจะเก็บรอยยุบๆ บุบๆ ให้ด้วย แต่นี่ บางส่วนสวย บางส่วนบุบ แสดงว่า ของเดิม แล้วบุบ

ผิวก็ชัดเจนมากๆ รอยขรุขระ ของเดิมๆ ยังอยู่เลย ปืนเก่า ขนาดนี้ เอาง่ายๆ สมมุติว่า ปืนกระบอกนี้ ผลิตในวันสุดท้ายของสงครามโลกครั้งที่ 2 คือในราวๆ ปี 1948 ปีนี้ ล่อเข้าไป 2008 หักกลบลบหนีกันแล้วก็ 60 ปี บริบูรณ์  ถามว่า รถยนต์เมื่อ 60 ปี ที่แล้ว คันไหนจะวิ่งได้เร็วเท่ารถปัจจุบันบ้าง คันไหนจะใช้อะไหล่ร่วมกับรถยนต์ที่ผลิตปี 2008 ได้บ้าง
แต่ปืนกระบอกนี้ อายุ 60 ปี เป็นอย่างน้อย แต่ยังยิงกระสุนที่ผลิตในปี 2008 ได้อย่างสบาย ๆ ยังใช้อะไหล่ร่วมกับปืนที่ผลิต ในปี 2008 ได้

คุณจะหาผลิตภัณฑ์อะไรในโลกที่วิเศษแบบนี้บ้างได้ไหมครับ ลองนับให้ผมดูซิว่า มีผลิตภัณฑ์อะไร ที่ผลิตเมื่อ 60 ปี ที่แล้ว แล้วใช้อะไหล่ร่วมกับผลิตภัณฑ์ในปัจจุบันได้
ผมว่า หาได้น้อยนะครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:17:37 PM »

ภาพหมู่
[/URL

วิจารณ์ภาพนี้ ให้อีก ลายกันลื่น ของเดิมๆ เลย เพราะยังไม่มีรอยถูกตะไบ ให้มันต่ำลงเลยซักนิด
หากจะว่า แกะใหม่ เซาะร่องใหม่ ก็ไม่ใช่ เพราะถ้าเซาะร่องใหม่ ช่างไทยจะเก็บรอยยุบๆ บุบๆ ให้ด้วย แต่นี่ บางส่วนสวย บางส่วนบุบ แสดงว่า ของเดิม แล้วบุบ

ผิวก็ชัดเจนมากๆ รอยขรุขระ ของเดิมๆ ยังอยู่เลย ปืนเก่า ขนาดนี้ เอาง่ายๆ สมมุติว่า ปืนกระบอกนี้ ผลิตในวันสุดท้ายของสงครามโลกครั้งที่ 2 คือในราวๆ ปี 1948 ปีนี้ ล่อเข้าไป 2008 หักกลบลบหนีกันแล้วก็ 60 ปี บริบูรณ์  ถามว่า รถยนต์เมื่อ 60 ปี ที่แล้ว คันไหนจะวิ่งได้เร็วเท่ารถปัจจุบันบ้าง คันไหนจะใช้อะไหล่ร่วมกับรถยนต์ที่ผลิตปี 2008 ได้บ้าง
แต่ปืนกระบอกนี้ อายุ 60 ปี เป็นอย่างน้อย แต่ยังยิงกระสุนที่ผลิตในปี 2008 ได้อย่างสบาย ๆ ยังใช้อะไหล่ร่วมกับปืนที่ผลิต ในปี 2008 ได้

คุณจะหาผลิตภัณฑ์อะไรในโลกที่วิเศษแบบนี้บ้างได้ไหมครับ ลองนับให้ผมดูซิว่า มีผลิตภัณฑ์อะไร ที่ผลิตเมื่อ 60 ปี ที่แล้ว แล้วใช้อะไหล่ร่วมกับผลิตภัณฑ์ในปัจจุบันได้
ผมว่า หาได้น้อยนะครับ
ก็นั่นนะซิคนส่วนใหญ่ถึงอยากได้ม้างามๆมาไว้เชยชมไงครับ    ของอย่างนี้ไม่ได้หาง่ายๆเหมือนขนมสักหน่อยจริงไม๊....  เห็นแล้วน้ำลายหกครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 06:21:57 PM »

..ปืนสวยมากครับ...ยินดีด้วยกับท่านเจ้าของครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 01:23:37 AM »

Colt อะไรก็ไม่มีดีก่านี้แล้วเพราะผมชอบ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์