เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:29:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เกิดขึ้นกับคนใกล้ตัว - เตือนภัยเพื่อนๆครับ  (อ่าน 7212 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:50:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณเติ้ลด้วยครับ

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:20:02 PM »

ขอแสดงความเสียอย่างยิ่งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:53:36 PM »

น่าหดหู่ใจมากครับ เราต้องเสียคนหนุ่ม ขยันและมีอนาคตให้กับคนเลวๆคนหนึ่ง ถึงเวลาหรือยังที่เราจะลงโทษคนชั่วพวกนี้อย่างสาสม ไม่ใช่ให้มันติดคุกไม่กี่ปี แล้วเดินลอยชายออกมา 

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณเติ้ลด้วยครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:04:08 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ  เพิ่งไปรดน้ำศพและพิธีสวดมาครับ  ทราบเพิ่มเติมมาอีกว่า  ขณะเกิดเหตุ  มีพ่อพาลูกเข้าห้องน้ำห้องนึงอยู่และได้ยิน(หรือเห็นเหตุการณ์ผ่านช่องประตูคนเล่าก็ไม่แน่ใจ)ว่า  น้องเติ้ลบอกไอ้โจรเดรัจฉานว่า  " จะเอาอะไรเอาไปเลย "  มันยังแทงเติ้ล  คนที่ได้คุยกับเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยบอกว่า  ตอนพบเติ้ล เติ้ลนอนคว่ำ จึงพลิกหงายตัวขึ้น  ...ไหลออกมาจากช่องท้อง หัวใจเต้นแผ่วมากแล้ว  และผู้ที่เห็นศพก่อนเย็บบอกว่า  แผลที่หน้าอกถูกฟันคล้ายสะพายแล่งเข้าไปจนกระดูกซี่โครงหักเลย  มันเลวจริงๆ  เพื่อนๆระวังกันมากๆนะครับ  ยอมให้ของมันยังทำได้ลงคอ !!! 

ปล.  ข่าวในไทยรัฐผิดไปเยอะครับ  ในเดลินิวส์จะใกล้เคียงความจริงกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 09:31:57 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:05:58 PM »

ขอสดงความเสียใจด้วยกับครอบครัวผู้เสียชีวิต...ตอนนี้อาชญากรรมเยอะจริงๆครับ สาเหตุจากทั้งยาบ้า การพนัน

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:14:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

บ้านเมืองยามนี้      เหมือนเหตุร้ายพร้อมจะเกิดได้ทุกที่และไม่เลือกเวลา   

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:57:26 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:08:31 AM »

ขอแสดงความเสียใจครับ    ยังไงก็รับฟังข่าวต่อครับ 

ต่อไปจะได้นำไปตักเตือนเพื่อนและญาติทุกคนให้ระมัดระวังป้องกัน

แต่ดูแล้วป้องกันลำบากนะ เข้าห้องน้ำแบบนี้คงต้องไปหลายคนไว้ก่อน ปล่อยให้เดินเข้าห้องน้ำแบบเดิมๆไม่ได้แล้ว
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:26:45 AM »

เสียใจ ครับ

ก็ไม่รู้จะทำไงดี ได้แต่ระวัง

มันทำเรา อาจจนถึงตายได้

หากเรา(คนปกติทั่วไป ที่มิใช่คนร้าย)ตอบโต้ บางทีกฎหมายก็ยังให้ทาง หรือเหมือนช่วยเหลือคนร้าย มันกลายเป็นคล้ายว่า คนร้ายมันเขียนกฏหมายเอง(ความเห็นส่วนตัว)

อยู่ยากในสังคมทุกวันนี้ แต่ก็ต้องเข้มแข็ง อยู่ให้ได้กันทุกคนน๊ะครับ ไม่งั้นเราก็จะไม่มีที่ยืน...

ฝากพี่ๆ ผู้ที่พอจะทำได้น๊ะครับ ยังไงๆก็วิสามัญ เสียบ้าง คงไม่บาปเท่าไหร่หรอกครับ พวกนี้(ขออภัย ถ้าไม่เหมาะสม)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:38:13 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและเพื่อนๆ ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

การโปรโมต ฟุตบอลมาก ๆ ก็มีผลนะครับทำให้คนติดงอมแงม

สมัยก่อนแอบ ๆเล่นกันเดี๋ยวนี้โจ่งแจ้งมาก บางคนที่ผมรู้จัก ขนาด

เสียอนาคตไปเลยต้องออกจากงาน ย้ายบ้านหนี  เพราะ การพนัน

Pencil19-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:19:53 AM »

ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:30:42 AM »

เสียใจจริงๆ กับเหตุการณ์แบบนี้ สงสารจับใจจริงๆ

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:47:20 AM »

ขอแสดงความเสียใจครับ    ยังไงก็รับฟังข่าวต่อครับ 

ต่อไปจะได้นำไปตักเตือนเพื่อนและญาติทุกคนให้ระมัดระวังป้องกัน

แต่ดูแล้วป้องกันลำบากนะ เข้าห้องน้ำแบบนี้คงต้องไปหลายคนไว้ก่อน ปล่อยให้เดินเข้าห้องน้ำแบบเดิมๆไม่ได้แล้ว

เห็นด้วยครับ   ว่าต่อไปนี้เวลาจะเข้าห้องน้ำที่อื่นที่ไม่ใช่ที่บ้าน  ผมจะไม่ปล่อยให้ลูก เมีย เดินไปตามลำพังเหมือนแต่ก่อน    สังคมมันเลวลงๆๆๆทุกวันแล้ว
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:57:54 PM »

ใครจะว่างัยก็ช่างครับ  Angry  แต่ผมกลับมาพกได้เดือนกว่าแล้ว  ผมคิดว่าผมมีวุฒิภาวะพอที่จะไม่เอามันไปใช้ในทางที่ไม่ดี  สมัยนี้ต้องพึ่งตัวเองเท่านั้นครับ  ใครจะมาช่วยตัวเราได้นอกจากตัวเรา หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:17:30 PM »

ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์