เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:29:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เกิดขึ้นกับคนใกล้ตัว - เตือนภัยเพื่อนๆครับ  (อ่าน 7211 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:29:36 PM »

ขอแสดงความเสียด้วยครับ.....การพนันเป็นสิ่งไม่ดีครับ

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:50:27 PM »

ขอแสดงความเสียด้วยครับ

ไม่น่าเชื่อเลยครับว่า  ยุคนี้เรื่องร้ายๆที่มีส่วนประกอบที่ไม่น่าจะเป็นเรื่อง  ได้้เกิดเรื่องขึ้นแล้ว 

ผู้เคราะห์ร้ายเป็นชายหนุ่มสุขภาพแข็งแรง  สถานที่ก็เป็นปั๊มน้ำมันที่มีพยานบุคคลแยอะมาก  เวลา ๔โมงเย็นมองเห็นชัดเจน  และสร้องคอทองคำเพียง ๒บาท  คนร้ายก็ไม่ได้เมาสุราหรือเสพยา  และยังมาช่วยผู้หญิงซ่อมรถให้เขาจำหน้าได้  มีอาชีพขายหมู  น่าจะถือว่ามีรายได้ดี  มีการศึกษาดี  และใช้มีดบังตอใหญ่ๆซึ่งไม่สะดวกในการพกซ่อนเป็นอาวุธ  และมีหนี้ ๒หมื่นบาท

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:49:24 PM »

ขอแสดงความเสียใจครับ
ผมอยู่ที่ Australia ครับ

rouroumel.multiply.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:59:37 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

ตอบคำถามท่านนึงที่ว่าหากมีปืนไปด้วย คงป้องกันไม่ได้...

นายสมชายแนะนำให้เข้าห้องเล็กครับ ระวังแค่เวลาเข้ากับเวลาออก และให้เอาสายร่มมาคล้องปืนเอาไว้ระหว่างทำธุระครับ แต่ระวังเรื่องสายร่มคล้องคอ จะเป็นพิรุธให้คนเล่นปืนด้วยกัน ทราบว่าพกปืน...
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:01:06 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:04:07 PM »

เพื่อนคอปืนท่านใด ที่ประสบเหตุ แม้บางครั้งไม่อาจเข้าไปช่วยเหลือได้
การจดจดทะเบีัยนรถยนต์ และรูปพรรณของคนร้าย ก็เป็นเรื่องที่สำคัญที่จะตามจับ
คนร้ายมาลงโทษให้ได้.

การที่ต้องตกเป็นเหยื่อ ท่านจะต้องประเมินสถานการณ์ ถ้าสู้ไม่ได้ อย่าไปสู้..
้โปรดทำตาม. ความประสงค์ของคนร้าย อย่าไปขัดขืน .คนร้ายมันประสงค์ต่อทรัพย์ ..
ชีวิตของท่าน และผู้คนรอบข้างย่อมมีความสำคัญสูงสุด.. มากกว่าทรัพย์สินนอกกายอื่น 

ให้ผ่านสถานการณ์วิกฤตินั้นไปก่อน .. 
ท่าน หรือจนท. ย่อมมีทางตามไปจัดการมันได้.
โดยทีท่านหรือ จนท. เป็นฝ่ายกระทำ่บ้าง โดยที่มันอาจไม่รู้ตัว .

ว่าตามพี่ Ro@d ครับ...

นายสมชายต่อท้ายอีกว่า พวกนี้มันนิสัยดีครับ ไม่เคยไปแจ้งความตำรวจ... แต่ระวังเรื่องบาปกรรมครับอย่าให้ถึงตาย เอาแค่แขนขาเดี้ยงก็พอ แล้วให้มันติดคุกอีกต่อที่สองครับ...

แต่ถ้าประชาทัณฑ์ต่อหน้าเจ้าหน้าที่ละก็ มือเปล่าเท้าเปลือยอย่าใช้อาวุธเหมาะนักแล....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2008, 11:06:57 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:10:19 PM »

ขอแสดงความเสีย ใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

แปลก.....มันทำไมไม่ไปทำ คนที่มันมาทวงหนี้ หรือไม่ก็คนเดินโพย ถ้าเก๋าจริงๆก็ไปทำเจ้าของโต๊ะ โน่น ไหนๆตัวเองก็จะทำชั่วแล้ว  ก็ไปทำคนชั่วๆด้วยกันสิ   คนพวกนี้ เก่งแต่กับคนไม่มีทางสู้  ขอให้ได้มันรับกรรม และทรมาน ขั้นสูงสุดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 03:15:01 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ

เพื่อนคอปืนท่านใด ที่ประสบเหตุ แม้บางครั้งไม่อาจเข้าไปช่วยเหลือได้
การจดจดทะเบีัยนรถยนต์ และรูปพรรณของคนร้าย ก็เป็นเรื่องที่สำคัญที่จะตามจับ
คนร้ายมาลงโทษให้ได้.

การที่ต้องตกเป็นเหยื่อ ท่านจะต้องประเมินสถานการณ์ ถ้าสู้ไม่ได้ อย่าไปสู้..
้โปรดทำตาม. ความประสงค์ของคนร้าย อย่าไปขัดขืน .คนร้ายมันประสงค์ต่อทรัพย์ ..
ชีวิตของท่าน และผู้คนรอบข้างย่อมมีความสำคัญสูงสุด.. มากกว่าทรัพย์สินนอกกายอื่น 

ให้ผ่านสถานการณ์วิกฤตินั้นไปก่อน .. 
ท่าน หรือจนท. ย่อมมีทางตามไปจัดการมันได้.
โดยทีท่านหรือ จนท. เป็นฝ่ายกระทำ่บ้าง โดยที่มันอาจไม่รู้ตัว .

ว่าตามพี่ Ro@d ครับ...

นายสมชายต่อท้ายอีกว่า พวกนี้มันนิสัยดีครับ ไม่เคยไปแจ้งความตำรวจ... แต่ระวังเรื่องบาปกรรมครับอย่าให้ถึงตาย เอาแค่แขนขาเดี้ยงก็พอ แล้วให้มันติดคุกอีกต่อที่สองครับ...

แต่ถ้าประชาทัณฑ์ต่อหน้าเจ้าหน้าที่ละก็ มือเปล่าเท้าเปลือยอย่าใช้อาวุธเหมาะนักแล....

ไม่ทันครับพี่  พวกเราแรกๆก็ไม่เชื่อ  กว่าจะเชื่อและไปถึงศรีราชาก็ทำแผนเสร็จไปแล้ว  สังเกตจากหนังสือพิมพ์จะเห็นว่าเดลินิวส์เร็วกว่า ไปทันได้รูปทำแผนในห้องน้ำ  แต่ไทยรัฐไม่ได้รูป แถมยังลงข่าวผิดแบบคนละด้านเลยว่า ไปซื้อผลไม้จากระยองมาเต็มคัน  ที่จริงวันนั้นในรถมีแต่เครื่องมือที่เติ้ลนำไปติดตั้งระบบที่โรงพยาบาลพญาไท (ศรีราชา)  ไม่น่าจะมีผลไม้ซักผล !!!

วันนี้ได้ข่าวว่า พ่อแม่ของฆาตกรจะมางานศพเติ้ลเพื่อขอขมา  แต่มีการห้ามๆกันไว้เพราะกลัวจะโดนลูกหลง  เนื่องจากญาติคนอื่นๆใจร้อนพอสมควร  อาจจะโดนอารมณ์ครอบงำเหตุผลเอาซะ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 04:29:37 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อ่านแล้วก็เศร้าครับ รู้สึกเดี๋ยวนี้โจรทั้งหลายมันจ้องเอาชีวิตก่อนถึงค่อยปลดทรัพย์ครับ  Undecided Cry

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 04:41:56 PM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ ไหว้

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 05:21:30 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าเสียดายมากๆ จบอนาคตเพราะคนที่ไม่มีอนาคต

บางโพ 5
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 10:00:01 PM »

มีอีกกรณีมาเตือนเพื่อนๆครับ   น้องคนนึงขี่จักรยานเสือภูเขาออกจากซอยๆนึงจะออกถนนใหญ่ แถวบางใหญ่  เจอวัยรุ่นดักเอาไม้หน้าสามสวิงกะเข้าใบหน้า เค้าโชคดีก้มหัวลงไม้วืดผ่านเส้นผมไป  เกือบตาย 

อีกรายอยู่ต่างจังหวัด  ป้าวัย 60 กว่าขับมอเตอร์กลับจากงานเลี้ยง  ถูกโจรขี่ประกบแล้วถีบจนรถล้ม  ตามลงไปเอาไม้หวดลงใบหน้าจนสลบ

ตอนนี้รถผมเอาไปติดฟิล์มนิรภัย(บานหน้า)มาคันนึงแล้ว  ไว้จะเอาอีกคันไปติดครับ  กันไอ้พวกปาหินครับ

วันนี้ปั๊มเจ๊ทส่งตัวแทนมามอบพวงหรีด พร้อมทั้งนำไฟล์ภาพที่ถ่ายตอนทำแผนมาให้  เหตุเกิดในห้องปลดทุกข์เลยครับ มันคงผลักหรือต้อนเหยื่อเข้าไปให้จนมุม ทำแผนทั้งที่ศพอยู่ตรงนั้น แบบยังไม่ได้เคลียร์พื้นที่กันเลย  ที่เคยแจ้งว่าพ่อพาลูกไปเข้าผิดไปนิดครับ คือลูกวัยสิบกว่าขวบเข้าอยู่ห้องข้างๆกัน  พอได้ยินเสียงที่มีเรื่องมีราวกันก็หาจังหวะออกจากห้องของตัวเองแล้ววิ่งออกมาบอกพ่อ ซึ่งก็คือคนที่ขับรถตามจนจับฆาตกรได้ คุณชาตรี  ภู่แก้ว ครับ  ต้อยกย่องคุณชาตรีมากครับ  สังคมต้องการคนแบบนี้จริงๆ   หลังเกิดเหตุที่ลูกคุณชาตรีวิ่งออกมา  คนที่อยู่ข้างนอกก็รีบเก็บของมีค่ากัน บางคนคว้าไม้หรือของแถวๆนั้นเผื่อว่าจะช่วยจับคนร้าย  ปรากฎว่า  พอมันออกมา  ในมือมันถือมีดปังตอเปื้อนเลือดที่เอาเสื้อเติ้ลพันไว้ออกมา  เลยไม่มีใครสกัด  ได้คุณชาตรีตามและประสานเจ้าหน้าที่จึงจับได้ครับ  ได้ยินว่าสภอ.ได้ทำเรื่องถึงผบ.ตร.ด้วย  หวังว่าอัยการและศาลท่านจะลงโทษสถานหนักครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2008, 02:12:39 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 10:00:24 PM »

ขอโทษครับ  คลิกไปแล้ว Error เลยคลิกซ้ำครับ ยังไงรบกวนวมต.ลบด้วยครับ ผมคลิกแจ้งลบแล้วแต่ระบบแจ้งว่าไม่สามารถติดต่อผู้ดูแลได้ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2008, 10:02:47 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 08:50:50 PM »

เสียใจด้วยครับ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:43:15 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ สังคมเรามันแย่เพราะอบายมุขแท้ๆ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์