เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:28:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล วอลเธอร์ppsเฟิสท์ เอดิชัน9 ม.มคับ  (อ่าน 5258 ครั้ง)
batman1234
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:53:48 PM »

โทษทีคับผมพิมพ์ผิดเองคับ วอลเธอร์ppsเฟิสท์ เอดิชัน9 ม.มคับพี่ๆๆคิดว่ารุ่นนี้เทียบราคาคิดว่าสมเหตุสมผลไหมคับหรือเทียบกับรุ่นอื่นเช่นโคลทื หรือคิมเบอร์9ม.มที่ราคาน่าจะต่างกันไม่เยอะ คิดว่ายังไงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2008, 07:58:21 PM โดย batman1234 » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:31:48 PM »

อะไรคือเฟิร์สวอลเธอร์ครับ...

ผมรู้จักแต่ วอลเธอร์ พีพี , พีพีเค , พีพีเค/เอส ครับ...

หรือท่าน จขกท.หมายถึงวอลเธอร์ พีพีเค รุ่นที่ผลิตจากเยอรมันตะวันตก ครับ...Huh
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:34:08 PM »

อะไรคือเฟิร์สวอลเธอร์ครับ...

ผมรู้จักแต่ วอลเธอร์ พีพี , พีพีเค , พีพีเค/เอส ครับ...

หรือท่าน จขกท.หมายถึงวอลเธอร์ พีพีเค รุ่นที่ผลิตจากเยอรมันตะวันตก ครับ...Huh

งง เหมื่อน อ.จ
TUL
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:41:13 PM »

ตัวไหนครับ
batman1234
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:52:34 PM »

โทษทีคับผมพิมพ์ผิดเองคือรุ่นนี้คับ  วอลเธอร์pps เฟิสท์ เอดิชั่น 3ม.มอยู่ในหนังสืออาวุธปืนเล่มที่399เดือนมกราคมคับหน้าปกเลย
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:47:37 AM »

น่าสนใจครับ  หัวเราะร่าน้ำตารินแต่ราคาเห็นว่ามหาโหดทีเดียวครับ (100K up) ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:51:57 AM »

ถามผู้รู้คับอยากทราบข้อมูลppkเฟิร์สวอลเธอร์คับคุณภาพเป็นยังไงคับและราคาคับตอนนี้อยู่ที่เท่าไรคับสนใจตัวนี้มากคับเล็กกระทัดรัดดีพกง่ายขอบคุณคับ Grin
โทษทีคับผมพิมพ์ผิดเองคือรุ่นนี้คับ  วอลเธอร์pps เฟิสท์ เอดิชั่น 3ม.มอยู่ในหนังสืออาวุธปืนเล่มที่399เดือนมกราคมคับหน้าปกเลย

เพิ่งเข้ามาขายในบ้านเรา...ข้อมูลยังน้อยมากน่ครับ...

ในหนังอวป.ก็รีวิวไว้ค่อนขางละเอียด...มีหนังสืออยู่แล้วก็ลองอ่านดู เชื่อว่าจะได้อะไรๆเยอะมากกว่า...

ส่วนราคา....ในหนังสือก็ลงชื่อร้านและเบอร์โทรฯไว้....กดไปถามเอง จะเร็วกว่าครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:20:08 PM »

เขาเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเติม นอกจากที่มีอยู่แล้วในหนังสือ เผื่อว่าจะมีใครมีความรู้จะเพิ่มเติมให้บ้าง ถ้าจะมาตอบว่าในหนังสือก็มี เบอร์โทรร้านก็มี  ต่อไปจะมีใครกล้าถาม แล้วเวบนี้มันจะมีไว้เพื่ออะไร ใครรู้ก็ตอบ ใครไม่รู้ก็รออ่านดีกว่ามั้งครับ จะไม่เสียน้ำใจกัน

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:45:25 PM »

ดูวันที่ด้วยนะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:06:39 PM »

หึ..หึ....สงสัยแดดที่อุบลฯจะแรง อากาศคงร้อน.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:09:48 PM »

โบราณว่า " คำซื่อขัดหูแต่มีคุณ ยาดีขมปากแต่โรคหาย " คล้ายสโลแกนของคุณไดเมียว ถ้าฟังแล้วไม่สบายใจก็ขอประทานโทษด้วยนะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 12:13:03 PM โดย Thatako » บันทึกการเข้า

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:18:12 PM »

The difference between have to tell something and have somehing to tell.

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:26:58 PM »

โบราณว่า " คำซื่อขัดหูแต่มีคุณ ยาดีขมปากแต่โรคหาย " คล้ายสโลแกนของคุณไดเมียว ถ้าฟังแล้วไม่สบายใจก็ขอประทานโทษด้วยนะครับ  ไหว้

จริงๆโพสท์สั้นๆประโยคสั้นๆก็น่าจะเข้าใจ................

แต่ดูเหมือนท่านจะไม่เข้าใจ..............

และผมก็งงๆว่าขุดกระทู้1ปีออกมาโพสท์แสดงความเห็นทําไม...........

เมื่อไม่เข้าใจก็จะอธิบายยาวๆให้ว่า...............

ณ ตอนนั้นปืนยังใหม่มาก...เพิ่งเข้ามา.....ล็อทแรกๆมีไม่กี่กระบอก.....จขกท.มาถามข้อมูล....

ในเมื่อบททดสอบในอวป.ลงไว้ค่อนข้างละเอียด...การหาข้อมูลเบื้องต้นที่อ้างอิงได้ก็น่าจะมาจากในบททดสอบนั่นแหละ...

อีกทั้งสมาชิกเกือบทั้งหมดในตอนนั้น....(ผมเข้าใจว่า)ไม่มีใครเคยมีประสบการณ์กับปืนรุ่นนี้....

เพราะถ้าใครมี...คงมีคนตอบไปแล้ว....จนป่านนี้ผ่านไป1ปี...ก็ยังไม่มีใครตอบ....

ผมไม่ได้ไม่สบายใจที่ท่าน"ขุด"กระทู้มาตอบ.....

แต่ไม่เข้าใจว่า...เพื่ออะไรครับ.....

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:50:21 PM »

เพิ่งเห็นที่ท่านโพสท์ไว้ในหลังแนวยิง..... Grin

ชอบประโยคนี้จังเลย......"พุ่มไม้หนามหนา ไม่เหมาะที่หงษ์จะอยู่"
คราวนี้...ผมเข้าใจแล้วครับ..... Wink Wink

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:56:10 PM »

เรียนท่านไดเมียวครับ...

อากาศที่อุบลฯร้อน...

แต่เราไม่จำเป็นต้องร้อนด้วยครับ...ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์