เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล วอลเธอร์ppsเฟิสท์ เอดิชัน9 ม.มคับ  (อ่าน 5251 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 06:58:42 AM »

เข้ามาแอบอ่านกระทู้เก่าครับ ..........  Cheesy Cheesy Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:18:58 AM »

...ที่ว่า "ไม่ดูตาไม้ ตาเรือ"..เป็นแบบนี้เอง..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 09:36:12 AM »

เรียนท่านไดเมียวครับ...

อากาศที่อุบลฯร้อน...

แต่เราไม่จำเป็นต้องร้อนด้วยครับ...ไหว้

ขอบคุณคุณหมอครับ.... ไหว้ ไหว้

อากาศที่กทม.ก็ร้อน...แต่ไม่มากครับ ถ้าร้อนมากก็หลบเข้าห้าง ตากแอร์... Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:17:16 AM »

ผมต้องยอมรับว่าไม่ละเอียดเรื่องวันเวลา แต่สนใจเรื่องที่เขาโพสมากกว่า เพราะผมบังเอิญกำลังหาข้อมูลของ pps 3 เลยไม่ละเอียดเรื่องวันทีเท่าไหร่ดูพอลวกๆ เห็นเป็นมีนาคม และหลงลืมคิดว่าเป็นปีพศ.2008 เลยเข้ามาทักท้วงตามที่เขียนไป  ด้วยความสัตย์จริงนะครับ ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น และไม่เคยทราบหรือสนใจด้วยว่าท่านจะเป็นหรือเป็นสีใด  ผมแยกแยะออก ว่าเรื่องอะไรเป็นอะไร คงไม่มาดึงเข้าการเมืองไปเสียหมด สังคมไทยคงจะอยู่ลำบาก
    สรุปแล้วกันครับ  1 ผมไม่ได้มีเจตตนาไปขุดเรื่องเก่าๆมาเล่นอะไรกัน เพียงแต่ สับสนเรื่องเวลาเท่านั้นก็ต้องขอโทษด้วย ไม่ได้มีเจตตนาหาเรื่องคุณไดเมียว 
         2 ที่ผมเคยเขียนแสดงความคิดเห็นเรื่องการตอบคำปัญหาเรื่องปืน เพียงแค่คำเสนอแนะ ส่วนใครจะเห็นด้วยหรือไม่ก็ไม่ว่ากันครับ
     หวังว่าคุณไดเมียวคงเข้าใจนะครับ ไม่มีเจตตนาเป็นอย่างอื่น

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:54:45 AM »

ผมต้องยอมรับว่าไม่ละเอียดเรื่องวันเวลา แต่สนใจเรื่องที่เขาโพสมากกว่า เพราะผมบังเอิญกำลังหาข้อมูลของ pps 3 เลยไม่ละเอียดเรื่องวันทีเท่าไหร่ดูพอลวกๆ เห็นเป็นมีนาคม และหลงลืมคิดว่าเป็นปีพศ.2008 เลยเข้ามาทักท้วงตามที่เขียนไป  ด้วยความสัตย์จริงนะครับ ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น และไม่เคยทราบหรือสนใจด้วยว่าท่านจะเป็นหรือเป็นสีใด  ผมแยกแยะออก ว่าเรื่องอะไรเป็นอะไร คงไม่มาดึงเข้าการเมืองไปเสียหมด สังคมไทยคงจะอยู่ลำบาก
    สรุปแล้วกันครับ  1 ผมไม่ได้มีเจตตนาไปขุดเรื่องเก่าๆมาเล่นอะไรกัน เพียงแต่ สับสนเรื่องเวลาเท่านั้นก็ต้องขอโทษด้วย ไม่ได้มีเจตตนาหาเรื่องคุณไดเมียว 
         2 ที่ผมเคยเขียนแสดงความคิดเห็นเรื่องการตอบคำปัญหาเรื่องปืน เพียงแค่คำเสนอแนะ ส่วนใครจะเห็นด้วยหรือไม่ก็ไม่ว่ากันครับ
     หวังว่าคุณไดเมียวคงเข้าใจนะครับ ไม่มีเจตตนาเป็นอย่างอื่น
คุณ Thatako คงสับสนเรื่องเวลาจริงๆ  เพราะปีพศ.2008 ยังไม่มี Computer + Internet เกิดขึ้นบนโลกใบนี้  Grin

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:14:14 PM »

เรียนท่านไดเมียวครับ...

อากาศที่อุบลฯร้อน...

แต่เราไม่จำเป็นต้องร้อนด้วยครับ...ไหว้

ขอบคุณคุณหมอครับ.... ไหว้ ไหว้

อากาศที่กทม.ก็ร้อน...แต่ไม่มากครับ ถ้าร้อนมากก็หลบเข้าห้าง ตากแอร์... Grin Grin
ผมก็คนอุบลฯครับ บ้านอยู่ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนเทศบาล 3 สามัคคีวิทยา ......... เขินจัง  Grin

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:48:20 PM »

จริงอย่างคุณตุ้งแช่ว่าแหละถูกแล้ว ผมเป็นคนไม่ค่อยจะพิถีีพิถันเรื่องแบบนี้เท่าไหร่ จึงได้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา ส่วนมากจะสนใจเนื้อหาใจความมากกว่า ประเภทใส่ใจเรื่องเล็ก ละทิ้งเรื่องใหญ่ผมไม่ค่อยจะเป็น เลยต้องเกิดเหตุแบบนี้แหละครับ ขอบคุณคุณตุงแช่มากที่ท้วงมา ผมเลยถึงบางอ้อเลยครับ คุณตุงแช่อยู่อุบลหรอครับว่างๆแวะมาทักทายกันหน่อยนะ ผมอยู่แถวเยาวเรศนี่เอง ..ทำไมต้องเขินหล่ะครับประเทศไทยเหมือนกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:05:56 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:31:32 PM »

เข้าใจแล้วครับ.....ขอบคุณครับ...

ส่วนเรื่องผมเป็นสีไหนนั้น....ถ้าหมายถึงสีเหลือง-สีแดงในความหมายแบบนั้น.....ไม่เป็นทั้ง2ครับ....และไม่ชอบด้วย....

แต่บางเรื่องนั้น...ผมมีจุดร่วมเหมือนกัน......และบางเรื่องก็ไม่เห็นด้วยอย่างมากเช่น....การยึดสนามบิน ยึดทําเนียบฯ....

การแบ่งสีสําหรับผมเป็นเรื่องปัญญาอ่อน ในความคิดผม...ทําให้คนไทยแตกแยกและแบ่งฝ่าย..เรื่องแบบนี้ไม่ควรเกิดขึ้นในแผ่นดินนี้....

เขียนแล้วก็......เข้าห้างดีกว่า.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:29:23 PM »

เข้าใจกันได้ด้วยดี...

Happy Ending นะครับ...ไหว้
Thatako
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:18:40 PM »

ต้องขอขอบคุณ คุณไดเมียวเปิดใจกว้างรับฟัง และอภัยให้ นี่แหละครับสังคมไทย ผมเหมือนยกเขาออกจากอกจริงๆ ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์