เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:16:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติ 9 มม. ใช้กระสุนชนิดใดดีครับ..และยี่ห้ออะไรครับ.และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ...  (อ่าน 35111 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:13:18 PM »

ก้นมันหน้าตาแบบนี้อ่ะค่ะ

เฮ้อ... ยังดี ที่ก้นมัน

ถ้า ก้น เจ๊โอ แล้ว ล่ะก้อ.........

หนู ไม่ อยาก คิด เลยยยยยยยยยยย
   ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:13:35 PM »

ผมใช้แบบนี้...

a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:18:56 PM »

ผมใช้ WIN  หัวบอล สลับกับ WIN หัวรูครับ ไหว้
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:20:03 PM »

กระสุนดี คือ กระสุนที่เราใช้บ่อยๆ ใช้กับปืนเราแล้วไม่ติดขัด

กระสุนดี คือ ใช้แล้วเหมาะกับเรา แม่นยำ ถูกเป้าหมาย

กระสุนดี คือ กระสุนที่ใหม่ มีคุณภาพดี ไม่มีปัญหาระหว่างการใช้งาน ประสิทธิภาพเชื่อถือได้

กระสุนดี คือ ราคาไม่แพง หาง่าย ประหยัด

กระสุนที่ดีที่สุด คือ กระสุนของเพื่อน (ขอยืมเพื่อนยิง) อันนี้ล้อเล่นครับ  Grin Grin Grin

ไหว้ด้วยความเคารพครับ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:21:42 PM »

ก้นมันหน้าตาแบบนี้อ่ะค่ะ

เฮ้อ... ยังดี ที่ก้นมัน

ถ้า ก้น เจ๊โอ แล้ว ล่ะก้อ.........

หนู ไม่ อยาก คิด เลยยยยยยยยยยย
   ขำก๊าก

มีแต่ขี้กลากค่ะพี่ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:30:07 PM »

จะบอลจะรูก็ 115 เกรนครับ Smiley
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:32:59 PM »

กระสุน 9 ม.ม. หัวเบาสุดหนักเท่าไหร่ครับ และหัวหนักสุดหนักเท่าไหร่ครับ(ขอทราบเพิ่มเติมเป็นความรู้ครับ)
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 03:40:44 PM »

พี่วัฒน์ชอบสะสมเหรอคะ งั้นเอารูปมายั่วพี่ดีกว่า...อิอิ คิก คิก

พี่ครับ ลูกทางซ้ายสุดมีคุณสมบัติอะไรครับ
ผมมีอยู่20กว่านัด สงสัยมานาน
ทำไมหัวกระสุนตรงปลายถึงเป็นแบบนั้น ของคุณครับ

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 04:04:57 PM »

ไหว้ ไหว้ ผมใช้ไทยอาม ลูกไทย ครับ เพราะของดีมันหายาก ครับ  Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 04:15:57 PM »

พี่วัฒน์ชอบสะสมเหรอคะ งั้นเอารูปมายั่วพี่ดีกว่า...อิอิ คิก คิก

พี่ครับ ลูกทางซ้ายสุดมีคุณสมบัติอะไรครับ
ผมมีอยู่20กว่านัด สงสัยมานาน
ทำไมหัวกระสุนตรงปลายถึงเป็นแบบนั้น ของคุณครับ
ลูกซ้ายสุด เรียกว่า Jacket Soft Point  (JSP)  กระสุนหัวอ่อนหุ้มเปลือกแข็ง...........
  .... กระทบเป้าหมายถ่ายพลังงานได้ดีไม่เจาะลึกเกินไปเหมือน FMJ  แต่ไม่บานแบะและเจาะตื้นเหมือน JHP ....เปรียบเสมือนยิงด้วยลูกซ้อมตะกั่วล้วน แต่แรงกว่า..........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ATHLON
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 04:53:59 PM »

ปกติให้พิจารณาการใช้งานประจำ  เช่น  เป้นเจ้าหน้าที่ตำรวจ  ก็ควรมีหลายแม็ก  ซองที่ 1 ควรใส่หัวตะกั่วล้วน น้ำหนัก  140  เกรนขึ้นไป  เพื่อไว้ใช้ในที่ชุมชน  เพราะหัวตะกั่วแตกตัวง่ายไม่ทะลุทะลวงสูง  จึงเบาใจได้ว่าไม่ทะลุไปโดนชาวบ้าน  ซองที่ 2 ควรใส่หัวตะกั่วหุ้มเปลือกแข็ง  สำหรับงานที่ต้องเผชิญหน้ากับคนร้ายในที่ปลอดไทมุง  ซองที่ 3 ควรใส่หัวรู 124 เกรน  เพื่อหยุดยั้งคนร้าย(ทำให้หมดสภาพ)ในนัดแรกๆ และในที่ปลอดคน  ของผมเวลาออกพื้นที่  4 แม็กติดเอว  หัวรู 2 แม็กๆละ 14 นัด  หัวตะกั่ว 2 แม็กๆละ 10 นัด  และหัวทองแดง ติดปืน  Cool
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:37:43 PM »

ถ้า เอายิง บุคคล  ยังไม่เท่าไหร่
สูงก็ตาย ต่ำก็ตาย 
โดนอย่างไร ก็ร้อง
แต่ มันเน้นไม่ได้ เท่านั้นเองครับ
สูงบ้าง ต่ำบ้าง  ตามกำลังแรง
ลองยิงเป้ากระดาษ เทียบดูได้ครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:50:38 PM »

หลงรัก จะมาบอกว่าในที่สุดก็มีสาวใจดี แบ่งให้มาเก็บสะสม  คนอารายน่ารัก....ที่ซู๊ดดด ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:59:26 PM »

เอ่อ... พี่วัฒน์ ครับ

ได้ตรวจสอบด้วย ตา  ก่อนหรือเปล่าครับ  ว่า ใช่  สาว........แต้ แต้

ไม่ใช่ .........   จึย์..........    แบร่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:07:46 PM »

ปกติให้พิจารณาการใช้งานประจำ  เช่น  เป้นเจ้าหน้าที่ตำรวจ  ก็ควรมีหลายแม็ก  ซองที่ 1 ควรใส่หัวตะกั่วล้วน น้ำหนัก  140  เกรนขึ้นไป  เพื่อไว้ใช้ในที่ชุมชน  เพราะหัวตะกั่วแตกตัวง่ายไม่ทะลุทะลวงสูง  จึงเบาใจได้ว่าไม่ทะลุไปโดนชาวบ้าน  ซองที่ 2 ควรใส่หัวตะกั่วหุ้มเปลือกแข็ง  สำหรับงานที่ต้องเผชิญหน้ากับคนร้ายในที่ปลอดไทมุง  ซองที่ 3 ควรใส่หัวรู 124 เกรน  เพื่อหยุดยั้งคนร้าย(ทำให้หมดสภาพ)ในนัดแรกๆ และในที่ปลอดคน  ของผมเวลาออกพื้นที่  4 แม็กติดเอว  หัวรู 2 แม็กๆละ 14 นัด  หัวตะกั่ว 2 แม็กๆละ 10 นัด  และหัวทองแดง ติดปืน  Cool

ขอแย้งครับ... ผมว่าถ้าเป้าหมายเป็นมนุษย์... กระสุน LRN น่าจะมีอำนาจทะลุทะลวงสูงกว่า JHP นะครับ... ความเห็นผมจะผิดหรือถูกก็ไม่ทราบนะครับ... เป็นความเห็นส่วนตัวครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์