เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อ IPSC SINGLE STACK จัดทำเสร็จแล้วครับ  (อ่าน 43765 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 05:51:47 PM »

อยากจะเรียนให้ทราบว่าการออกแบบโลโก้ทุกคนมีส่วนร่วมด้วยกันทั้งนั้นครับโลโก้นี้ไม่ได้ออกมาจากหัวผมอย่างเดียวแต่มาจาก

ความคิดของหลายๆท่านที่ช่วยกันออกแบบขึ้นมาก็เลยออกมาอย่างที่เห็นกันตอนจอง.........

และเวลาผมอาสารับเอาไปทำแล้วมันออกมาไม่ตรงตามแบบที่ทุกๆท่านเห็นกันตอนจองแล้วผมคนแรกแหละครับที่ต้องรับผิดชอบ

ผมไม่อยากให้คนที่เสียเงินแล้วได้ของไม่ตรงตามที่ตั้งใจหวังไว้ครับผมเองก็เสียความรู้สึกเช่นกันมันไม่น่าเป็นอย่างนี้เลย Embarrassed

แต่ก็ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจและช่วยกันรับเสื้อชุดนี้ไว้เพราะท่านไม่ได้ช่วยผมและพี่นกไฟแต่ได้ช่วยไปถึงคนรับ

งานที่ทำผิดพลาดด้วยซึ่งอันที่จริงก็เป็นความผิดพลาดของเค้าเต็มๆเพราะก่อนทำผมก็คุยกันแล้วว่าตามแบบทำได้มั๊ยทำได้ก็ทำ

แต่ออกมาผิดแบบอย่างนี้ผมก็รับงานไม่ได้เพราะไม่ใช่ผมใส่คนเดียว........

ส่วนการรับผิดชอบของคนรับทำนั้นคือเค้าลดราคาให้สมกับงานที่ทำออกมาครับเสื้อเลยออกมาตกแล้วตัวละ 300 กว่าบาทรวมเย็บแล้ว

แต่จะขายให้กับท่านที่จอง 300 บาทครับ ส่วนเกินที่เหลือผมกับพี่นกไฟรับผิดชอบเองครับ(แต่ผมว่าผมรับเองดีกว่าพี่ Wink)

ท่านที่จองไว้ดูแล้วไม่ชอบสามารถยกเลิกได้เลยครับที่เหลือผมกับพี่นกไฟรับจัดการเองครับ(ใส่กันมันส์เลยพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

คุณ phoenix คะ หากวันหน้าจะผลิตเสื้อยืดอีกบุ๋มยินดีช่วย และให้คำปรึษาทั้งเรื่องการผลิตและการออกแบบ logo คะ

เพราะที่บ้านบุ๋มมีโรงงานและรับผลิตเสื้อสำเร็จรูปทุกประเภท โดยเฉพาะงานปักต่างๆคะ เรื่อง logo ออกแบบให้ได้ฟรีเลยคะ

เพราะบุ๋มจบ graphic design มาโดยตรง ยินดีช่วยเหลือคะ หลงรัก

จากที่บุ๋มดูงานปักนะคะ ต้องบอกว่างาน design logo ค่อนข้างมีส่วนทำให้การปักครั้งนี้ออกมามีปัญหาคะ

ถ้าออกแบบโดยคำนึกถึงการทำงานของช่างปัก ก็จะไม่มีปัญหามากนัก แล้วที่สำคัญรายละเอียดขอตัวปืน

มากเกินไปคะ มีวิธีการออกแบบที่ให้ออกมาสวย และดูดี โดยไม่มีปัญหากับการปักคะ ไม่เป็นไรนะคะดูแล้วไม่น่าเกลียด

เท่าไรหรอกคะ

เรียนคุณบุ๋มครับ

ผมว่าจะโทษโลโก้คงไม่ได้หรอกครับเพราะคนรับงานไปทำบล็อคบอกว่าทำได้รายละเอียดจะถูกตัดไปเฉพาะปักตัวเล็กที่หน้าอก

ซึ่งเป็นแบบเดียวกับโลโก้นี้ครับแต่งานที่ทำออกมามันผิดแบบไปเลยครับมันไม่ใช่ผิดตอนปักแต่มันผิดที่บล็อคครับอย่างเช่นอีก

ด้านหนึ่งมีแต่อีกด้านหนึ่งไม่มีเป็นต้นครับงานนี้คนทำบล็อคเท่านั้นครับถ้าเค้าทำไม่ได้เค้ายังรั้นทำแล้วไม่บอกก็ต้องเป็นความผิด

ของเค้าเเหละครับ......................

แต่ก็ขอขอบพระคุณคุณ บุ๋ม มากครับที่ช่วยแสดงความคิดเห็นและคิดจะช่วยทำโลโก้และเสื้อในครั้งหน้าครับ หลงรัก

ผมเองท้อแท้แล้วครับ Sad

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 05:59:41 PM »

เสื้อสวยแล้วครับ 300 ถูกมากแล้ว เหลือเอามาขายผมได้ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 06:10:20 PM »

ผมก็รับได้ครับ ไหน ๆ ก็ทำออกมาแล้ว เอามาเลยครับ....... เดี๋ยวเสียกำลังใจกันหมด Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:14:49 PM »

ผมให้ตัวละ 350 ครับ 10ตัว ขนาดเหมือนเดิม ขอเบอร์บัญชีครับ

Smiley  Smiley  Smiley  ร่วมด้วย..ช่วยกัน..สร้างสรร..สังคมปืน   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2005, 07:16:43 PM โดย pnc3888 » บันทึกการเข้า

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
yq
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:16:29 PM »

ขอเบอร์ บ/ช และถ้าไม่ขัดข้อง ขอซื้อเพิ่มอีก 4 ตัวด้วยครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:30:45 PM »

เข้ามายืนยันอีกครั้งครับว่า  ผมขอรับเสื้อ ตามจำนวนที่สั่งจองไว้ครับ  ราคาเท่าใดและจะให้ชำระเงินวิธีใด  กรุณาแจ้งด้วยครับ Grin

ขอบคุณครับ..
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:35:08 PM »

เหมือนเดิมทุกประการครับ แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:39:47 PM »

ผมให้ตัวละ 350 ครับ 10ตัว ขนาดเหมือนเดิม ขอเบอร์บัญชีครับ

Smiley Smiley Smiley ร่วมด้วย..ช่วยกัน..สร้างสรร..สังคมปืน Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับมิกล้ารับส่วนต่าง 50 บาทครับผมทำออกมาไม่ดี 100%  300 บาทผมกับพี่ นกไฟ ก็ลำบากใจจะแย่อยู่แล้วครับ

แค่ช่วยกันซื้อขึ้นมานี้ก็ซาบซึ้งในน้ำใจแล้วครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:41:08 PM »

เรื่องจัดส่งและโอนเงินรอพี่นกไฟครับแต่คงไม่ใช่ช่วงนี้ครับเพราะยังไม่ได้เย็บเป็นตัวเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 07:56:36 PM »

รอได้ครับ  M,S อย่างล่ะ1เหมือนเดิม Grin
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 08:50:46 PM »

เรื่องเสื้อผมสั่งแล้ว 1 ตัว ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ ขอ 2 ตัวได้ปล่าวครับ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 09:40:50 AM »

ผมขอให้กำลังใจครับ คุณวรกฤษ และคุณ คุณ phoenix
ของผมเหมือนเดิมทุกประการครับ แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
แต่ก็ดีใจนะครับ ที่มีพี่ๆ เพื่อนๆ มาช่วยกันสนับสนุนและ ก็โดยเฉพาะอีกอย่างเรา ก็ได้มืออาชีพอย่างคุณบุ๋ม มาช่วยอีกแรง
เรียนคุณบุ๋มครับ ขอบคุณมากครับ
yut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 09:55:38 AM »

ผมสั่งไม่ทันถ้าเหลือหรือท่านใดไม่เอาไซร์แอล 1ตัวครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 11:07:30 AM »

ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่ให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนเงินขาดเล็กๆน้อยอย่าไปพูดถึงครับเรื่องเล็กครับ ผมยังไม่อยากให้โอนเงินตอนนี้ครับ รอเสร็จแล้วเรื่องเงินค่อยว่ากันครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 01:25:33 PM »

ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่ให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนเงินขาดเล็กๆน้อยอย่าไปพูดถึงครับเรื่องเล็กครับ ผมยังไม่อยากให้โอนเงินตอนนี้ครับ รอเสร็จแล้วเรื่องเงินค่อยว่ากันครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ว 2 ว 8  Smiley Smiley ว 61   Cheesy Cheesy Cheesy

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 21
  พิมพ์