เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:16:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปเที่ยวดอยอ่างขางบ้างครับ  (อ่าน 4668 ครั้ง)
North19
สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:36:03 PM »

มาดอยอ่างขาง เคยแวะ ตรงนี้ไหมครับ อยากรู้ว่าท่านใดที่เคยมามีความประทับใจอะไรกับตรงนี้บ้างหรือเปล่าครับ

ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:49:39 PM »

ตกรถลงจากดอยไมได้

ผิงไฟตากน้ำค้างแข็ง  กินเหล้าเท่าไรก็ไม่เมา

ห้ามเอาน้ำล้างเด็ดขาดเวลาเข้าห้องน้ำ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 06:59:13 AM »

ตกรถลงจากดอยไมได้

ผิงไฟตากน้ำค้างแข็ง  กินเหล้าเท่าไรก็ไม่เมา

ห้ามเอาน้ำล้างเด็ดขาดเวลาเข้าห้องน้ำ

นั่งผิงไฟ.....จนผิวเกรียม....ก็ยังหนาว....ผมเดินขึ้นตอนปี 30 เพราะรถแดงที่เหมามาขึ้นไม่ไหว

สุดท้ายโบกรถบรรทุกหินที่ขนมาทำถนนขึ้นไปจนได้ครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 07:12:10 AM »

ทำไมเหรอครับ... Huh
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 07:34:31 AM »

นึกถึงแล้ว อยากไปอีก อากาศหนาวได้ใจเลยครับ พี่ๆป่าไม้เอาผ้าห่มให้ผม5ผืนผมก็งงทำไมให้เยอะแบบนี้ ตกดึกรู้เลยว่าหนาวถึงกระดูกเป็นยังไงเล่นนอนไม่หลับถึงเช้าเลย ปล.เพื่อนๆผมนอนในบ้านพักผมดันทะลึ่งกลางเต็นตากน้ำค้างอยู่คนเดียว
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 08:53:59 AM »

ผมเคยไปเมื่อประมาณ ปี 2522  (ปีที่ฮอตก) ... ช่วงนั้นหนาวมาก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:03:16 AM »

บริเวณบ้านนอแล ดอยอ่างขาง เป็นเขตพรมแดนติดต่อกับประเทศเพื่อนบ้าน ครับ

ด้านหน้าฝั่งตรงข้ามของบ้านนอแล เป็นเนินเขาสูง
สามารถตรวจการณ์ได้ดี และถือเป็นภูมิประเทศสูงข่มต่อฐานบ้านนอแล ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:17:38 AM »

ภาพจากฐานบ้านนอแล.....มองพ้นแนวต้นไม้ไปคือประเทศเพื่อนบ้านครับ  Smiley

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:30:53 AM »

ภาพจากฐานบ้านนอแล.....มองพ้นแนวต้นไม้ไปคือประเทศเพื่อนบ้านครับ  Smiley

หน้าตาเหมือนของรัส.. เลยครััััััััับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:12:34 AM »

ทหารพม่าฟั่งตรงข้าม มันอิจฉา ที่ฟั่งไทย มีไฟฟ้าใช้ มีน้ำประปา มีโทรทัศน์ดู มีนักท่องเที่ยวมาเยี่ยมเยียน

(มัเลยอิจฉา ผมคิดเอา) มันจะยิงปืนเล่นเมื่อมีนักท่องเที่ยวขึ้นไปเยอะๆ วันที่ผมไป (ปลายปี47)ก็ได้เห็น และได้ยินเสียงปืน พี่ทหารบอกว่า ไม่ต้องกลัว มันยิงปืนเล่น(ขู่ๆ)ไปงั้นเอง สรุปว่า มันอิจฉา คริๆ

คิดถึงซากูระต้นนี้จัง ใครพอมีภาพอัพเดตล่าสุดให้ดูบ้างเปล่าครับ เขาจะโตขนาดใหนแล้วหนอ หรือเป็นอยู่สุขสบายดีหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2008, 10:17:32 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:22:36 AM »

ไปครั้งนั้น ไปกางเต้นส์นอนอยู่บนฐานพี่ๆทหารที่นอแลครับ สนุกดี หนาวจับใจ

ปล.เจอพี่ทหารเขาที่ข้างล่าง ถามเขาว่าพี่แถวนี้กางเต้นส์นอนได้ที่ใหนบ้าง พี่เขาบอกขึ้นไปนอนด้วยกันที่ฐานซิ

มีลานกางเต้นส์ให้ มีห้องน้ำ(ที่ไม่อยากเข้า มันเย็น)มีที่ก่อไฟ อำนวยความสะดวก พร้อมครับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบว่าเขายังให้ขึ้นไปนอนอีกหรือไม่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:26:32 AM »

ชอบมากครับอากาศหนาวดี เอาเบียร์กับไวล์แช่ไว้ในห้องน้ำตกดึกออกมาล้อมกองไฟกับเพื่อนๆ สูบซิก้าหม่า ชอบจริงๆ หลงรัก เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
North19
สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 02:28:18 PM »

ไปครั้งนั้น ไปกางเต้นส์นอนอยู่บนฐานพี่ๆทหารที่นอแลครับ สนุกดี หนาวจับใจ

ปล.เจอพี่ทหารเขาที่ข้างล่าง ถามเขาว่าพี่แถวนี้กางเต้นส์นอนได้ที่ใหนบ้าง พี่เขาบอกขึ้นไปนอนด้วยกันที่ฐานซิ

มีลานกางเต้นส์ให้ มีห้องน้ำ(ที่ไม่อยากเข้า มันเย็น)มีที่ก่อไฟ อำนวยความสะดวก พร้อมครับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบว่าเขายังให้ขึ้นไปนอนอีกหรือไม่
นอนได้ครับ

ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:10:10 PM »

ทำไมเหรอครับ... Huh

มันเย็นจนเขียวปวดถึงกระดูกก้นกบเลยครับลุงพนธ์  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:17:07 PM »

สมัยปี 2532-2533 ขึ้นไปกางเต็นท์กับเพื่อน เป็นเรื่องประหลาดที่หงส์ทองสามขวด หมดในเวลาอันรวดเร็ว  อ๋อย
ไม่ต้องใช้นำตบตูด กระดกเพียวๆ แป๊บเดียวหมดแล้ว อากาศเย็นเจี๊ยบ ทำให้ไม่รู้สึกเลยว่ากินเหล้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์