เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:48:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่เม่น หรือเปล่าครับ  (อ่าน 10313 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:18:17 PM »

เจอเมื่อเช้านี่เองครับ หมาที่บ้านคาบมาเล่น มิน่า มันเห่าทั้งคืน ออกมาดูหลายรอบก็ไม่เห็นอะไร ดี
ที่มันยังไม่เป็นไร หมาทำอะไรไม่ได้ เลยเอาไปปล่อยที่เขา ป่าละเมาะแถวบ้านครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:23:59 PM »

อ้าว หน้าตาเหมือนตัว เฮจฮอก (Hedge hog) หรือ อีเกล นี่ครับ ที่เมืองไทยใช่ไหมครับนี่?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:29:51 PM »

ใช่ค่ะ เฮจฮอก แต่น่าจะหลงจากบ้านอื่นมากกว่า เพราะเป็นสัตว์เลี้ยงอ่ะค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:30:40 PM »

นั่นมันตัวเม่นแคระนี่ครับ ใครเอามาปล่อยละนั่น แล้วท่านสีอำพันเอามันไปปล่อยแล้วมันจะหากินได้หรือครับ   Cheesy Cheesy Cheesy

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:31:13 PM »

เอาเข้ามาเลี้ยงกันแล้วเหรอครับ? เมื่อไหร่มีเสือชีต้าร์บอกผมด้วยนะ อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:31:29 PM »

ส่งมาให้ผมก็ได้ครับ น่าสงสาร Cheesy Cheesy Cheesy

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:33:36 PM »

เห็นมีคนเอามาเลี้ยงได้ซัก2-3ปีแล้วอ่ะค่ะ Wink
สมัยก่อน(เมื่อ10ปีที่แล้ว)มีเพื่อนคนนึงอยู่เมกา เค้ากำลังจะกลับมาไทย ถามถึงตัวนี้อ่ะ ว่าเมืองไทยมีเปล่า แล้วขั้นตอนการนำเข้าเป็นยังไง ตอนนั้นโอไม่รู้เรื่องจริงๆอ่ะค่ะ ไม่เคยเห็นหน้าตา เลยตอบปฏิเสธการร่วมทุนนั้นไป Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:34:24 PM »

พี่สีอำพันเก็บกลับมาเลี้ยงดีกว่ามั้ยครับ ผมว่าปล่อยไปตายแหงแซะเลย  อ๋อย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:35:55 PM »

ลักษณะการเลี้ยงเหมือนเลี้ยงแฮมสเตอร์อ่ะค่ะ แต่เรื่องอาหารไม่แน่ใจว่าจะเหมือนหนูเปล่า ที่แน่ๆมีอาหารสำเร็จรูปแน่นอน Cheesy

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:39:42 PM »

เห็นมีคนเอามาเลี้ยงได้ซัก2-3ปีแล้วอ่ะค่ะ Wink
สมัยก่อน(เมื่อ10ปีที่แล้ว)มีเพื่อนคนนึงอยู่เมกา เค้ากำลังจะกลับมาไทย ถามถึงตัวนี้อ่ะ ว่าเมืองไทยมีเปล่า แล้วขั้นตอนการนำเข้าเป็นยังไง ตอนนั้นโอไม่รู้เรื่องจริงๆอ่ะค่ะ ไม่เคยเห็นหน้าตา เลยตอบปฏิเสธการร่วมทุนนั้นไป Cheesy

น่าเอาหมาจิ้งจอกแดงเข้ามาครับ หางพวงน่ารักดี แต่ต้องคัดพันธุ์ฝึกให้อยู่กับคนแลลหมาบ้านให้ได้ก่อน ถ้าเอามาแล้วต้องขังกรงตลอดก็ไม่น่าทำ พวกพันธุ์ผสมหมาป่าอย่างเชควูฟดอกก็น่าสน

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:40:16 PM »

พี่สีอำพันเก็บกลับมาเลี้ยงดีกว่ามั้ยครับ ผมว่าปล่อยไปตายแหงแซะเลย  อ๋อย
เห็นด้วยครับ เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:44:22 PM »

เฮจฮอก (Hedge hog) 

แล้วมันมาได้ไงเนี่ย หรือคนไม่เอาแล้วมาปล่อย เอาบิโน่ด้วยมั้งนะ ตาแดงเชียว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:45:21 PM »

เฮจฮอก (Hedge hog) 

แล้วมันมาได้ไงเนี่ย หรือคนไม่เอาแล้วมาปล่อย เอาบิโน่ด้วยมั้งนะ ตาแดงเชียว Grin Grin Grin

ตัวก็ขาว น่าเลี้ยงกว่าหนูขาวๆ อีกครัีบพี่

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:47:55 PM »

ไม่รู้จักครับ  อ๋อย รู้แต่บ้านท่านสีอำพันน่าเที่ยวมากๆ  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:48:49 PM »

อ้าว ไม่ใช่เม่นเหรอครับ ผมอยู่ที่ทำงานเสียด้วย เย็นนี้จะไปดู จะรอดไหมเนี่ย

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์