เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:18:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: colt .38 Police Positive Special  (อ่าน 36982 ครั้ง)
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 02:12:40 PM »

Police Positive Special .38 ผมมีกระบอกหนึ่งครับ ขนาด 4 นิ้ว

เอาไปยิงที่สนาม รด.หลายครั้ง ใช้ลูกที่สนาม ปืนยังยิงดี สภาพผิวดีกว่าของคุณyah&yimอยู่บ้างครับ

bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 09:47:38 PM »

อัพครับ ใครมีข้อมูลอีกมาแชร์กันหน่อยครับ พูดถึงสภาพประมาณ 95 % อัพเนี่ย ค่าตัวน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมยังไม่ได้ไปลองยิงเลยครับ รอให้เอกสารรวมถึง ป.4 เรียบร้อยก่อนแล้วจะพาไปลงสนามครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 09:47:20 AM »

ผมเห็นหลังวัง   ราคา 35k -40k  ในขนาด  .32 และ .38 spl
มีทั้งรมดำเดิม  และรมดำใหม่ครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 12:16:17 PM »

ผมเห็นหลังวัง   ราคา 35k -40k  ในขนาด  .32 และ .38 spl
มีทั้งรมดำเดิม  และรมดำใหม่ครับ

Police Positive Special .38  ขนาด 4 นิ้ว
วันนี้ผมเพิ่งไปรับมา  สภาพสวยดำดีร่างกายแข็งแรง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 09:36:46 AM โดย that-cz » บันทึกการเข้า

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 01:05:45 PM »

ผมมีอยู่หนึ่ง ลำกล้อง 5 นิ้ว  แถวบ้านเรียกหางหนู  ...... ไม่น่าพิศวาทอะไรนัก ..... จะขายก็ได้ไม่กี่สตางค์

ของผมกระบอกนี้ พอไหวหรือเปล่าครับคุณปู

.

เก็บรักษาได้ดีมากเลยครับพี่  เยี่ยม  น้ำลายหก
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 04:41:03 PM »

ผมเห็นหลังวัง   ราคา 35k -40k  ในขนาด  .32 และ .38 spl

Police Positive Special .38  ขนาด 4 นิ้ว
วันนี้ผมเพิ่งไปรับมา  สภาพสวยดำดีเดิม ( เจ้าของบอกไม่เคยรมเลย ไม่รู้จริงหรือเปล่า )
ราคาปืน+กระสุน 60 นัด  20,000 บาทถ้วน  ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า

Cool
20,000 แพงไปหน่อย
30,000 กว่า แพงไปมาก

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 11:32:47 PM »

ผมมีอยู่หนึ่ง ลำกล้อง 5 นิ้ว  แถวบ้านเรียกหางหนู  ...... ไม่น่าพิศวาทอะไรนัก ..... จะขายก็ได้ไม่กี่สตางค์

ของผมกระบอกนี้ พอไหวหรือเปล่าครับคุณปู

.

เก็บรักษาได้ดีมากเลยครับพี่  เยี่ยม  น้ำลายหก

อยากรู้ประวัติปืนกระบอกนี้จังครับ เปิดดูในเว็บของโคลท์ก็ไม่เจอครับ พี่ๆๆท่านใดใช้อยู่หรือมีประวัติของปืนรุ่นนี้ ช่วยมาบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:29:03 PM »

ขออนุญาตอัพหน่อยนะครับ รอข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 05:09:01 PM »

ขออนุญาตอัพหน่อยนะครับ รอข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ครับ
ตัวนี้เป็นรุ่นล่าสุดช่วงประมาณปลายทศวรรษ 70 ต้นๆทศวรรษ 80ก่อนที่ Colt จะเลิกทำ Police Positive ครับ ปรับปรุงให้ดีขึ้นโดยการใส่ลำกล้องหนามีฝักหุ้มเหมือน Colt Detective แต่ลำยาว 4 นิ้ว ยอมให้ยิงลูก+P ได้ครับ  นอกจากนี้ยังมีตัวเบารุ่น  Viper ซึ่งผมเคยเห็นแต่สีขาว  ไม่แน่ใจว่าสีดำทำด้วยหรือเปล่าครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 05:21:42 PM »

อยากรู้ประวัติปืนกระบอกนี้จังครับ เปิดดูในเว็บของโคลท์ก็ไม่เจอครับ พี่ๆๆท่านใดใช้อยู่หรือมีประวัติของปืนรุ่นนี้ ช่วยมาบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

Smiley กระบอกนี้น่าจะเป็น โค้ลท์ ไวเป้อร์ เริ่มผลิตปี ค.ศ. 1977-1984 ขนาด .38 โค้ลท์ บรรจุ 6 นัด ยอดการผลิต 400,000 กระบอก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:37:11 PM »

ตัวนี้เป็นรุ่นล่าสุดช่วงประมาณปลายทศวรรษ 70 ต้นๆทศวรรษ 80ก่อนที่ Colt จะเลิกทำ Police Positive ครับ ปรับปรุงให้ดีขึ้นโดยการใส่ลำกล้องหนามีฝักหุ้มเหมือน Colt Detective แต่ลำยาว 4 นิ้ว ยอมให้ยิงลูก+P ได้ครับ  นอกจากนี้ยังมีตัวเบารุ่น  Viper ซึ่งผมเคยเห็นแต่สีขาว  ไม่แน่ใจว่าสีดำทำด้วยหรือเปล่าครับ

คุณชิวครับรุ่น VIPER เนี่ย บอดี้เป็นสีขาวหรือตรงนกสับเป็นสีขาวครับ แตกต่างกับในรูปยังไงครับ ปืนใช้ดีมั้ยครับรุ่นนี้ ขอบคุณครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 04:57:00 PM »

คุณชิวครับรุ่น VIPER เนี่ย บอดี้เป็นสีขาวหรือตรงนกสับเป็นสีขาวครับ แตกต่างกับในรูปยังไงครับ ปืนใช้ดีมั้ยครับรุ่นนี้ ขอบคุณครับ
ผมเคยเห็นแต่รุ่นที่เป็นนิเกิ้ลทั้งตัวครับ  ไม่เคยเห็นสีดำเลย  แต่น่าจะมีนะครับ ตัวในรูปน่าจะเป็นรุ่น Police Positive เหล็กล้วนครับ  VIPER  เป็นโครงอัลลอยครับ เบากว่า
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:19:41 PM »

มีเหมือนกันครับแต่ไม่ค่อยสวยว่าจะไปรมดำใหม่แล้วครับ
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 08:37:51 PM »

คลาสสิครับท่าน .....................................น่าสะสม

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:25:18 PM »

อัพครับ ใครเคยมีใช้งานลองมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ อยากรู้...ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์