เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:23:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: colt .38 Police Positive Special  (อ่าน 37017 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:25:46 PM »

อ้อผมลืมถาม  คือของผมตุ่มด้านคันคัดปลอกมันหาย  เห็นภาพแรกของท่านหาย  แล้วทำที่ไหนครับ   ราคาเท่าไหร่ครับ

ไม่แน่ใจว่าถามผมหรือเปล่าครับ...ถ้าถามก็ขอตอบว่าผมทำที่เชียงใหม่ครับ..ทำพร้อมกับทำปืนครับ..ค่าทำเม็ดนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 600 ครับ
 ส่วนเหตุที่ต้องคว้านโม่เพราะหาลูกไม่ได้ครับ..ต้องคว้านนิดนึงเพื่อให้ใส่ลูกซ้อมหัวตัดได้ครับ..
 ส่วนเรื่องที่ทำแล้วนึกเสียใจภายหลังคือเรื่องรมดำนี่แหละครับ..ไม่ทราบมาก่อนว่าเค้าไม่ค่อยทำกันถ้าสภาพมันยังพอไหว..แต่ทำไปแล้วก็ต้องปล่อยเลยตามเลยครับ
เพราะตั้งใจว่าจะโอนจากพ่อมาเป็นของตัวเองครับ..
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:29:22 PM »

Oh !   God ...

ผมว่าคุณsnubbieต้องไม่สนับสนุนแน่เลย เรื่องที่เอาไปทำมา..มันเหมือนหมดคุณค่าไปยังไงพิกล..
  แต่ก็ด้วยเหตุผลตามที่บอกแหละครับ..ไหนๆก็ทำไปแล้ว...เอาไว้หากระบอกใหม่ได้ก่อน  จะดูแลให้ดีกว่านี้..เห็นพ่อบอกว่าของอามีอีก..คิก..คิก..เตรียมวางแผนก่อนนะ...
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:57:58 PM »

อ้อผมลืมถาม  คือของผมตุ่มด้านคันคัดปลอกมันหาย  เห็นภาพแรกของท่านหาย  แล้วทำที่ไหนครับ   ราคาเท่าไหร่ครับ

ไม่แน่ใจว่าถามผมหรือเปล่าครับ...ถ้าถามก็ขอตอบว่าผมทำที่เชียงใหม่ครับ..ทำพร้อมกับทำปืนครับ..ค่าทำเม็ดนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 600 ครับ
 ส่วนเหตุที่ต้องคว้านโม่เพราะหาลูกไม่ได้ครับ..ต้องคว้านนิดนึงเพื่อให้ใส่ลูกซ้อมหัวตัดได้ครับ..
 ส่วนเรื่องที่ทำแล้วนึกเสียใจภายหลังคือเรื่องรมดำนี่แหละครับ..ไม่ทราบมาก่อนว่าเค้าไม่ค่อยทำกันถ้าสภาพมันยังพอไหว..แต่ทำไปแล้วก็ต้องปล่อยเลยตามเลยครับ
เพราะตั้งใจว่าจะโอนจากพ่อมาเป็นของตัวเองครับ..
  ขอบคุณครับ    600  นี่ส่งถึงอุบลฯไหมครับ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 03:19:45 PM »

...เฮ้ยๆๆ  แต่ท่าที่ทำมา  เท่าที่เห็นนี่  ผม..กรี๊ดนะครับ  เพราะว่ามันสวยแฮะ  ถามอีกนิดนะครับ ว่าถ้าออกแรงหา Square butt ของโคลท์ที่ตรงรุ่น  มาใช้ตามเดิมได้ก็เยี่ยมมากเลยครับ

...สิ่งที่สนับสนุน คือ ปืน มีแล้วมันต้องยังใช้ได้ครับ   แล้วหากระสุนไม่ได้  เพราะฝรั่งเลิกผลิตไป  เลยได้แต่มองๆลูบๆคลำๆ  มันยิ่งกัดใจกินใจคุณน่ะ  มาทำนองนี้ดีแล้วครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 05:41:41 PM »

ตอบ คุณ wirot ubol นะครับ...อันนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะว่าช่างที่ผมเอาไปซ่อมเนี่ย เค้าเป็นทายาทของช่างปืนเก่าครับ..ท่านอาจารย์ก็เป็นนักกีฬายิงปืนเก่าด้วยครับ
ท่านกรุณาทำให้ เดิมทีเดียว เกลียวมันก็สกปรกครับ เพราะไม่ได้เอาออกจากซอกตู้ของพ่อผมนานมาก พอเอามาปรึกษาท่าน ท่านเลยบอกว่าจะทำให้..
  ไม่ทราบว่าของคุณwirot ubol  เกลียวยังดีอยูไหมครับ แล้วก็เป็นรุ่นเดียวกันเลยหรือเปล่าครับ..ถ้าสนใจผมจะลองแวะไปถามให้ครับ
 ส่วนตอบคุณ snubbie  ก็...ขอขอบพระคุณครับ ที่ไม่ด่าผมอีกคน..ฮ่า..ฮ่า....นึกว่าจะซวยซะแล้ว..
PEA803
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 06:36:27 PM »

สวยดีครับเคยใช้กับเพื่อนเวลาเที่ยวด้วยกันตอนหนุ่มๆเพื่อนใช้Police Positive Special ส่วนผมใช้Colt Detective .38 Spec ลำกล้อง 3 นิ้ว ใส่ลูก+p ครับ ในยุคปี 50 ปืนมีน้อยนิยม Smithฯ ,มากกว่า Colt เราเลยไปกันได้
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:03:27 PM »

เมื่อประมาณ 15 ปีมาแล้ว  ที่สนามยิงปืนทิฟฟานี่ พัทยา.......ผมเห็นผู้ชายร่างเล็กๆ ผอมๆ  ผมขาว.....ยืนยิงมือเดียว  มือซ้ายล้วงกระเป๋ากางเกง  ยิงแบบสบายๆ  ระยะสุดสนาม  ด้วยโปลิส โปซิทิฟ .38  5 นิ้ว  หกนัด หกเอ็กซ์  กระจุกเหรียญ 10 บาทปิดมิด.......(เข้าใจว่าท่านเป็นนายสนามนะครับ...)
      เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมเห็นว่า "แม่นสุดยอด" เป็นอย่างไร.....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:02:17 AM »

ดูเพลินๆ
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:27:09 AM »

ไปทำมาแล้วสวยมากครับ..ส่วนตัวผมว่าปืนก็เหมือนรถ หากมันเก่าก็ควรซ่อมแซมให้มันดูดีครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 07:55:24 PM »

ไปทำมาแล้วสวยมากครับ..ส่วนตัวผมว่าปืนก็เหมือนรถ หากมันเก่าก็ควรซ่อมแซมให้มันดูดีครับ... Grin
  ขอบพระคุณมากครับที่มีเสียงสนับสนุน...รอดตัวละเรา..
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:42:22 PM »

คลาสสิกครับน่าเก็บ

11 มม.
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:17:29 AM »

ตอบ คุณ wirot ubol นะครับ...อันนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะว่าช่างที่ผมเอาไปซ่อมเนี่ย เค้าเป็นทายาทของช่างปืนเก่าครับ..ท่านอาจารย์ก็เป็นนักกีฬายิงปืนเก่าด้วยครับ
ท่านกรุณาทำให้ เดิมทีเดียว เกลียวมันก็สกปรกครับ เพราะไม่ได้เอาออกจากซอกตู้ของพ่อผมนานมาก พอเอามาปรึกษาท่าน ท่านเลยบอกว่าจะทำให้..
  ไม่ทราบว่าของคุณwirot ubol  เกลียวยังดีอยูไหมครับ แล้วก็เป็นรุ่นเดียวกันเลยหรือเปล่าครับ..ถ้าสนใจผมจะลองแวะไปถามให้ครับ
 ส่วนตอบคุณ snubbie  ก็...ขอขอบพระคุณครับ ที่ไม่ด่าผมอีกคน..ฮ่า..ฮ่า....นึกว่าจะซวยซะแล้ว..
    เห็นปืนที่ทำเสร็จแล้ว  สวยกว่าที่คิดแฮะ    แสดงถึงฝีมือช่างภูธร  ก็ไมน้อยหน้า  ช่างแถววังบูรพานะครับนะครับ   ยินดีด้วยครับ  กับปืนใหม่  รูปสวยครับแถมน่าจะจูบหอมด้วย  ท่านไม่เอาภาพทดสอบกล่มกระสุนมาอวดกันหน่อยนะครับ    น่าจะแม่นนะครับ
   ของผมเป็น  โคล์ท  ดีเทคตีฟ  ครับตุ่ที่ว่ามันหายนานแล้ว  เกลียว(ที่ท่านถามเข้าใจว่าเป็นเกลียวที่คันคัดปลอกนะครับ) สภาพดีครับ   ถ้าท่านจะกรุณาถามช่างให้ได้ จักขอบพระคุณเป็นที่ยิ่งครับ   แล้วถามเลขบัญชีร้านด้วยนะครับผมจะได้โอนตังค่าของ + ค่าส่งไปให้

Thank   a  lot
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 12:50:01 PM »

ตอนจะจูบปืน  อย่าไปเผลอขึ้นนกไว้เน้ออ้าย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 02:06:23 PM »

วันนี้เพิ่งไปลองยิงมาครับ..ประมาณ 20 นัด เสียดายไม่ได้เก็บเป้ามาด้วย..
  แต่ฝีมือผมไม่น่าดูหรอกครับ เสียสายตา..น่าอายมาก..ไม่ทราบว่าปรกติเวลายิงทดสอบเนี่ยมีข้อแม้อะไรบ้างครับ
เช่น 1.ระยะที่ยิง ใช้กี่เมตรครับ 10-15-20-25 ครับ
       2.จับปืนมือเดียวหรือสองมือครับ
  วันนี้ที่ไปลองยิงผมตั้งที่ระยะสุดสนาม 25 เมตรครับ (สงสัยจะไกลไปหน่อยรึเปล่า??) ที่น่าอายคือ 5 นัดแรกไม่เข้าวงดำเลยครับ..
ครูฝึกมายืนดูคงทนไม่ไหว เข้ามาบอกว่า พี่ๆพี่เล็งไม่ถูกง่ะ..ปืนพี่เค้าเรียกศูนย์ตาย (หรือศูนย์สังหารอะไรนี่แหละจำไม่ได้แล้ว) พี่ต้องให้ศูนย์หน้าโผล่เสมอ
ศูนย์หลัง แล้วเล็งจี้เลยพี่ไม่ใช่นั่งแท่น..(แฮะ..แฮะ..ก็คนมันไม่เคยนี่นา..)
  เลยลองยิงใหม่อีก 10 นัด เออ...อ...ค่อยเป็นผู้เป็นคนหน่อย..เข้าวงดำบ้างแล้ว..
  เอาว่าจะไปลองยิงใหม่ครับ.แล้วจะเอามาให้ดู เทียบกันระหว่าง colt 5" กับ S&W 4"  แต่ขอทราบวิธีที่เค้านิยมกันก่อนครับ ว่าเค้ายิงที่ระยะเท่าไหร่ครับ..
แล้วก็มือเดียวหรือสองมือ  กับอีกอย่างครับ ยิงดับเบิ้ล หรือ ซิงเกิ้ล ครับ... แล้วจะขอเงินแม่บ้านไปซื้อลูกซ้อมมายิงทดสอบให้ชมครับ..
  ขอบพระคุณครับ..
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 05:30:06 AM »

เห็นปืนที่ทำเสร็จแล้ว  สวยกว่าที่คิดแฮะ    แสดงถึงฝีมือช่างภูธร  ก็ไมน้อยหน้า  ช่างแถววังบูรพานะครับนะครับ   ยินดีด้วยครับ  กับปืนใหม่  รูปสวยครับแถมน่าจะจูบหอมด้วย  ท่านไม่เอาภาพทดสอบกล่มกระสุนมาอวดกันหน่อยนะครับ    น่าจะแม่นนะครับ
   ของผมเป็น  โคล์ท  ดีเทคตีฟ  ครับตุ่ที่ว่ามันหายนานแล้ว  เกลียว(ที่ท่านถามเข้าใจว่าเป็นเกลียวที่คันคัดปลอกนะครับ) สภาพดีครับ   ถ้าท่านจะกรุณาถามช่างให้ได้ จักขอบพระคุณเป็นที่ยิ่งครับ   แล้วถามเลขบัญชีร้านด้วยนะครับผมจะได้โอนตังค่าของ + ค่าส่งไปให้

Thank   a  lot

PM เบอร์โทรไปแล้วเด้อคับเด้อ..ลองโทรสอบถามดูครับ  จะไปถามให้แล้วกลัวว่าถ้าช่างถามมาจะตอบไม่ถูก..
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์