เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:55:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมร้านปืนต้องปิดวันอาทิตย์  (อ่าน 4790 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:23:20 AM »

อย่าสงสัยเลยครับ ยังไงเขาก็ต้องพักผ่อนครับ
ไม่งั้นถ้าเค้าหยุดวันอังคาร กระทู้ก็คงเปลี่ยนเป็น"ทำไมร้อนปืนต้องหยุดวันอังคาร" ล่ะครับ
เพราะฉะนั้นอย่าไปสนใจเลยครับ Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:58:41 AM »

แต่บางครั้งวันอาทิตย์เปิดก็ดีนะครับ วันจันทร์ถึงเสาร์บางคนไม่ว่างเพราะทำงาน  Cheesy Cheesy
ที่จริงหยุดทุกวันพุธ เหมือนร้านตัดผมเก่าๆ ก็ดีนะครับ Grin
kkv
Who dare win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:38:53 PM »

วันธรรมดาไม่มีเวลาโดดงานไม่ได้ครับ วันอาทิตย์ถึงจะพอมีเวลาแถมรถไม่ติด จะได้ไปเดินดูให้สะดวก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 12:41:01 AM »

ครับคิดมากทำไมครับ ... เดี๋ยวเค้าก็ตอบมาว่า ทำไมพวกเราไม่ทำงานวันเสาร์ วันอาทิตย์ หละครับ

กำลังคิดว่าจะตอบอย่างนี้เหมือนกันครับ

เหมือนกัน

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:21:24 AM »

จขกท. อยากให้เปิดวันอาทิตย์  และไปหยุดวันอื่นแทนใช่หรือไม่ครับ  เพราะตรงกับวันหยุดของเรา  Grin
rongch15
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:10:51 PM »

เพราะ 1. วันอาทิตย์   2. วันจันทร์  3.วันอังคาร   4.วันพุ.....   และ 1 พ.ค. เป็นวันแรงงานฯ ต้องหยุด ขำก๊าก
saca
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:40:04 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำด้วยคนค่ะ...ก๊าาาก ก๊าก
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:55:38 PM »

ที่ร้านปิดวันอาทิตย์  เพราะว่า............  ถอน      ครับ

ศุกร์เมา       เสาร์นอน       อาทิตย์ถอน        จันทร์ลา   อังคารไปอำเภอ  วันพุธไปจังหวัด   

อมิตตาพุทธ     หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:24:15 PM »

ปิดวันอาทิตย์ เพราะคนขายขี้เกลียดเปิดซิครับ Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:00:02 PM »

วันธรรมดาไม่มีเวลาโดดงานไม่ได้ครับ วันอาทิตย์ถึงจะพอมีเวลาแถมรถไม่ติด จะได้ไปเดินดูให้สะดวก

แล้วเวลาไปติดต่องานที่เขตหรือส่วนราชการล่ะครับ.......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:23:16 PM »

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าทำไมร้านปืนและอุปกรณ์ต่างๆ ต้องปิดวันอาทิตย์ มีธรรมเนียมอะไรพิเศษหรือป่าวครับ

เป็นคำถามที่น่ารักดีครับ .........
เขาคงอยากพักผ่อนบ้างนะซิขอรับ ........
พอดี ร้านปืน ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีพนักงานขาย มาเปลี่ยนกะ ขายปืนกระมังครับ
ร้านปืนแถววังบูรพา ส่วนใหญ่ ก็มี  นายห้างฯ  เถ้าแก่  เถ้าแก่เนี๊ยะ ซึ่งเป็นเจ้าของกิจการนั่นแหละ มานั่งควบคุมอยู่เอง ตั้งแต่ จันทร์ยันเสาร์  พนักงานขาย พนักงานเชียร์ปืน ก็เช่นกัน เป็นพนักงาน หน้าเดิม ทุกวัน ตั้งแต่ จันทร์ยันเสาร์เหมือน เจ้าของกิจการเช่นกัน  ดังนั้น ท่านก็คงพร้อมใจกันหยุดซัก 1 วันเพื่อพักผ่อนนั่นแหละครับ อย่าคิดมากเลย
เอาเป็นว่า วันเสาร์เขาเปิดให้เดินชมหนึ่งวัน ก็ถือว่า ดีแล้วนะครับ
ผมเข้าใจท่านนะ  บางที เรา ก็ทำงานเหมือนกัน หยุดงานเสาร์อาทิตย์ ก็อยากจะมาเดินที่ชอบที่ชอบบ้าง ร้านปืนก็ดันไม่เปิดเสียอีก  ไอ้ครั้นจะปลีกเวลา ในวันจันทร์ถึงศุกร์ มาดูปืน ก็ทำไม่ได้ เจ้านายคุมเข้ม โดดออกมาไม่ได้ ไอ้ครั้นจะพักร้อนมาเดินดูปืนให้มันเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย มันก็เกินไปอีก
ก็เลยอยากจะมาเดินวันหยุด ร้านปืนก็ดันปิดเสียอีก .....เฮ้อ....ทำใจเถอะครับ
kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:53:57 PM »

น่าจะเปิดวันอาทิตย์  ไหว้

Shooter 9mm.
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:18:58 PM »

แล้วเวลาไปติดต่องานที่เขตหรือส่วนราชการล่ะครับ.......

ที่อำเภอรับแจ้งตายตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมงครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:46:20 PM »

ที่อำเภอรับแจ้งตายตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมงครับ

อ้อครับ ..... ขอบคุณครับ

แล้วอย่างอื่นรับแจ้ง 24 ชั่วโมงไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 08:50:13 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:16:41 PM »

คงอยากไปลองยิงปืนที่ตัวเองขายมั่งมั้งครับ
พอดีวันอื่นไม่ว่าง เผื่อลูกค้าถามจะได้ตอบถูกว่ายิงแล้วเป็นไง

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์