เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:27:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ปลุกผี ขนาด 12 หลังน้ำท่วม(เพิ่มเติมภาพ)***  (อ่าน 4009 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 09:00:23 PM »

สงสัยเนตผมมันมีปัญหา เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเพิ่มเติม ให้ชมกันครับ

อาการผมไม่แน่ใจว่าหนักมากมั้ย  แต่ที่ผมดูๆนะครับ คล้ายๆกับว่า สนิมมันลอยๆตัวน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าจะลึกกินเนื้อขนาดไหน แต่ภายในลำกล้องเนียนดีครับ ผมว่าใช้ได้

ถามอีกนิดครับ....

ผมควรเริ่มทำความสะอาดอย่างไรดีก่อนครับ

ตั้งใจว่าจะแช่น้ำมันโซล่าก่อน หรือชะโลมด้วยโซแนกก่อน หรือทำอย่างไรก่อนดีครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 09:33:12 PM »

Smileyแช่น้ำมันก้าดหรือโซล่า แล้วขัดๆถูๆแหย่ๆแยงๆไปเรื่อยๆจนเอี่ยมดี แล้วค่อยว่ากันอีกที Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:13:20 PM »

ไปซื้อ WD-40 แบบแกลลอนมา หกร้อยกว่าบาท....
เสร็จแล้ว ดอง เอาไว้สักอาทิตย์นึง...ตามด้วยแปรงทองเหลือง...
ขัดๆถูๆดู....ดูแล้วน่าจะพอไหว... Shocked

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:48:10 PM »

ผมว่า เอา น้ำมันเบรครถ ดีกว่ามั๊ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:32:11 PM »

ผมว่า เอา น้ำมันเบรครถ ดีกว่ามั๊ยครับ
ส่งให้ร้านปืนขัดสนิมและรมดำไหม ผมคิดว่าทำได้นะครับ แต่โครงปืนก็จะบางลง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:33:23 PM »

พี่ยอดล้อเล่นแน่ๆเลยใช่ไหมครับ...Cheesy
Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:59:08 PM »

ขึ้นหิ้งดีกว่าครับ............. เยี่ยม

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:12:24 AM »

ขึ้นหิ้งดีกว่าครับ............. เยี่ยม

ครับ ก็คิดเช่นนั้นเหมือนกัน แต่กะว่า มีเหตฉุกเฉินก็อัญเชิญลงหิ้งยัดลูกแล้วยิงได้เลยอ่ะครับ...ในใจก็คิดกลัวหน้าแหกเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:34:56 AM »

ผมมองไม่เห็นรูปเลยครับ.....เลยไม่รู้ว่ากระบอกนี้มันเก๋าขนาดไหนนะครับ... Grin Grin Grin
killerqueen
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:30:12 PM »

ดูสภาพแล้วนึกไม่ออกเลยว่าจะปลุกยังไงให้ตื่น

อยู่ตรงนั้นเธอคิดถึงฉันมากเท่าไหร่...อยู่ตรงนี้ยิ่งเหงาเท่าไหร่ก้อยิ่งรู้ว่าฉันนั้นรักเธอ...ต่อให้เนิ่นนานที่เราไม่เจอะเจอ...ทุกนาทีในชีวิตใจเรานั้น..ไม่เคยจะห่างกัน

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:43:16 PM »

ปรับเพิ่มเติมภาพหน้า ๑ ครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:16:44 PM »

ถ้าส่งไปทำที่ร้านปืน ราคาค่าแรง อาจพอๆ กันกับซื้อกระบอกใหม่แน่ๆ ครับ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:46:16 PM »

ปืนฟรี มีทะเบียน ถ้ามีเวลาว่างเหลือก็น่าลองปลุกดูครับ แช่น้ำมันก๊าดไว้ซัก 2-3 วันลองลงแปรงทองเหลือง+สก๊อตไบร์ดู  ขัดๆ แช่ๆทิ้งไว้

1 สัปดาห์น้าจะเห็นผล  ตัวด้ามขัดลงวานิชหรือแลคเกอร์ ระวังเรื่องทะเบียนที่ตัวด้ามด้วยครับ ... Cheesy

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:36:50 PM »

ปืนฟรี มีทะเบียน ถ้ามีเวลาว่างเหลือก็น่าลองปลุกดูครับ แช่น้ำมันก๊าดไว้ซัก 2-3 วันลองลงแปรงทองเหลือง+สก๊อตไบร์ดู  ขัดๆ แช่ๆทิ้งไว้

1 สัปดาห์น้าจะเห็นผล  ตัวด้ามขัดลงวานิชหรือแลคเกอร์ ระวังเรื่องทะเบียนที่ตัวด้ามด้วยครับ ... Cheesy

อันนี้น่าเป็นห่วงครับ เพราะเดิมมีรอยหนูแทะด้วย ไต้กระโจมมือ  ด้านในก็เลือนพอควร แต่ยังอ่านได้ครับ ผมไม่แน่ใจที่ ตรงโลหะน่ะครับ ว่าจะแจ่มแจ๋แค่ไหน
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:51:15 PM »

ดูสภาพแล้วหวาดเสียวจังเลยครับ  ตกใจ

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์