เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:19:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: STI VS Les Baer สำหรับแข่งขัน  (อ่าน 13017 ครั้ง)
kkv
Who dare win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:20:29 AM »

สนใจยากจะได้ปืนเพื่อใช้สำหรับแข่งขันครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะซื้อยี่ห้อ/รุ่นไหนดี ตอนนี้สนใจ Les baer กับ STI 6" อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าสำหรับยิงปืนสั้นชาวบ้านจะใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีช่วยแนะนำร้านกับราคาให้ด้วยก็ดีครับ เพราะไปดูแล้วปืน Standard ไม่มีสิทธิ์ มีแต่ปืนแต่ง ทั้งนั้นเลยครับ แต่ดูแล้วสนุกดีมาก
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:25:49 AM »

ได้ทั้งสองยี่ห้อครับ.แล้วแต่ชอบ.โดยส่วนตัวชอลเลสแบร์ครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:50:32 AM »

ถ้าปืนสั้นชาวบ้านยิงเป้านิ่ง ต้องลองจับปืนดูครับเพราะทั้งสองยี่ห้อนี้ขนาด .45 นี้ ด้ามที่ไม่เท่ากัน อันเนื่องมาจากแม็กสองแถวของ STI เป็นพลาสติกโพลีเมอร์กับแถวเดียวด้ามประกับไม้ของ BAER ส่วนน้ำหนักไม่ต่างกันเท่าไรไม่เป็นที่แตกต่างให้เห็นชัด แต่งได้เหมือนกัน  แต่ถ้ามือคนไทยมาตราฐานเราน่าที่อยูกับ BAER ท่านต้องลองจับและทดลองยิงดูครับ  เพราะดีทั้งคู่ เมื่อท่านนำไปยิงเป้านิ่งน้ำหนักความต้องการก็ไปตกอยู่กับ BAER ครับ นักแข่งเป้านิ่งคนไทยเรานิยม BAER ครับ
Thach
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:53:23 AM »

The Master ครับ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:56:55 AM »

STI 6" Krab
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:25:52 PM »

ถ้าจะเอาไว้แค่ยิงเป้านิ่งเลือก les baer ครับ แต่ sti ก็เป็นปืนที่สามารถยิงเป้าตาวัวด้ 100 แต้มเช่นกัน

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ sti ทำได้แต่ les baer ไม่มี คือ แม็กสองแถวที่ทำให้สามารถ บรรจุกระสุนได้มาก

แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ครับสำหรับการยิงเป้านิ่ง

ถ้า sti แนะนำรุ่น edge ครับ ถ้าอยากได้ปืนไวลองติดต่อร้าน ปืนมิตรภาพเลยครับ

เห็นว่าหลังสงกรานนี้ปืน ล๊อตปีที่แล้วจะออกมาแล้ว

เห็นว่ามีขนาด .45 หลุดจองอยู่ 2-3 กระบอกครับ

ส่วนราคารุ่นนี้ร้านนี้อยู่ที่ 155-165K ครับ (155K ราคาจองปีที่แล้ว)

แต่ถ้าไม่รีบแนะนำร้านปืนประโยชน์ครับ น่าจะเปิดจองประมาณกลางปี รอปืนประมาณ 9-10 เดือนครับ

แต่ถ้าอยากได้ 6 นิ้ว ก็แนะนำ

sti trojan 6.0

sti target master

หรือ sti eagle 6.0 (แม็กกาซีนแถวคู่) ครับ

เรื่องราคาต้องสอบถามกับทางร้านครับ แต่ถ้าจะสั่งตอนนี้ต้องจองอย่างเดียว

แนะนำร้านคือ

ร้านปืนประโยชน์ และร้านปืนมิตรภาพครับ

แต่ถ้าเป็น les baer แนะนำเล่นรุ่นไหนก็ได้ครับ

เพราะทาง les baer รับประกันกลุ่มกระสุนทุกกระบอกครับ

แนะนำร้าน ปืนประโยชน์ กับร้านปืนไพศิษฐ์ ครับ ราคก็สอบถามจากทางร้านได้เลยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:27:03 PM »

The Master ครับ

รุ่นนี้รู้สึกว่าจะเป็น limited edition นะครับ

คงไม่มีขายแล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

kkv
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:18:10 PM »

ถ้าจะเอาไว้แค่ยิงเป้านิ่งเลือก les baer ครับ แต่ sti ก็เป็นปืนที่สามารถยิงเป้าตาวัวด้ 100 แต้มเช่นกัน

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ sti ทำได้แต่ les baer ไม่มี คือ แม็กสองแถวที่ทำให้สามารถ บรรจุกระสุนได้มาก

แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ครับสำหรับการยิงเป้านิ่ง

ถ้า sti แนะนำรุ่น edge ครับ ถ้าอยากได้ปืนไวลองติดต่อร้าน ปืนมิตรภาพเลยครับ

เห็นว่าหลังสงกรานนี้ปืน ล๊อตปีที่แล้วจะออกมาแล้ว

เห็นว่ามีขนาด .45 หลุดจองอยู่ 2-3 กระบอกครับ

ส่วนราคารุ่นนี้ร้านนี้อยู่ที่ 155-165K ครับ (155K ราคาจองปีที่แล้ว)

แต่ถ้าไม่รีบแนะนำร้านปืนประโยชน์ครับ น่าจะเปิดจองประมาณกลางปี รอปืนประมาณ 9-10 เดือนครับ

แต่ถ้าอยากได้ 6 นิ้ว ก็แนะนำ

sti trojan 6.0

sti target master

หรือ sti eagle 6.0 (แม็กกาซีนแถวคู่) ครับ

เรื่องราคาต้องสอบถามกับทางร้านครับ แต่ถ้าจะสั่งตอนนี้ต้องจองอย่างเดียว

ร้านปืนประโยชน์ และร้านปืนมิตรภาพครับ

แต่ถ้าเป็น les baer แนะนำเล่นรุ่นไหนก็ได้ครับ

เพราะทาง les baer รับประกันกลุ่มกระสุนทุกกระบอกครับ

แนะนำร้าน ปืนประโยชน์ กับร้านปืนไพศิษฐ์ ครับ ราคก็สอบถามจากทางร้านได้เลยครับ

ขอบคุณครับ แล้วแต่ละรุ่นของ STI ต่างกันยังไงครับ แถวคู่บรรจุลูกได้กี่นัดครับ เดี่ยวจะรีบไปดูที่วังบูรพาครับ
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 01:33:34 PM »

จากความคิดของผมนะครับ

sti trojan เป็นปืนแบบ 1911

ซึ่งตัวนี้เป็นตัวที่พัฒนาขึ้นมาจากตัวมาตราฐานที่มีลำกล้องยาว 5 นิ้ว

ทำให้มีระยะศูนย์ไกลขึ้น ทำให้ได้ความแม่นยำมากขึ้น

sti target master ก็เป็นปืนในรูปแบบ 1911 เช่นกัน

เป็นตัวที่พัฒนาขึ้นมาสำหรับยิงเป้าโดยเฉพาะครับ

ส่วน stu eagle เป็นตัวที่อยู่ในโมเดล 2011 คือ

มีโครงปืนเป็น polymer ทำให้มีน้ำหนักเบา และมกกาซีน แถวคู่

ในขนาดกระสุน .45 acp. แม็กกาซีนจะมีสองขนาดคือ

ความยาว 126 มม. บรรจุได้ 12 นัด

ความยาว 140 มม. บรรจุได้ 14 นัด

R 111
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:45:11 PM »

ถ้าเลือก เอสทีไอ ต้องรีบครับ ปืนเข้ามาแล้วกำลังตอกเลขอยู่ พยายามจะลุ้นให้ได้ก่อนสงกรานต์ ทางร้านโทรมาแจ้งครับ
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 02:47:17 PM »

ถ้าเลือก เอสทีไอ ต้องรีบครับ ปืนเข้ามาแล้วกำลังตอกเลขอยู่ พยายามจะลุ้นให้ได้ก่อนสงกรานต์ ทางร้านโทรมาแจ้งครับ

จองร้านมิตรภาพรึเปล่าครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:16:09 PM »

Baerไม่รับประกันกลุ่มทุกกระบอกครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:36:07 PM »

ผมรัก 1911 ผมเลือก เลส แบร์ ครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:14:36 PM »

Baerไม่รับประกันกลุ่มทุกกระบอกครับ.....

ขออภัยที่ข้อมูลผิดพลาดครับ

kkv
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 10:31:17 PM »

วันนี้ไปเช็คมาแล้วครับจองเต็มหมด
ที่มิตรภาพจะมี EDGE 4.0 5" หลังสงกรานต์เข้ามา เห็นบอกว่ามีเหลือ 6" อยู่ 1-2 กระบอก
ที่เทเวศน์จะมี Les Baer Monolith Heavy และ STI President เข้ามามิถุนา

หน้า: [1] 2
  พิมพ์