เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:41:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ปืนที่หลังวัง  (อ่าน 9038 ครั้ง)
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 06:54:14 PM »

รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกในเว็ปสักหน่อยครับ
พวกอุปกรณ์ปืน เช่น ด้าม ซอง สปีดโหลด ที่มียี้ห้อดีๆหน่อย ในร้านกับแผงลอยเนี่ย เกรดเดียวกันหรือเปล่า เห็นราคาต่างกัน
มันมีของแท้กับของเทียมหรือของเลียนแบบไหมครับ และมีวิธีดูไม่ให้ถูกหลอกไหมครับ

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:45:56 PM »

คงตอบรวมๆกันไม่ได้ครับ....

ต้องดูเป็นชิ้นๆไป.....

แต่แผงลอยค่าใช้จ่ายหรือค่าโสหุ้ยถูกกว่า....ของชิ้นเดียวกันต้นทุนก็เลยตํากว่า...ขายถูกกว่าได้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:37:01 AM »

เห็นบ่อยๆครับที่ทางร้านเอาอุปกรณ์ตามแพงลอยข้างนอกมาขายให้ลูกค้า.....
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:42:51 AM »

ผมเคยไปซื้อของที่แผง  ปรากฏว่าของหมด  เจ้เจ้าของแผง วิ่งเข้าไปโป๊ว  ของในร้านมาให้ ร้านชื่อดังเสียด้วย ครับ  Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:45:39 AM »

ของที่ขายในหลังวังมีผู้นำเข้ามา แล้วใครติดต่อได้ก็นำมาขายแล้วแต่ว่าใครจะขายราคาไหน ก็ลองสังเกตุดูที่สินค้าครับลองเทียบดูก่อนตัดสินใจครับ
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:47:12 AM »

ผมว่าของไทย อย่างด้ามไม้ มีที่มาเดียวกันครับ

แต่ของนอกอย่าง  กล้อง ไม่แน่ใจครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:47:52 AM »

คงตอบรวมๆกันไม่ได้ครับ....

ต้องดูเป็นชิ้นๆไป.....

แต่แผงลอยค่าใช้จ่ายหรือค่าโสหุ้ยถูกกว่า....ของชิ้นเดียวกันต้นทุนก็เลยตํากว่า...ขายถูกกว่าได้

ใช่ครับ ต้องดูเป็นชิ้น ๆ ไป

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:49:48 AM »

แต่ก่อนแผงลอยมีแค่ 3-4 แผง แถวร้านปืนสายใจ
มาเดี๋ยวนี้รวมทางฝั่งร้านปืนสองพี่น้องด้วย  เกิน 10 แผงไปแล้ว

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:30:32 AM »

แต่ก่อนแผงลอยมีแค่ 3-4 แผง แถวร้านปืนสายใจ
มาเดี๋ยวนี้รวมทางฝั่งร้านปืนสองพี่น้องด้วย  เกิน 10 แผงไปแล้ว

เมื่อก่อนก็ซื้อของที่ร้านคุณชวน  เดี่ยวนี้เปลี่ยนมาซื้อของพี่นึกกับพี่อิ๊ดแทนแล้วครับบริการกันเองดีครับ   ส่วนพวกร้านเปิดใหม่ยังไม่เคยใช้บริการเลยครับ.... Grin Grin Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:36:47 AM »

เมื่อก่อนก็ซื้อของที่ร้านคุณชวน  เดี่ยวนี้เปลี่ยนมาซื้อของพี่นึกกับพี่อิ๊ดแทนแล้วครับบริการกันเองดีครับ   ส่วนพวกร้านเปิดใหม่ยังไม่เคยใช้บริการเลยครับ.... Grin Grin Grin

..เจ้าของแผงที่ว่าอยู่แถวไหนครับ..เผื่อจะไปใช้บริการหน่อย..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:42:44 PM »

ถ้าเดินมาจากสี่แยกถนนอุณากรรณอยู่แถวๆซอกก่อนถึงร้านปืนสันทนารึไงนี่ครับ    ผมไปบ่อยแต่ไม่ค่อยได้สังเกตุสักเท่าไรนะครับอาจจำที่ตั้งร้านผิดได้ครับ    แต่สิ่งที่น่าสังเกตุคือ   พี่อิ๊ดแกจะมีรูปร่างที่ไม่เหมือนใครครับ    เนื้อตัวของแกจะเป็นเม็ดเป็นตุ๋มเต็มไปหมดแบบที่เขาเรียกกันว่าท้าวแสนปมนะครับ   ส่วนใหญ่เวลาจะไปหาของแถวนั้นก็จะมองหาพี่อิ๊ดก่อนครับแบบจำที่ตั้งร้านแกไม่ค่อยได้นะครับ Grin Grin Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:14:35 PM »

วางของหน้าร้านไทเนฯครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:37:41 PM »

...นึกออกแล้วครับ ..ขอบคุณครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:57:17 PM »

ผมเคยไปซื้อของที่แผง  ปรากฏว่าของหมด  เจ้เจ้าของแผง วิ่งเข้าไปโป๊ว  ของในร้านมาให้ ร้านชื่อดังเสียด้วย ครับ  Grin

ผมก็เคยโดนครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:06:11 PM »

ถ้าเดินมาจากสี่แยกถนนอุณากรรณอยู่แถวๆซอกก่อนถึงร้านปืนสันทนารึไงนี่ครับ    ผมไปบ่อยแต่ไม่ค่อยได้สังเกตุสักเท่าไรนะครับอาจจำที่ตั้งร้านผิดได้ครับ    แต่สิ่งที่น่าสังเกตุคือ   พี่อิ๊ดแกจะมีรูปร่างที่ไม่เหมือนใครครับ    เนื้อตัวของแกจะเป็นเม็ดเป็นตุ๋มเต็มไปหมดแบบที่เขาเรียกกันว่าท้าวแสนปมนะครับ   ส่วนใหญ่เวลาจะไปหาของแถวนั้นก็จะมองหาพี่อิ๊ดก่อนครับแบบจำที่ตั้งร้านแกไม่ค่อยได้นะครับ Grin Grin Grin

ร้านนี้ ผมก็ไปประจำเหมือนกันครับ....ร้านลุงอี๊ด...วันก่อน ก็ไปซื้อ หูกระวิน..มาติดลูกซอง....ลุงอี๊ด...แนะนำดีมากครับ... เยี่ยม

ผมก็เคยโดนครับ

Grinเจ๊ที่ว่านี้....ถามอะไรแกมีหมดทุกอย่างนะครับ....ไม่มีก็ไปเอาที่อื่นมาให้..แถมบวกอีกต่างหาก...ไปซื้อของ..ไม่ค่อยลดด้วย..ผิดกับเจ้าอื่น...วันก่อนผมไปถาม...ซื้อ...ซองสไตเออร์ ...บอกมี...แต่ต้องรอแป๊บหนึ่ง...ของไทยทำ ราคา ๕๐๐ ..ผมบอกว่า ..เจ๊ ...ผมรอไม่ได้..ผมไปก่อนละ...แล้วก็เดิน ถามๆ  ไปเรื่อย...ไปเจออีกฝั่ง..ได้มาราคา ๒๕๐ บาท...ทั้งพกนอกและพกใน...ได้มา ๕๐๐...พอดี... แลบลิ้น
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์