เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ปืนที่หลังวัง  (อ่าน 9021 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:09:31 PM »

อ้อ..ลืมไปครับ..อีกแผงหนึ่ง..ตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามร้าน กันส์แอนด์กาย...ครับ...พี่คนนี้..(ผมจำชื่อไม่ได้) พี่แก.เคยเป็นลูกจ้างของกันส์แอนด์กาย..ผมจำได้...พี่แกเป็นกันเองมากครับ..ขายของก็ราคา...คบได้.มาก ๆ ...แต่แกเพิ่งเปิดใหม่...ของเลยไม่ค่อยเยอะ...อันไหนไม่มี..แกก็แนะนำ..ให้ไปร้านนู้น ร้านนี้...ใจกว้าง มาก ๆ ครับ... เยี่ยม
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:11:42 PM »

หลงรัก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:41:15 PM »

ถ้าเดินมาจากสี่แยกถนนอุณากรรณอยู่แถวๆซอกก่อนถึงร้านปืนสันทนารึไงนี่ครับ    ผมไปบ่อยแต่ไม่ค่อยได้สังเกตุสักเท่าไรนะครับอาจจำที่ตั้งร้านผิดได้ครับ    แต่สิ่งที่น่าสังเกตุคือ   พี่อิ๊ดแกจะมีรูปร่างที่ไม่เหมือนใครครับ    เนื้อตัวของแกจะเป็นเม็ดเป็นตุ๋มเต็มไปหมดแบบที่เขาเรียกกันว่าท้าวแสนปมนะครับ   ส่วนใหญ่เวลาจะไปหาของแถวนั้นก็จะมองหาพี่อิ๊ดก่อนครับแบบจำที่ตั้งร้านแกไม่ค่อยได้นะครับ Grin Grin Grin

ร้านนี้ ผมก็ไปประจำเหมือนกันครับ....ร้านลุงอี๊ด...วันก่อน ก็ไปซื้อ หูกระวิน..มาติดลูกซอง....ลุงอี๊ด...แนะนำดีมากครับ... เยี่ยม

ผมเคยไปซื้อของที่แผง  ปรากฏว่าของหมด  เจ้เจ้าของแผง วิ่งเข้าไปโป๊ว  ของในร้านมาให้ ร้านชื่อดังเสียด้วย ครับ  Grin

ผมก็เคยโดนครับ

Grinเจ๊ที่ว่านี้....ถามอะไรแกมีหมดทุกอย่างนะครับ....ไม่มีก็ไปเอาที่อื่นมาให้..แถมบวกอีกต่างหาก...ไปซื้อของ..ไม่ค่อยลดด้วย..ผิดกับเจ้าอื่น...วันก่อนผมไปถาม...ซื้อ...ซองสไตเออร์ ...บอกมี...แต่ต้องรอแป๊บหนึ่ง...ของไทยทำ ราคา ๕๐๐ ..ผมบอกว่า ..เจ๊ ...ผมรอไม่ได้..ผมไปก่อนละ...แล้วก็เดิน ถามๆ  ไปเรื่อย...ไปเจออีกฝั่ง..ได้มาราคา ๒๕๐ บาท...ทั้งพกนอกและพกใน...ได้มา ๕๐๐...พอดี... แลบลิ้น
เกิบได้ของแพงแบบไม่ได้ตั้งใจแล้วนะครับคุณสิงห์บ้า     มีอยู่ทีผมเข้าไปถามหาซื้อลูกปืนขนาด 9 มมที่ร้านที่เราเคยซื้อแต่ไม่ประจำ   คนขายลังเลจะไม่ขายให้พอดีเจอพี่อิ๊ดเขาอยู่ในร้านพอดี     พี่อิ๊ดบอกกับเจ้าของร้านปืนว่าขายไปเถอะพี่ลูกค้าประจำซื้อของกันบ่อย     สอบถามเจ้าของร้านปืนได้ความว่าที่ไม่กล้าขายให้ทีแรกแกกลัวโดนล่อซื้อนะครับ....
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 06:46:22 PM »

วันก่อนเพิ่งไปซื้อกระสุน dried fire ครับ
ไปถามปรากฎว่าของหมด เค้าชี้ต่อกันไปตามร้านโน้น ร้านนี้
จนเข้าไปที่ร้านๆหนึ่ง เจ้แกบอกว่า ของหมดไปดูที่แผงสิ ผมบอกว่าที่แผงหมดครับ
แกก็บอกว่า ถ้าที่แผงหมดก็ไม่มีแล้ว เพราะแผงจะมารับจากร้านแกไปขาย
ต้องไปเดินดูตามแผงอีกครับ จนไปเจอแผงของพี่ผู้ชายผอมๆคนนึง
แกบอกว่ามีครับ เสร็จแล้วแกก็วิ่ง 4 x 100 ข้ามถนนไป สักพักก็วิ่งกลับมาครับ
แกคงไปซื้อมาจากร้านไหนสักร้านล่ะครับ 11มม กับ .32 โดนเข้าไปนัดละ 120 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:17:32 PM »

ที่ผมเคยเจอ แผงลอยราคาถูกกว่าในร้านหลักร้อยต้นๆ ( พวกด้ามกับสปีดโหลด ) ลูกยิงแห้งผมก็เคยซื้อได้นัดละ ๑๐๐ บ. ( ขนาด ๙,๑๑ ม.ม. )
แต่ของบางอย่างที่มีขายที่แผงลอยหลังวังเช่น มีดพับ เลเซอร์เขียว,แดง ไฟฉาย ผมไปหาซื้อที่คลองถมได้ราคาถูกกว่าหลังวัง ๕๐ ถึง ๖๐ % เลยละครับ

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:51:22 PM »

กำไร....น้อยหรือมาก    แล้วแต่ร้านที่จะขาย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 03:34:59 AM »

ผมว่าของแบบเดี่ยวกันแต่ราคาต่างกันครับ (ดูเนื้อพลาสติก การเย็บ ผ้า ตำหนิ)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
aek501
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 12:34:11 PM »

มีร้านอยู่ข้างๆร้านกาแฟออรอกหยุ่นติดกันเป็นร้านกระจกใสขายกระสุน อุปกรณ์ น้ำมันปืน ด้ามปืน สปิงโหลด ราคาถูกกว่าตามแผง ผมไปซื้อมา ด้ามถูกกว่าหลายร้อย สปิงฯ ถูกกว่าร้อย
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 12:51:40 PM »

ถ้าเดินมาจากสี่แยกถนนอุณากรรณอยู่แถวๆซอกก่อนถึงร้านปืนสันทนารึไงนี่ครับ    ผมไปบ่อยแต่ไม่ค่อยได้สังเกตุสักเท่าไรนะครับอาจจำที่ตั้งร้านผิดได้ครับ    แต่สิ่งที่น่าสังเกตุคือ   พี่อิ๊ดแกจะมีรูปร่างที่ไม่เหมือนใครครับ    เนื้อตัวของแกจะเป็นเม็ดเป็นตุ๋มเต็มไปหมดแบบที่เขาเรียกกันว่าท้าวแสนปมนะครับ   ส่วนใหญ่เวลาจะไปหาของแถวนั้นก็จะมองหาพี่อิ๊ดก่อนครับแบบจำที่ตั้งร้านแกไม่ค่อยได้นะครับ Grin Grin Grin

ผมก็อุดหนุนเจ้าเดียวกันครับ

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 02:05:49 PM »

มีร้านอยู่ข้างๆร้านกาแฟออรอกหยุ่นติดกันเป็นร้านกระจกใสขายกระสุน อุปกรณ์ น้ำมันปืน ด้ามปืน สปิงโหลด ราคาถูกกว่าตามแผง ผมไปซื้อมา ด้ามถูกกว่าหลายร้อย สปิงฯ ถูกกว่าร้อย
        กับผม  ถ้าของที่อยากได้ไม่มี
แกให้เด็กไปหาให้  ของทุกอย่างส่วนใหญ่
ถูกว่าทุก ๆ ที่  รวมทั้งกระสุนด้วย
แต่กระสุนผมจะโทรสั่งลวงหน้า
        แต่ขอเรียนว่า  เรื่องกระสุน
แกไม่ได้ปลื้มเลยที่ไปเที่ยวโฆษณา
ชื่อร้าน  โดยเฉพาะ  บนหน้าเว็ปต์
เหตุผลหรือครับ  ก็การซื้อขายมันเป็นสีเทา ๆ ไง
จะดำก็ไม่ดำ  จะว่าขาวเสียทีเดียวก็ไม่ขาว
ใครถามผมถึงได้  แนะนำทางหลังไมค์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 04:59:06 PM »

บางแผงก็แพงกว่าในร้านครับ ส่วนร้านพี่อี๋ดอุดหนุนแกประจำครับ แนะนำเป็นกันเองดี บางอย่างไม่มีให้แกช่วยหาได้ครับ 
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 07:10:52 AM »

ใครรู้จักบังพรบ้างครับ พูดจาดีเป็นกันเองมากเลย แต่ขายแ  งโคตะระ(แผงหน้าร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ปากซอย)
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 07:36:53 AM »

ตอนได้ CZ 452 มา เพื่อนซื้อกล้อง BUSHNELL มาฝากจากหลังวัง บอกของแท้เกรดเดียวกัน ก็เลยเอาไปร้านตัวแทน น้องที่ร้านบอกว่าของปลอม แต่ก็ตั้งให้ ไอ้เราเขินไปเลย มิน่าราคาถูกจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:29:23 AM »

กับผม  ถ้าของที่อยากได้ไม่มี
แกให้เด็กไปหาให้  ของทุกอย่างส่วนใหญ่
ถูกว่าทุก ๆ ที่  รวมทั้งกระสุนด้วย
แต่กระสุนผมจะโทรสั่งลวงหน้า
        แต่ขอเรียนว่า  เรื่องกระสุน
แกไม่ได้ปลื้มเลยที่ไปเที่ยวโฆษณา
ชื่อร้าน  โดยเฉพาะ  บนหน้าเว็ปต์
เหตุผลหรือครับ  ก็การซื้อขายมันเป็นสีเทา ๆ ไง
จะดำก็ไม่ดำ  จะว่าขาวเสียทีเดียวก็ไม่ขาว
ใครถามผมถึงได้  แนะนำทางหลังไมค์
ร้านไหนครับ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:46:16 AM »

เอ้า อุตส่าห์ขุดกระทู้มา
ตอบให้หลังบ้าน ไปแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์