เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 04:20:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: April Fools' Day  (อ่าน 5589 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:43:46 AM »

Grin  วันนี้ผมจะเลี้ยงเหล้าสมาชิกทั้งเวปครับ  ...........   อิอิอิ  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:47:23 AM »

โห..ระบาดไปถึงโน้นเลยเหรอ 
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:47:50 AM »

อ้างถึง
นานมาแล้ว คริสศตวรรตที่ 16 (มั้ง) ชาวฝรั่งเศสถือเอาช่วงวันที่ 25มีนา ถึง 1 เมษาเป็น new year's week ซึ่งผู้คนจะทำการเฉลิมฉลองละส่งการ์ดให้กันภายในวันที่ 1 เมษา

ทว่า ในปีนั้นวันปีใหม่ถูกเปลี่ยนเป็นวันที่หนึ่งตามระบบนับวันของ Charles IX (กษัตริย์ ชารล์ที่9?) และเนื่องจากว่า การติดต่อสื่อสารในสมัยนั้นเป็นไปได้ช้ามาก ทำให้คนที่ไม่ได้รับข่าวเรื่องการเปลี่ยนวันที่ยังคงฉลองกันวันที่ 1 เมษาอยู่

คนที่ทำการฉลองในวันที่ 1 เมษาจึงถูกเรียกว่า "fool" และเนื่องจากว่าคนที่เข้าใจเรื่องวันที่ผิดจะส่งการ์ดอวยพรหรือการ์ดเชิญร่วมปาร์ตี้ไปด้วย จึงกลายเป็นว่า เป็นการชวนไปปาร์ตี้ในเทศกาลที่ไม่มีจริง

ทำให้ april fool กลายเป็นวันแห่งการโกหกด้วยประการฉะนี้งับ

คัดลอกมาจากที่นี่ครับ

http://jazil.exteen.com/20050401/april-fool-s-day

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:48:33 AM »

โห..ระบาดไปถึงโน้นเลยเหรอ 

อิอิอิ ..... ดูจากทีวีตะกี๊ครับพี่เจษ  ...... อิอิอิ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:58:00 AM »

ที่นี่ยังเป็นวันที่ 31 มีนาอยู่  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลอง April Fool's กะแหม่มมั่ง  จะบอกว่าฉันมีเมียน้อยนะเธอ กึ๋ย์ๆๆๆๆๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:04:43 AM »

Smiley วันนี้ผมจะยกปืนกระบอกนี้ให้คุณ.รูเกอร์

Grin ถ้ายังไม่มาเอาจะส่งให้ไปพร้อมกับกระบอกนี้

คิก คิก แล้วจะให้น้องคนนี้ไปส่งให้ถึงบ้าน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:06:40 AM »

ที่นี่ยังเป็นวันที่ 31 มีนาอยู่  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลอง April Fool's กะแหม่มมั่ง  จะบอกว่าฉันมีเมียน้อยนะเธอ กึ๋ย์ๆๆๆๆๆ

Smiley พี่ต้องเก็บปืนกับมีด ให้มิดชิดก่อนนะครับ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:09:30 AM »

เรื่องนี้ซีเรียสนะคะพี่เจษ... ตกใจ

ได้ยินปุ๊บ...พี่ทีน่าจะลืมวันลืมคืนกันเลยทีเดียว..... ขำก๊าก ขำก๊าก

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:09:48 AM »

ลุงเจษแหม่มเธอมือใหญ่กว่าคนไทยนะ เรื่องหนักหรือไม่ กลัวจะหนักครับ Grin Grin Grin Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:17:15 AM »

... หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า..ไปไม่กลับ..หลับไม่ตื่น..ฟื้นไม่มี...เจี๋ยน..ไม่เหลือ.. แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:19:58 AM »

Smiley พี่ต้องเก็บปืนกับมีด ให้มิดชิดก่อนนะครับ...
เรื่องอะไรจะบอกใกล้ๆ  ก็โทรไปบอกดิ อิอิ
เรื่องนี้ซีเรียสนะคะพี่เจษ... ตกใจ

ได้ยินปุ๊บ...พี่ทีน่าจะลืมวันลืมคืนกันเลยทีเดียว..... ขำก๊าก ขำก๊าก
อิอิอิ
             ลุงเจษแหม่มเธอมือใหญ่กว่าคนไทยนะ เรื่องหนักหรือไม่ กลัวจะหนักครับ Grin Grin Grin Grin
โอ้ย..ผมไม่กลัวหรอกครับ    โธ่รุ่นนี้แล้วไม่กลัวครับ   แค่นั่งยองๆพนมมือแล้วจ๊ะจ๋า ก็จบครับ

... หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า..ไปไม่กลับ..หลับไม่ตื่น..ฟื้นไม่มี...เจี๋ยน..ไม่เหลือ.. แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก
คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:20:26 AM »

Smiley วันนี้ผมจะยกปืนกระบอกนี้ให้คุณ.รูเกอร์

Grin ถ้ายังไม่มาเอาจะส่งให้ไปพร้อมกับกระบอกนี้

คิก คิก แล้วจะให้น้องคนนี้ไปส่งให้ถึงบ้าน

อิอิอิ ขอบพระคุณครับพี่วัตน์ รู้ว่าหลอกแต่เต็มใจให้หลอก ..... แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ  ....... อิอิอิ

ปืนนะยังแอบ ๆพาเข้าบ้านได้ แต่คนส่งปืนนี่ไม่รู้จะแอบพาเข้าบ้านยังไงนี่สิครับพี่ ...... อิอิอิ

อิอิอิ ผมว่าอันนี้ไม่น่าเล่นนะครับพี่  เกิดพี่ทีน่า ไม่รับมุขด้วยละเรื่องใหญ่เลย   ตกใจ  ไหว้  Cheesy

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:21:40 AM »

อิ อิ พี่เจษเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น.... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:25:00 AM »

เรื่องอะไรจะบอกใกล้ๆ  ก็โทรไปบอกดิ อิอิ

อิอิอิ
โอ้ย..ผมไม่กลัวหรอกครับ    โธ่รุ่นนี้แล้วไม่กลัวครับ   แค่นั่งยองๆพนมมือแล้วจ๊ะจ๋า ก็จบครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมเพิ่งรู้ครับว่า โลกนี้ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่า สาวที่เป็นใหญ่ในบ้าน บรื๋อ... น่ากลัวจริงๆ ถลำลึกแล้วไม่รู้ทำจะยังไง ทนต่อไปนี่ถ้าไม่รักไม่หลวมตัวหรอก จะหลวมตัวอีกที ก็เสียวๆจังนะลุงเจษ  Grin Grin Grin Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:29:13 AM »

น้ารูฯ เอาคนส่งของมาแอบไว้บ้านผมก่อน คุยกับทางบ้านรู้เรื่องแล้วค่อยมาเอาคืนไป น้ำลายหก  น้ำลายหก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์