เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 04:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: April Fools' Day  (อ่าน 5597 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:31:19 AM »

ที่นี่ยังเป็นวันที่ 31 มีนาอยู่  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลอง April Fool's กะแหม่มมั่ง  จะบอกว่าฉันมีเมียน้อยนะเธอ กึ๋ย์ๆๆๆๆๆ

อิ อิ พี่เจษเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น.... Grin

ยิ้มีเลศนัย อันนี้เอาเรื่องจริง มาพูดจริง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:33:26 AM »

น้ารูฯ เอาคนส่งของมาแอบไว้บ้านผมก่อน คุยกับทางบ้านรู้เรื่องแล้วค่อยมาเอาคืนไป น้ำลายหก  น้ำลายหก

เกรงว่าน้องเขาจะสร้างความเดือดร้อนให้พี่บิ๊กอ่ะครับ   ..... ผมขอรับภาระอันนี้ไว้เองดีกว่าครับ  ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:44:31 AM »

อ้างถึง
นานมาแล้ว คริสศตวรรตที่ 16 (มั้ง) ชาวฝรั่งเศสถือเอาช่วงวันที่ 25มีนา ถึง 1 เมษาเป็น new year's week ซึ่งผู้คนจะทำการเฉลิมฉลองละส่งการ์ดให้กันภายในวันที่ 1 เมษา

ทว่า ในปีนั้นวันปีใหม่ถูกเปลี่ยนเป็นวันที่หนึ่งตามระบบนับวันของ Charles IX (กษัตริย์ ชารล์ที่9?) และเนื่องจากว่า การติดต่อสื่อสารในสมัยนั้นเป็นไปได้ช้ามาก ทำให้คนที่ไม่ได้รับข่าวเรื่องการเปลี่ยนวันที่ยังคงฉลองกันวันที่ 1 เมษาอยู่

คนที่ทำการฉลองในวันที่ 1 เมษาจึงถูกเรียกว่า "fool" และเนื่องจากว่าคนที่เข้าใจเรื่องวันที่ผิดจะส่งการ์ดอวยพรหรือการ์ดเชิญร่วมปาร์ตี้ไปด้วย จึงกลายเป็นว่า เป็นการชวนไปปาร์ตี้ในเทศกาลที่ไม่มีจริง

ทำให้ april fool กลายเป็นวันแห่งการโกหกด้วยประการฉะนี้งับ

พึ่งรู้เรื่องจริง  Grin Grin Grin เยี่ยม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:48:40 AM »

เศร้าโกหกที่ไรเมียจับได้ทุกที.................................... หัวเราะร่าน้ำตาริน
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:52:40 AM »

เศร้าโกหกที่ไรเมียจับได้ทุกที.................................... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จับได้ก็ไม่รับครับ.... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:54:57 AM »

คิก คิก จริงหรอครู ผมว่ายังมีอีกนะ ที่ยังจับไม่ได้.....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 10:56:41 AM »

ทำก็อย่าให้รู้  รู้ก็อย่าให้เห็น  เห็นก็อย่าให้จับได้  จับได้ก็อย่ายอมรับ  ถ้าจะรับสารภาพให้รับแค่ครึ่งเดียว Grin  ตามสูตรครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:38:05 AM »

ผมจะไม่กินเหล้า ไม่เที่ยว จะถือศีลกิจเจ ตลอดชีวิตครับ ไหว้

Grin Grin Grin..... Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:38:39 AM »

น้องคนนี้ แต่ก่อนชื่อ พงษ์ศักดิ์ Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:45:36 AM »

น้องคนนี้ แต่ก่อนชื่อ พงษ์ศักดิ์ Grin Grin Grin

เป็นแฟนเก่าผมสมัยเรียนคราบ...^^

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:50:20 AM »

เป็นแฟนเก่าผมสมัยเรียนคราบ...^^

จับใบดำใบแดงพร้อมกัน Grin Grin Grin

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:51:29 AM »

ถึงรับก็รับแค่ครึ่งเดียว Tongue

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:56:16 AM »

จับใบดำใบแดงพร้อมกัน Grin Grin Grin

ถ้าจำไม่ผิด ผมอกหักก็เพราะเขาหันไปชอบพี่คาร์ นี่หน่า.........อิอิ คิก คิก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:04:20 PM »

แต่ของผมของจริงนะครับ อยากดูไหมเดี๋ยวยิงให้ดู Grin Grin Grin

อ้างถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 12:22:16 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:10:34 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ผมอกหักก็เพราะเขาหันไปชอบพี่คาร์ นี่หน่า.........อิอิ คิก คิก

ใช่ครับเพราะผมให้ขัดจรวดอย่างเดียว แกติดใจจรวดผมใหญ่สะใจ Grin Grin Grin

งอน........ไอ้เรามันจรวดบ้านนอก จะไปสู้จรวดเมืองหลวงเขาได้อย่างไร คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์