เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 11:38:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งที่4แล้วและเป็นครั้งที่ 3 ในรอบ 5 เดือน เฮ้อ....อ่อนใจ  (อ่าน 9336 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:56:11 PM »

ผมว่าทำถูกแล้วหละครับ เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:56:55 PM »

ดีแล้วครับ...ที่ไม่ได้ยิงมัน...ไม่งั้นเรื่องยาว แน่ ๆ ครับ...แต่ขึ้นหลายครั้งแล้ว..มันน่า......ชะมัด Angry
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:59:17 PM »

***  (ตำรวจบางนายก็บอกว่าทำถูกแล้ว อีกหลายนายก็พูดว่าทำไมไม่ยิงให้หมดแม็กฯไปเลย)

ถ้าผมจะตำหนิ ก็ตำหนิหลายนายที่ท่านว่าแหละครับ   ทั้งๆที่ผมเองก็อยากจะซัดให้คาช่องกระจกตรงนั้นเลย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:34:20 PM »

ก็ดีครับลุงอันที่ยิงขู่ แต่ก็มีครั้งที่ 4 อีกละครับต้องทำอะไรซักอย่างเพิ่มขึ้น เหมือนกันประกาศสู้ขโมยอย่างจริงจังครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:49:50 PM »

ทำถูกแล้วครับถ้าขโมยไม่มีอาวุธเรายิงเขาตายก็เกินกว่าเหตุ เดียวต้องเสียสตางค์โดยไม่จำเป็น

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:05:43 PM »

ขนาดมีตำรวจมาถึงหน้าบ้านแล้ว พวกโจรยังใจเย็นอยู่ในบ้านได้อีก ...... ใจมันได้จริงๆ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:06:50 PM »

..นี่กลางวันแสกๆนะครับ...ถามว่าแล้วถ้าเป็นกลางคืนล่ะ....จะยิงไหม... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:07:04 PM »

ด้วยความเคารพครับ
พี่ทำถูกต้องแล้วครับ หากพี่ยิงโดนคนร้าย ปัญหาจะตามมาให้ทั้งพี่และครอบครัวต้องแก้กันอีกเยอะครับ   ขอแสดงความเสียใจกับน้องสาวพี่ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:14:39 PM »

ทำูถูกต้องแล้วละครับ..คุณ andaman ที่ไม่ยิง..   คนมีปืน ควรต้องมีสติ
และควรต้องรู้  ว่าอะไรควร ไม่ควร   

มีปืนอยู่ในมือ มีมากนัก ที่นำความกลัว มากำหนด วิธีการกระทำของตน จนกระทำการเกินเลย
แล้ว มักจะคิดไปเรื่อย เปือย .. โดยมองข้ามการเซฟ ตัวเอง ..

ขณะที่ท่านตะโกน หรือยิงขู่้ ท่านจะต้องเซฟตัวเองไว้ก่อน..  หาที่กำบังตัวไว้ ครับ.
ถ้ามันยิงสวนออกมา นั่่นแหละครับ..  ท่านจึงล่อมันได้ โดยกฎหมายอยู่ข้างท่าน

คำแนะนำให้ยิงไว้ก่อน เป็นการแนะนำที่ผิด. กฎหมายอาจจะไม่ได้อยู่ข้างท่าน แต่จะหันมาเล่นงานท่าน ด้วย

เริ่มกระทำแต่ในสิ่งที่ถูก ที่ควร กฎหมายจะอยู่ข้างท่านเสมอ ครับ
จะได้ไม่ต้องมาขอร้องใคร.. ให้ช่วยบิดข้อเท็จจริง อีีกในภายหลัง   Smiley

เป็นเรื่องข้อกฎหมายที่สำคัญ อย่าโกรธกันนะครับ ที่ต้องพูดตรง ตรง
จะได้ไม่เข้าใจกัน อย่า่งผิดพลาด ต่อไปอีก.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 03:38:15 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:21:22 PM »

ให้กำลังใจครับพี่ ระวังตัวด้วยครับ  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:22:55 PM »

ขโมยปัจจุบัญ ชอบเข้ากลางวัน มากกว่า แล้วครับ เพราะรู้ ว่าเจ้าของบ้านไม่ค่อยอยุ่บ้านไปทำงานกันตอนกลางวัน แล้วส่วนใหญ่จะมา2-3คน อาศัยเร็ว หยิบคว้าอ่ะไรได้เอาก่อน ยิ่งเดี่ยวนี้คดีแบบเยอะขึ้น มาก เมื่ออาทิตย์ ก่อน บ้านตำรวจที่อยู่ไม่ไกลนัก แถวบ้านผมก้โดนงัด ไปติดๆกัน2หลัง เจ้าขอฃบ้านกลับมาไล่ยิง โจร กระโดดหนีกันบ้านแตก จับใครไม่ได้ แล้วบ้านชางบ้านตาดำๆทำยังไงครับเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:24:38 PM »

คำแนะนำให้ยิงไว้ก่อน เป็นการแนะนำที่ผิด. กฎหมายอาจจะไม่ได้อยู่ข้างท่าน แต่จะหันมาเล่นงานท่าน ด้วย

มีพลัง อำนาจมักเหลิง Grin Grin Grin มือปืนไม่ใช้อาจดีกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:35:19 PM »

***  (ตำรวจบางนายก็บอกว่าทำถูกแล้ว อีกหลายนายก็พูดว่าทำไมไม่ยิงให้หมดแม็กฯไปเลย)

ถ้าผมจะตำหนิ ก็ตำหนิหลายนายที่ท่านว่าแหละครับ   ทั้งๆที่ผมเองก็อยากจะซัดให้คาช่องกระจกตรงนั้นเลย

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 03:51:04 PM »

..นี่กลางวันแสกๆนะครับ...ถามว่าแล้วถ้าเป็นกลางคืนล่ะ....จะยิงไหม... Wink

ถ้ากลางคืนผมคงยิงไม่รีรอครับ แต่นี่กลางวัน และก็เห้นว่ามีสายตรวจอยู่หน้าบ้าน1นาย ยังไงก็คงได้ไล่ตามจับกัน

ล่าสุดครับหัวขโมยก็เปิดปากบอกที่ซ่อนของหลังจากที่ฝ่ายสอบสวนใช้ไม้แข็งตลอดคืนไม่ได้ผล สุดท้ายพาคุณครูที่หัวขโมยนับถือมากล่อมก็ยอมบอกที่ซ่อนของ จากที่เมื่อวานนี้มันบอกว่า มันได้ได้เอาอะไรเลยสาบานก็ได้.....ตอนนี้ได้ของคืนบางส่วน แต่มันไม่ยอมเปิดปากเกี่ยวกับเพื่อนอีกคนที่หนีไปได้

....สงสัยคืนนี้คงมีสอบต่อภาค 2 แต่คงไม่ใช่ไม้อ่อนไม้นวม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 04:03:10 PM โดย andaman » บันทึกการเข้า
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 04:11:37 PM »

ตัดสินใจตอนนั้นสำหรับผมเห็นว่าเหมาะสมแล้วละครับ ไม่มีคนเจ็บ คนตาย ผมว่าแค่นี้ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

เหตุผมเกิดเมื่อวันที่ 20 มี.ค. ช่วงกลางวันเหมือนกัน ระหว่างคนไม่อยู่บ้านเพียงแค่ 4 ชั่วโมง (ช่วงระหว่าง 7 โมง ถึง 11 โมง) บ้านติดถนนใหญ่มี 7 11 อยู่หน้าบ้านเลยครับ มืออาชีพมากๆ ใช้ไขควงตัวเดียว เที่ยวทั่วบ้าน แต่กรณีผมไม่ได้ใช้ปืนครับ เพราะมันนอนเรียบร้อยอยู่บนบ้าน เจ้าหัวขโมยมันหาไม่เจอเอง แต่เข้าใจว่ามันก็คงพยายามหาอยู่แต่หาไม่เจอ สงสัยผมดู CSI มากไปหน่อย แล้วก็เพิ่งรู้ว่าตำรวจบ้านเรา ในโรงพักๆ ใหญ่ก็ยังไม่มีเจ้าหน้าที่พิสูจณ์หลักฐานเลย เพราะเห็นถ่ายรูปอย่างเดียว รอยนิ้วมือแฝงก็ไม่เก็บ แถมฝ่ายสืบสวนก็บอกให้ผมไปลองเดินที่ตลาดนัดในวันนั้นดู เพราะตำรวจก็ดูทรัพย์ไม่ออก แต่ให้เจ้าของทรัพย์โทรมาบอกถ้าเจอ เฮ้อ ประเทศไทย แถบเหน็บผมอีกว่ามีปืนมันก็ช่วยป้องกันขโมยไม่หรอก ยังต้องหาวิธีซ่อนปืนไม่ให้ขโมยรู้อีก อันนี้ผมเห็นด้วยแฮะ เพราะทุกวันนี้ ผวาบ้านโดนอีกรอบแล้วมันจะเอาปืนไปด้วย กลุ้มใจจริงๆ พกพาไปด้วยก็กลัวคุณโปฯ รวบ เอาไว้บ้านก็ถูกงัด ติดรถก็กลัวทั้งโจรทั้งโปฯ ประชาชนเต็มขั้นแบบผมต้องลงทุนซื้อระบบกันขโมย ซื้อ safe มาใช้ แถมพึงพาโปฯ ไม่ได้ ถ้านามสกุลไม่ดัง ไม่เป็นข่าว เฮ้อ ชีวิต

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์