เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:30:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกทีครับ.. G19 กับ G19 C แบบไหนน่าใช้ครับ.. ( พก ) เพื่อการตัดสินใจครับ..  (อ่าน 2798 ครั้ง)
CZ17
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 01:40:30 PM »

ผมจะไปรับ อวป. ที่ สน.อส. เลยคิดไม่ได้ว่าแบบไหนดีครับ..ระหว่าง G19 กับ G19 C ครับ...
เพราะ G19 C มีราคามากกว่า G19 แต่ผมได้จ่ายไปแล้ว 39,960 ครับ.. ราคาบาเร็ทต้า คอมแพ็ค..(ไม่มีครับ)...
ผมต้องการเอามาพกเป็นบางครั้งครับ..ส่วนใหญ่เฝ้าบ้านครับ...ช่วยบอกเหตุผลด้วยนะครับ......ขอขอบคุณล้วงหน้าครับ....
kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 01:48:01 PM »

ขนาดเท่ากันครับ แค่19c เจาะพอร์ตตรงสไล้ด์ รู้แค่นี้แหละ ให้คนอื่นมาตอบเพิ่มละกันครับ... ยิ้มีเลศนัย อิอิ

Shooter 9mm.
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 01:56:58 PM »

คำถามที่คุณถาม มันไม่ได้เป็นประเด็นสำหรับ ปืน ซี  หรือไม่มีตัวซีเลยครับ
เพราะกล็อค 19  กับกล็อค 19 ซี  มันคือปืนรุ่นเดียวกับทุกอย่าง เหมือนกันทุกอย่าง
เหมือนกับ ซื้อปลากระป๋อง ยี่ห้อ สามแม่ครัวมา 2 กระป๋อง จากห้างเดียวกัน เพียงแต่กระป๋องหนึ่ง มีรู  อีกกระป๋องหนึ่ง ไม่มีรู เท่านั้นเองครับ พอเข้าใจไหมครับ???

คือกล็อค 19 กับ 19 ซี เป็นตัวเดียวกัน เพียงแต่ 19 ธรรมดา ไม่เจาะรู  19 ซี เจาะรู
การเจาะรู วัตถุประสงค์ก็เพื่อลดแรงสะบัดขณะทำการยิง
ดังนั้น ถ้าจะเอามาพก  หรือเอามาเฝ้าบ้าน มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับว่า มันจะเป็นรุ่นธรรมดา หรือรุ่น ตัวซี เพราะมิติต่างๆ มันเท่ากันหมด

แต่ถ้าคุณถามว่า จะเอามายิงเร็ว จะเอามายิงแบบปืนถีบ เบาๆ เอามายิงซ้ำๆ 2 นัด
แบบดับเบิ้ลแทร็ป ได้เร็วๆ อย่างนี้ซิ จะได้ตอบได้ว่า จะเอาซี หรือไม่เอาซี

ว่าแต่ว่า ตอนนี้ 19 ธรรมดา ที่อส. ยังเหลือหรือครับ เห็นพวกบอกว่า เหลือแต่ตัวซี เท่านั้น
เอางี้แล้วกัน ไหนๆ ก็ไหน ถ้าไม่ได้คิดไปเป็นพวกยิงดับเบิ้ลแทร็ป บ่อยๆ กับเขาละก็
ซึ้อตัวธรรมดาดีกว่าครับ  อย่างน้อย การทำความสะอาดภายหลังการยิง ก็ทำได้เบาแรงกว่ารุ่น ซี เพราะมันเปื้อนน้อยหน่อย
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:15:48 PM »

ถ้าเลือกระหว่างสองตัวนี้ ผมเอาแบบไม่มีพอร์ทครับ

เหตุผล ไม่ต้องกังวลเรื่องก๊าซที่จะพุ่งขึ้นมาเวลาใช้ และไม่ต้องยุ่งยากเรื่องทำความสะอาดพอร์ทหลังยิง

ซึ่งสำหรับผม เป็นเรื่องใหญ่กว่าการยิงซ้ำได้เร็วขึ้น จากการทำงานของพอร์ทครับ (ถ้าฝึกซ้อมดีดี ก็ไม่น่าจะต่างกันมากนัก)

เรื่องการพกการใช้ไม่แตกต่าง เพราะตัวปืนมิติเท่ากันทุกประการครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:38:21 PM »

G 19 ธรรมดาดีแล้วครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:43:25 PM »

ธรรมดา หมด มีแต่ พิเศษ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:43:41 PM »

19 ครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:45:21 PM »

ถ้าชอบแบบมีรูก็เอาตัว C ถ้าชอบแบบไม่มีรูก็เอาตัวธรรมดาครับ   อย่างอื่นเหมือนกันหมด Grin Grin Grin
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:47:32 PM »

Glock19โครงการระยะ3 สน.อส. ตอนนี้หมดแล้วนะครับ เหลือแต่แบบ Glock19C ไม่รู้ว่าจะเข้ามาอีกเมื่อไหร่ ยังไงก็เข้าไปถามเจ้าหน้าที่ที่สน.อส.ด้วยตัวเองอีกที
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 03:36:24 PM »

..ถ้า.G19.หมด..เอาที่มี..C..ก็ได้ครับ.ยังไงก็ได้ราคาถูกกว่าชาวบ้าน.อยู่แล้วครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 04:02:45 PM »

เอาที่ไม่มี C นั่นแหละครับพี่...  Grin
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 04:59:59 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ..ครับ...คือราคาที่ผมจ่ายไปเป็นราคา ของ ราคาบาเร็ทต้า คอมแพ็ค..ครับ(แต่ไม่มี) ครับก็เลยมานั่งคิดว่าถ้าเลือก 19C กับ 19 ธรรมดาราคาจะต่างกัน...อยู่ ประมาณ 2 พัน และไม่รู้ว่าจะได้ส่วนต่างคืนหรือเปล่าครับ...ก็เลยคิดว่าถ้ามีตอบดีๆ...จากท่านสมาชิก อวป. ก็จะนำไปพิจารณาในการเลือกครับ..โดยไม่ได้หวังถึงส่วนต่างครับ....(ถ้าไม่ได้เงินที่จ่ายเกินคืน..ก็จะได้ไม่ต้องกังวลครับ) ...จะได้ไม่ต้องเสียดายเงิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก(เงิน...ทอง...หา..ยาก..ครับ).. เศร้า น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 05:02:01 PM โดย CZ17 » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 05:14:15 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ..ครับ...คือราคาที่ผมจ่ายไปเป็นราคา ของ ราคาบาเร็ทต้า คอมแพ็ค..ครับ(แต่ไม่มี) ครับก็เลยมานั่งคิดว่าถ้าเลือก 19C กับ 19 ธรรมดาราคาจะต่างกัน...อยู่ ประมาณ 2 พัน และไม่รู้ว่าจะได้ส่วนต่างคืนหรือเปล่าครับ...ก็เลยคิดว่าถ้ามีตอบดีๆ...จากท่านสมาชิก อวป. ก็จะนำไปพิจารณาในการเลือกครับ..โดยไม่ได้หวังถึงส่วนต่างครับ....(ถ้าไม่ได้เงินที่จ่ายเกินคืน..ก็จะได้ไม่ต้องกังวลครับ) ...จะได้ไม่ต้องเสียดายเงิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก(เงิน...ทอง...หา..ยาก..ครับ).. เศร้า น้ำลายหก
ครับ ผมก็คนหนึ่งแหละครับ ที่เป็นคนขี้งกๆๆๆ มากๆ เงินเล็กเงินน้อย งก ทุกบาททุกสตางค์
แต่ส่วนต่างที่ท่านว่านี้ มันจะเหลือน้อยนิด ถ้าเทียบกับโอกาสที่ท่านเสียไปเพราะคำนึงถึงแค่ส่วนต่างตรงนี้    ลองเอาราคาร้านปืนที่ไม่ใช่สวัสดิการมาเทียบ ท่านคงไม่เสียดายส่วนต่างจำนวนนี้ เท่าไหร่กระมังครับ ........ลองคิดดู
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 05:24:31 PM »

ครับ ผมก็คนหนึ่งแหละครับ ที่เป็นคนขี้งกๆๆๆ มากๆ เงินเล็กเงินน้อย งก ทุกบาททุกสตางค์
แต่ส่วนต่างที่ท่านว่านี้ มันจะเหลือน้อยนิด ถ้าเทียบกับโอกาสที่ท่านเสียไปเพราะคำนึงถึงแค่ส่วนต่างตรงนี้    ลองเอาราคาร้านปืนที่ไม่ใช่สวัสดิการมาเทียบ ท่านคงไม่เสียดายส่วนต่างจำนวนนี้ เท่าไหร่กระมังครับ ........ลองคิดดู

และตอนนี้ท่านสมาชิกบางท่าน ได้ให้คำแนะนำว่า 19 ธรรมดา หมด...ผมก็คงจะเลือก 19 C เป็นแน่ ..ครับ..ไม่มีทางเลือกแล้ว..( คงได้ไปรับประมาณอาทิตย์หน้าครับ..)
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:37:31 PM »

ประกอบการตัดสินใจ
พอดีผมชอบแบบยิ่งช้า เพื่อเก็บคะแนนเลยต้องถือปืนใกล้หน้านิดหนึ่ง
เคยยิ่ง19ซี แล้วลมเข้าหน้า แต่ดีตรงที่นำหนักไกเบากว่า
ลองดูครับ 
แต่ผมเลือก19 แล้วไปแต่งนำหนักไก หน่อย จะได้ไม่ต้องรากยาว
เปลี่ยนง่ายครับไม่แพง

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์