เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกทีครับ.. G19 กับ G19 C แบบไหนน่าใช้ครับ.. ( พก ) เพื่อการตัดสินใจครับ..  (อ่าน 2778 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:52:15 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ..ครับ...คือราคาที่ผมจ่ายไปเป็นราคา ของ ราคาบาเร็ทต้า คอมแพ็ค..ครับ(แต่ไม่มี) ครับก็เลยมานั่งคิดว่าถ้าเลือก 19C กับ 19 ธรรมดาราคาจะต่างกัน...อยู่ ประมาณ 2 พัน และไม่รู้ว่าจะได้ส่วนต่างคืนหรือเปล่าครับ...ก็เลยคิดว่าถ้ามีตอบดีๆ...จากท่านสมาชิก อวป. ก็จะนำไปพิจารณาในการเลือกครับ..โดยไม่ได้หวังถึงส่วนต่างครับ....(ถ้าไม่ได้เงินที่จ่ายเกินคืน..ก็จะได้ไม่ต้องกังวลครับ) ...จะได้ไม่ต้องเสียดายเงิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก(เงิน...ทอง...หา..ยาก..ครับ).. เศร้า น้ำลายหก
ครับ ผมก็คนหนึ่งแหละครับ ที่เป็นคนขี้งกๆๆๆ มากๆ เงินเล็กเงินน้อย งก ทุกบาททุกสตางค์
แต่ส่วนต่างที่ท่านว่านี้ มันจะเหลือน้อยนิด ถ้าเทียบกับโอกาสที่ท่านเสียไปเพราะคำนึงถึงแค่ส่วนต่างตรงนี้    ลองเอาราคาร้านปืนที่ไม่ใช่สวัสดิการมาเทียบ ท่านคงไม่เสียดายส่วนต่างจำนวนนี้ เท่าไหร่กระมังครับ ........ลองคิดดู

และตอนนี้ท่านสมาชิกบางท่าน ได้ให้คำแนะนำว่า 19 ธรรมดา หมด...ผมก็คงจะเลือก 19 C เป็นแน่ ..ครับ..ไม่มีทางเลือกแล้ว..( คงได้ไปรับประมาณอาทิตย์หน้าครับ..)
ครับ เอาเถอะครับ ก็ตัวธรรมดามันหมดนี่นา เราไม่มีทางเลือกแล้ว  ทำไงได้   ท่านเพิ่งอยากจะได้ ดวงมันไม่สมพงษ์กัน ตอนที่รุ่นธรรมดามันมี เราก็ไม่ได้ไปเอา เฮ้อ...
ดวงมันจะได้ ซี  ก็ ซี เถอะครับ  ดีกว่าปล่อยให้สิทธิในการซื้อปืนราคาช่วยเหลือกระเป๋าของเรามันหลุดลอยไป
ราคาสวัสดิการ ประมาณ 40,000 บาท ลองไปเช็คราคาหน้าร้านแถววังบูรพาดูซีครับ
ถ้าท่านทราบราคาหน้าร้านปัจจุบัน  ท่านจะชื่นชมกับราคาสวัสดิการที่ท่านกำลังจะเสียเงินอยู่เป็นแน่ ของเหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันที่ว่าซื้อกันคนละที่ แต่ราคาถูกกว่ากันเกือบครึ่ง ไม่เอาก็เสียโอกาสแย่แล้วแหละครับ ......ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับสมาชิก
กล็อคคนใหม่ด้วยครับ......เต่า บางเขน
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:11:12 PM »

ปืนสวัสดิการ ดูเหมือนจะมี G26 เป็นตัวเลือกอีกตัวนะครับ

ถ้าไม่ได้ตั้งธงที่มิติต้องไม่เล็กกว่า G19 และไม่ซีเรียสเรื่องจำนวนกระสุนที่ลดลงไป

G26 ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ เสริมแม็กหรือส้นด้ามให้จับถนัดมือ พกพาสบายกว่า G19 ครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:18:59 PM »

19 ธรรมดาไม่มี c ดีที่สุดดดดด. Wink
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:21:39 PM »

ปืนสวัสดิการ ดูเหมือนจะมี G26 เป็นตัวเลือกอีกตัวนะครับ

ถ้าไม่ได้ตั้งธงที่มิติต้องไม่เล็กกว่า G19 และไม่ซีเรียสเรื่องจำนวนกระสุนที่ลดลงไป

G26 ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ เสริมแม็กหรือส้นด้ามให้จับถนัดมือ พกพาสบายกว่า G19 ครับ 
  Grin
ถ้ามี 26 เหลืออยู่จริง ผมเห็นด้วยกับพี่ ท๊อบ ค๊อป ครับผม  ได้ 26 ไม่เจาะ ก็แจ๋วไปเลยครับ เห็นด้วยครับ.....ขอให้มีเหลือจริงๆ เหอะ  เอาใจช่วย
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:28:21 AM »

Grin
ถ้ามี 26 เหลืออยู่จริง ผมเห็นด้วยกับพี่ ท๊อบ ค๊อป ครับผม  ได้ 26 ไม่เจาะ ก็แจ๋วไปเลยครับ เห็นด้วยครับ.....ขอให้มีเหลือจริงๆ เหอะ  เอาใจช่วย

ขอบคุณ ท่านเต่า บางเขน และท่าน สมาชิกทุกท่านครับ..สำหรับทุกคำแนะนำดีๆ ครับ..
G26 ไม่เล็กเกินใช่ไหมครับ...ไม่ทราบว่ามีข้อมูล 26 ไหมครับ..ผมอยากได้ข้อมูลแบบ คร่าวๆ ครับ ( ไม่ได้ศึกษาข้อมูล 26 เลยครับ )..ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ... ไหว้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:37:04 AM »

..พิมพ์ Glock 26 review ใน google มีข้อมูลเพียบ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:40:42 AM »

..พิมพ์ Glock 26 review ใน google มีข้อมูลเพียบ...
ขอบคุณครับ..
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:26:32 AM »

กล็อค 26 เล็กกว่า 19 นิดเดียวเอง
ด้ามสั้นกว่า 19 นิดเดียวเอง
ลูกน้อยกว่า 19 หน่อยหนึ่ง
แต่พกสบายกว่า 19 เยอะเลย (พกซุกซ่อนนะ)
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:02:13 AM »

กล็อค 26 เล็กกว่า 19 นิดเดียวเอง
ด้ามสั้นกว่า 19 นิดเดียวเอง
ลูกน้อยกว่า 19 หน่อยหนึ่ง
แต่พกสบายกว่า 19 เยอะเลย (พกซุกซ่อนนะ)

คุณเต๋า..1911 แฟน กล็อก.. คิก คิก คิก คิก

Jagua21
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:06:45 PM »

ผมใช้ 19 ซีครับ ไม่มีปัญหาเวลายิงแต่อย่างใด   รันอิน 10 นัดไหลลื่นผ่านตลอด  เสียอย่างเดียวขนาดเจาะรูแล้วปืนยังดิ้นน่าดูเลย  เลยทำให้คิดว่าของใหม่ก็งั้นแหล่ะไม่เคย(ยิง)ก็เลยดิ้น Grin Grin  แต่ก็ยังดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี   ถ้าธรรมดาไม่มีก็เอามาก่อนแล้วค่อยหาลำกล้องทีหลังก็ได้ ยิ้มีเลศนัย
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:26:31 PM »

ผมใช้ 19 ซีครับ ไม่มีปัญหาเวลายิงแต่อย่างใด   รันอิน 10 นัดไหลลื่นผ่านตลอด  เสียอย่างเดียวขนาดเจาะรูแล้วปืนยังดิ้นน่าดูเลย  เลยทำให้คิดว่าของใหม่ก็งั้นแหล่ะไม่เคย(ยิง)ก็เลยดิ้น Grin Grin  แต่ก็ยังดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี   ถ้าธรรมดาไม่มีก็เอามาก่อนแล้วค่อยหาลำกล้องทีหลังก็ได้ ยิ้มีเลศนัย

ขอรบกวนครับ...แล้วเวลายิงท่า ฮิป..มีผลไหมครับ..ที่เปลวไฟจะพุ่งขึ้น และจะไปโดนบริเวณใบหน้า ..อย่างที่ ท่านสมาชิกท่านอื่นแนะนำครับ.. 
Jagua21
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:45:06 PM »

ยิงท่าฮิปตรงๆน่าจะมีผลโดนหน้าโดนตากันบ้างล่ะครับ  อ๋อย อ๋อย   ขอแนะนำว่าหากจำเป็นต้องใช้ท่าฮิปให้ตะแคงปืนยิงดีกว่าแล้วไม่ว่าจะถนัดซ้ายหรือขวา ให้ตะแคงปืนไปทางขวาแค่นี้ก็สบายแล้วปลอกก็กระเด็นลงพื้น แก๊สและไฟก็พุ่งไปทางขวาโดนคนร้ายอีกคนที่กำลังวิ่งเข้ามาตาบอดไปอีกคน  โอ้โอพระเจ้าจอร์จอะไรจะปานนั้น เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 07:45:19 AM »

..เข้าใจว่า จขกท. สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้ คราวนี้ก็เอา G.26 ไปก่อน แล้วค่อยหาที่เป็น Full size หรือ Compact อีกกระบอก..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:29:39 AM »

ขอบคุณทุกท่าน ที่แนะนำครับ..
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:21:01 AM »

ตัดสินใจแล้วรีบไป  เมื่อวันที่ 2 เม.ย. ตัวซียังมี  ผมเห็นหลายคนเปลี่ยนเป็น ซี 
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์