เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:34:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเดียวมีปืน500กว่ากระบอก (ไม่ได้พิมพิ์ผิดครับ)  (อ่าน 7413 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:13:15 AM »

ที่ผมรู้จัก...........มีถึงพันกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:36:17 AM »

อย่างพวกเราอย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ มีกระบอกสองกระบอกก็พอแล้ว
ถึงทางการให้ป3 500กระบอก เราก็คงไม่ซื้อมากถึงขนาดนั้น  อีกอย่างคนซื้อมาเก็บ
กับคนที่ซื้อมาเพื่อใช้งาน คงมีจุดประสงค์และความรู้สึกที่มีปืนต่างกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:16:18 AM »

Wink นายทะเบียนใจดีครับอนุญาตให้มีได้ตั้ง ๕๐๐ กระบอก 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:22:17 AM »

Wink นายทะเบียนใจดีครับอนุญาตให้มีได้ตั้ง ๕๐๐ กระบอก 

ถ้าผมซื้อปืนถึง500กระบอก เมียคงไม่ให้อยู่บ้านแน่

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:07:16 AM »

ยืนยันว่าคุณพิมพ์ผิด.....  ยิ้มีเลศนัย
 ....พิมพ์ ไม่ใช่ พิมพิ์   คิก คิก คิก คิก
   ... มีเยอะไม่ใช่เรื่องแปลก ที่แปลกกว่าคือพวกที่บอกว่าประชาชนให้มีแค่สั้นหนึ่งยาวหนึ่งเท่านั้น............... แลบลิ้น แลบลิ้น

บางคน...บอกประชาชนให้สั้น ๑ ยาว ๑ แต่ตัวเอง มีเป็นห้อง..จนล้น... แลบลิ้น

แปลว่า ไม่จัดอยู่ในกลุ่ม  ประชาชน ไงครับ

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:35:09 AM »

ผมมีเป็นหมื่นครับ เริ่มซื้อตั้งแต่ปี33   ซื้อเดือนละเล่ม อวป......จ๊าก
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:45:40 AM »

เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากครับ  ผมเองคงสัก 5 กระบอกนี่ก็หรูแล้วครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

เดาๆเอาว่าคนๆนั้นน่าจะบ้านอยู่ไกล้ๆผมนี่ละมั้ง ถ้าไม่ผิดนะ... ท่านชอบเล่นรถ มอไซค์โบราณด้วย มี ฮาเลย์ รุ่นเก๋าสุดๆอยู่คัน เห็นเอามาซ่อมมาเก็บงานที่ช่างแถวบ้านผม ...

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:59:46 AM »

Grin Grin ท่านเจ้าของจะจำได้หมด 500 กระบอกรึเปล่าน้อ.. น่าคิด
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:24:51 AM »

ถ้าผมซื้อปืนถึง500กระบอก เมียคงไม่ให้อยู่บ้านแน่

คิก คิก คิก คิก คงให้พี่บุญไปปลูกบ้านให้ปืนแล้วก็อยู่กับปืน..... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:30:17 AM »

ไม่ผิดกฎหมาย ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
ถ้าผมมีตังค์ ก็คงซื้อเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ แค่นี้
แฟนก็ชัก งอนๆ แล้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:31:46 AM »

ข้อสงสัยคือนายทะเบียนอนุญาตให้มีครอบครองหลายๆกระบอกได้อย่างไร เหตุผลที่จะอ้างในการขอน่ะครับ ขอบคุณ     ปล.ผมทำคำอ้างกรอบสีดำ-เหลืองไม่เป็นน่ะครับมีใครจะช่วยชี้แนะก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ปล.ผมทำคำอ้างกรอบสีดำ-เหลืองไม่เป็นน่ะครับมีใครจะช่วยชี้แนะก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

วิธีคือ  click ตรงมุมขวาคำว่า "อ้างถึง" ครับ....... Grin

ติ่ง Colt แฟน Glock
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:42:50 AM »

ถ้าเป็นผม บังเอิญมีได้ซัก10กระบอก  น้ำลายหก

คงต้องทานปืนแทนข้าวแล้วกระมังครับ  โดนชก
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:45:18 AM »

เมืองไทย....อะไรก็เกิดขึ้น หรือ เป็นไปได้ครับ หากมีอำนาจ วาสนา และสตางค์ สามอย่างที่ว่ามาคือคุณสมบัติที่นายทะเบียนต้องการ

คุณมีข้อใหนกันแล้วบ้าง Grin โดนชก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:54:01 AM »

มีไว้เพื่อการสะสมไม่น่าจะแปลกครับ
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:15:07 PM »

ถ้าคนคนนึงเป็นคนมีฐานะ อยู่ในพื้นที่เป็นที่นับหน้าถือตา ช่วยเหลือราชการทุกครั้งที่ขอมา
ไม่มีประวัติด้านลบ มีที่มาของเงินที่สะอาด ทำมาหากินถูกต้อง จะขอมีปืน เป็นจำนวนมากกว่า
ประชาชนธรรมดา หากผมเป็นนายทะเบียน ผมเดาก่อนเลย คนนี้ชอบสะสม ไม่มีพิษมีภัยกับใคร
แต่ต้องให้แสดงวิธี สถานที่เก็บปืน ต้องปลอดภัยจากการถูกโจรกรรมไปใช้ในทางที่ผิดให้ได้

เงินไม่ใช่พระเจ้า แต่มีอำนาจเกือบๆเท่าพระเจ้า
ที่บอกว่าไม่ บางทีขึ้นอยู่กับจำนวน ว่าเท่าไหร่
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์