เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:46:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านปืนที่ท่านทั้งหลายไว้วางใจใน กทม.ครับ  (อ่าน 7785 ครั้ง)
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 05:00:15 PM »

พอดีจะซื้อปืนยาว .22 รบกวนหน่อยครับ

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 05:04:02 PM »

วางใจเรื่องไหนครับ? ถ้าเรื่องราคา เจาะจงรุ่นปืนมาเลยดีกว่า อาจบอกได้ว่าทั่วไปควรอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อจริงๆ ค่อยไปเดินหาร้านที่มีของเลย ลายไม้ถูกใจ ถูกกว่าบ้าง ดีกว่าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 05:08:09 PM »

ร้านขายราคาถูกสุดผมยังหาไม่เจอ.......แต่ร้านขายแพงสุด มีอยู่หลายร้าน คนในนี้ทราบดี............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 06:35:42 PM »

ร้านโยธินคับ ราคาดี บริการเยี่ยม
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:46:20 PM »

โย ครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
m67chai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:57:34 PM »

ผมจอง คิมเบอร์ ทีม แมท ทู  กับ ร้าน โยธิน ครับ บริการดี
แบงค์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:59:49 PM »

ร้านโยธินครับราคาเป็นธรรมดี
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:01:51 PM »

ลองเดินถามดูเดี๋ยวก็รู้
ร้านโพกผ้าบางร้านยังถูกกว่าร้านคนไทยก็มี

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:36:48 PM »

เดินถามเลยครับ.....ทั้งราคาและของ

ก่อนไปหาข้อมูลของรุ่นที่จะซื้อให้แน่นๆ จะได้ไม่เขวเวลาบางร้านเสนอปืนรุ่นแปลกๆ....

เดินถามเองให้ทั่วๆแล้วท่านจะทราบเองว่าร้านไหนเป็นยังไง....

ได้ร้านในใจแล้วกลับไปคุยเลย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:05:27 PM »

ถ้าไปซื้อเอง  ก็เดิน  ๆสอบถามราคาครับ  ดูหลาย ๆร้านหน่อย    ปืนสวยถูกใจราคารับได้  ก็ซื้อเลย 

ไม่แน่ อาจเกิดกิเลสเพิ่ม   ก็จะได้ซื้ออีกกระบอก

แต่ถ้าอยู่ที่บ้านรอ ส่ง  ป3 กับเงิน แล้วให้ร้านส่งปืนให้   ก็เช็คราคาที่เราพอใจสูงสุด 

แต่เราไม่ได้เลือก   อาจจะได้ตัวที่ขี้เหร่ที่สุดในร้าน    หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:18:04 PM »

ร้านไหนก็ได้ครับ  เป็นปืนใหม่  ของแถมเยอะ  ราคาถูกสุด Grin Grin Grin Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:48:26 PM »

พอดีจะซื้อปืนยาว .22 รบกวนหน่อยครับ
สวัสดีครับ ผมเคยพาเพื่อนไปเดินซื้อบ่อยๆ แนะนำให้เลยแล้วกัน

การไปเดินวังบูรพา ก็มีการเดินสองแบบ คือ เสี่ยชม (ดูอย่างเดียว ไม่ซื้อ) อย่างนี้ ร้านปืนเขาเหม็นหน้า ดูอย่างเดียวไม่ซื้อ
เดินแบบประเภทที่ 2 คือ จะเอาจริง จะซื้อจริง คือเอาป.3 ไปโชว์ด้วย ว่า ข้าฯจะซื้อจริงๆ นะเนี่ยะ  ร้านปืน แค่เห็นป.3 ในมือของท่าน เขาก็แทบกระชากตัวท่านเข้าร้านแล้วแหละครับ เพราะคนมาเป็นเสี่ยชม นั้น มากกว่า คนมาเดินซื้อจริงๆ ในแต่ละวัน ดังนั้น ถ้าเขาเห็นท่านมีป.3 ไปโชว์ละก็ ถูกลากเข้าร้านแน่ๆ  ดังนั้น
ถามว่า ท่านมีป.3 หรือยังครับ (คงเข้าใจนะครับ ว่า ป.3 คือ ใบอนุญาตให้ซื้อปืน)
ถ้าท่านมีป.3 แล้ว ท่านไปเดินเลยครับ  เตรียมกายให้พร้อม  เตรียมกำลังใจ ให้พร้อม
1.เตรียมกำลังกาย หมายถึง ปืนยาว .22 มีแทบทุกร้าน ดังนั้น ท่านต้องเดินเลือกหลายๆ ร้าน หรือเป็นไปได้ ดูมันทุกร้านไปเลยก็ได้ ให้ถูกใจ เหนื่อยเอาการนะครับ
2.เตรียมกำลังใจ หมายถึง ทุกร้านที่มี .22 เมื่อเห็นท่านมี ป.3 เขาก็จะลากท่านเข้าไปในร้าน แล้วคะยั้น คะยอ ท่าน ให้ซื้อปืนในร้านเขา ก็ขอให้ท่านหนักแน่น ถามราคาเขาก่อนว่า เขาลงต่ำสุดได้เท่าไหร่ แล้วก็เดินออกเลย ไปหาร้านข้างหน้าต่อ ถามราคามันให้ทุกร้าน ไม่ต้องเกรงใจเขา เพราะเราจะซื้อของ เงินก็เงินของเรา จะไปเกรงใจเขาทำไม

ถามไปให้ทุกร้าน ว่า เขาลงราคาให้ต่ำสุดเท่าไหร่ ก็เอาร้านที่ต่ำที่สุดนั่นแหละครับ
เรื่องสภาพปืน บอกไม่ได้ ท่านต้องดูเอาเอง ลายไม้ ความเรียบร้อยฯ

ทีนี้ ลูกเล่นของบางร้านเท่าที่เจอ จะขายแพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อย แต่อ้างว่า ร้านเขา แถมโน่น แถมนี่ เยอะแยะกว่าร้านที่ขายถูกกว่า อาทิเช่น  ซื้อร้านฉันซิ ร้านฉันแถมกระสุน ร้อยนัดเชียวนะ (100 นัด คิดเป็นเงินก็ประมาณ 500 บาท ) ร้านฉันแถมที่ล้างปืนด้วยนะ
(เครื่องมือชุดล้าง .22 อย่างปานกลาง ก็ราคา ไม่เกิน 200 บาท)   ร้านฉันแถมน้ำยา ล้างปืนด้วยนะ (กระป๋องละประมาณ 200 บาท ) ร้านฉันแถมกระเป๋าใส่ปืนรูดซิปผ้าร่มให้ด้วยนะ (ราคาไม่น่าเกิน 500 บาท ) เบ็ดเสร็จเต็มพิกัดแบบนี้ ประมาณ 1400 บาท เท่านั้น
แต่ถ้าเขาบอกราคาเรา เกินกว่าร้านอื่น ซัก 2000 บาท  เขาก็ได้กำไรกว่าอีกร้านหนึ่งอยู่ดี
(เขาเอาของแถมมาล่อใจเรานั่นเอง)
ดังนั้น เงินของเรา ไม่ต้องไปกลัวใคร ต่อรองกันให้ถึงที่สุด เขาอยากขายเราอยู่แล้วแหละครับ เชื่อเหอะ ไม่ต้องไปเกรงใจเขา
ผมบอกร้านไม่ได้หรอกครับ......ไม่ดีในที่นี้ แต่วิธีการเดินแบบนี้ แนะนำได้ไม่น่าเกลียด
บางร้าน ขายปืน ดูหน้า ก็มี  บางครั้ง คนซื้อ จึงต้องพาคนรู้จัก มาช่วยซื้อ พาข้าราชการ มาช่วยซื้อ ก็มีกันให้เห็นอยู่บ่อยๆ ไป แต่งเครืองแบบมายังมีเลย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:56:45 PM »

พูดแทบตาย ถามจริงๆเหอะ แล้วคิดจะเอายี่ห้ออะไร อยู่ในใจล่ะครับ เล่าให้ฟังได้ไหม
ผมก็ไม่เก่งยี่ห้อนักหรอก แต่ราคากันเองที่สุดตอนนี้ ขณะนี้
คุณภาพ สมราคา ตอนนี้ และตลอดไป  ก็ซีแซด แหละครับ คุณภาพอาจจะคับแก้วเสียด้วยซ้ำไป
ถ้าคิดซื้อซีแซด ก็เดินกันหน่องปูดเชียวนะครับ เพราะมีแทบทุกร้าน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:00:54 PM »

เคยยิง อิซมาส เซเบิลไหมครับ ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:34:19 AM »

ระวังนะเที่ยวเอา ป3  ให้ทางร้านปืนดูเจอร้านไม่ซื่อไม่ดีเดียวเจอดีได้นะเคยเห็นมากะตาแล้ว  มันเป็นเรื่องปกติที่ทางร้านไม่อยากบริการคนที่มาดูสินค้าเขาเฉยๆโดยไม่ซื้ออะไร   เคยมีคนชนบทมาหาซื้อปืนเข้าไปในร้านหนึ่งซึ่งเป็นร้านในตำนานที่พวกเราสมาชิกส่วนใหญ่ชอบกล่าวถึงกัน (แต่ไม่ใช่ร้านโพกหัวครับ)  คนขายถามว่าต้องการอะไร   คนซื้อก็บอกไปว่าต้องการซื้อปืนขนาดนี้ยี่ห้อนี้.....คนขายถามว่ามีใบ ป.3 รึปล่าว  คนซื้อบอกว่ามีพร้อมกับยื่นซองสีน้ำตาลให้ดู   คนขายดูแล้วก็เอาใส่ลิ้นชักโต๊ะแล้วล็อกกุญแจแล้วบอกว่าร้านเราขายปืนดีที่สุดและถูกที่สุดไม่เชื่อให้ไปเดินถามร้านอื่นดูได้เลย  แล้วก็พูดต่างๆนาๆเพื่อที่จะให้ซื้อปืนจากร้านเขาโดยที่ไม่ยอมคืน  ใบ.ป3ให้เพื่อทีจะให้ซื้อๆปืนร้านเขาในราคาที่ผมรู้สึกว่าแพงกว่าร้านอื่นอยู่หลายพัน   สุดท้ายก็ต้องซื้อครับเพราะตามเล่เหลี่ยมเจ้าของร้านไม่ทันเห็นแล้วได้แต่สงสาร    ตอนหลังเวลาที่ผมเห็นปืนมาใหม่แต่เรายังมีเงินไม่พอจะซื้อแต่อยากเล่น   ก็ไปตามร้านแล้วเอาซองสีน้ำตาลไปด้วย    เวลาที่ร้านถามว่ามี ใบ ป 3 รึปล่าว     ผมจะยื่นซองให้ดูแล้วบอกว่ามีแต่ผมไม่ให้ทางร้าน  พอชูซองให้ดูแล้วรีบเก็บไว้กับตัวแล้วเราก็ขอเอาปืนรุ่นใหม่ๆมาลองเล่นดู....แทบจะทุกร้านถ้าเราบอกว่าไม่มี ใบ ป 3  จะไม่ค่อยบริการครับแบบถามคำตอบคำ    แต่ถ้าบอกว่าเรามี ใบ ป 3 มาด้วยบริการให้แบบคนละเรื่องเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 08:37:18 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์