เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:45:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านปืนที่ท่านทั้งหลายไว้วางใจใน กทม.ครับ  (อ่าน 7781 ครั้ง)
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:45:18 AM »

ร้านโยธินครับราคาเป็นธรรมดี
โย ครับ
ร้านโยธินคับ ราคาดี บริการเยี่ยม
ครับร้านนี้บริการดีราคาเป็นกันเอง

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:29:12 AM »

เคยยิง อิซมาส เซเบิลไหมครับ ................

Grin Grin พี่มะขิ่นชี้นำแบบนอกกรอบ(ตามตลาดเมืองไทย) หุหุ..
เรียนถามพี่มะขิ่นต่อ.. รบกวนเปรียบเทียบอิซมาส กับ ซีแซด ในเรื่องของประสิทธิภาพ,การหวังผล และเรื่องของแต่ง เช่น ราคาขากล้อง,การหาสิ่งของว่ายากง่ายต่างกันอย่างไร เพื่อเป็นแนวทางแก่น้องๆครับ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:26:44 PM »

ร้านปืนที่พอไว้ใจได้เท่าที่ผมเคยเข้าไปใช้บริการก็มีหลายร้านครับ   เช่นร้านหมู่ชั้น    ร้านแสงทอง    ร้านเนรมิตร   ร้านไทยเนฯ...    ร้านไกอาร์ม  นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งครับแต่จริงๆก็ยังมีอีกหลายร้านที่วางใจได้ตามที่พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกได้เคยแนะนำไว้    เพียงแต่เราพยายามหลีกเลี่ยงพวกร้านปืนในตำนานนะครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:54:47 PM »

Winkเอ คุณ tao bangkhaen แม้ไม่ใช่กระทู้กล็อค ก็ยังแนะนำได้เยี่ยมครับ เยี่ยม
ร้านที่วางใจ ถ้ามี ป.สาม แล้วแนะนำให้เดินหลายร้านครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:48:18 PM »

โย แน่นอนกว่า ครับ เยี่ยม
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:18:03 PM »

ร้านปืนที่พอไว้ใจได้เท่าที่ผมเคยเข้าไปใช้บริการก็มีหลายร้านครับ   เช่นร้านหมู่ชั้น    ร้านแสงทอง    ร้านเนรมิตร   ร้านไทยเนฯ...    ร้านไกอาร์ม  นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งครับแต่จริงๆก็ยังมีอีกหลายร้านที่วางใจได้ตามที่พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกได้เคยแนะนำไว้    เพียงแต่เราพยายามหลีกเลี่ยงพวกร้านปืนในตำนานนะครับ
  Smiley Smiley มือใหม่ครับ ร้านปืนในตำนาน ร้านอะไรครับ ใช่ร้าน มีปืนดี.... หรือเปล่าครับ ไหว้ ไหว้
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:37:36 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกคนที่แนะนำครับแต่บางท่านที่เคยเจอทำให้ผมกลัวเลยที่เก็บใบป.3เราไว้ คือผมเป็นมือใหม่ครับแต่ก็ไม่ได้ติดอกติดใจกับปืนอันไหนเป็นพิเศษที่่ชอบจริงๆคือความไม่เหมือนใครบางท่านอาจชอบซีแซด ผมก็ชอบน่ะ 453 วา แต่ตอนซื้ออาจจะเป็นเทารัส เอ็ม62 ก็ได้แต่ที่รบกวนถามคืออยากได้ร้านที่จริงใจ กับเราไม่อยากโดนหลอกขาย หรือเสียความรู้สึกกับของที่เราได้ซื้อมา แต่ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่แน่ะนำมาครับ

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:39:36 PM »

รูเกอร์ 77/22 ใน อวป. เล่มใหม่ก็ดูดีนะครับ บึกบึน หน้าตาเหมือนไรเฟิลชนวนกลาง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nanmaxnum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:47:07 PM »

โย แน่นอนกว่า ครับ เยี่ยม

ขออนุญาตถามต่อนะครับ  ที่ร้านนี้มี มาร์ลินคานเหวี่ยง ขนาด.22 หรือไม่ครับ ราคาโดยประมาณ พอจะบอกได้ไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:33:23 PM »

สน.อส. ครับ ถูกที่สุด

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:09:14 PM »

สน.อส. ครับ ถูกที่สุด

หลงรัก หลงรัก เยี่ยม

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:16:33 AM »

เคยยิง อิซมาส เซเบิลไหมครับ ................

Grin Grin พี่มะขิ่นชี้นำแบบนอกกรอบ(ตามตลาดเมืองไทย) หุหุ..
เรียนถามพี่มะขิ่นต่อ.. รบกวนเปรียบเทียบอิซมาส กับ ซีแซด ในเรื่องของประสิทธิภาพ,การหวังผล และเรื่องของแต่ง เช่น ราคาขากล้อง,การหาสิ่งของว่ายากง่ายต่างกันอย่างไร เพื่อเป็นแนวทางแก่น้องๆครับ ไหว้

ของแต่งสำหรับเซเบิล ไม่ต้องไปหาครับ.............ไม่มี

ถ้าจะวางรางเสริมต้องดัดแปลงเอง.............

สำหรับการใช้งาน..............กล่าวลำบากครับ เพราะมีไม่กี่คนที่ได้สัมผัสเซเบิล ...........คนที่สัมผัสแต่แค่ CZ ก็จะมีข้อมูลดีๆของ CZ มาเสนอ และให้ความเห็นได้เฉพาะกับปืนที่เคยยิงมามากๆ................

ผมบอกได้ว่า ถ้าเดิมๆ ยิงศูนย์เปิด เซเบิลสู้ CZ ไม่ได้ ด้วยที่ CZ มีศูนย์เล็งที่ถือว่าดีมากๆ หรือดีที่สุดรุ่นหนึ่ง..................แต่ถ้าวางกล้องเล็ง ที่ประสิทธิภาพกล้องพอๆกัน...............

ผมยิงเซเบิลได้กลุ่มดีกว่า

ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลสำหรับให้คนอ่านนำไปพิจารณาเองนะครับ............ผมมีปืนยาว .22 อยู่แค่ 6-7 กระบอกเองเป็น CZ 452 เสีย 3 กระบอก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:33:03 PM »

ผมมีปืนยาว .22 อยู่แค่ 6-7 กระบอกเอง

ไหว้ สาธุ ขอให้มีได้แค่6-7กระบอกสำหรับปืนทุกประเภทติดบ้านไว้ก็ดีใจแย่แล้วครับ สำหรับผม

ส่วนผมกระบอกแรกเลือก10/22ครับ เนื่องจากเป็นกระบอกแรกของตัวเองด้วย ที่เลือกเพราะเป็น กึ่งออโต เผื่อติดบ้านไว้ป้องกันตัว มีอะไรขึ้นมา ดึงลูกเลื่อน(เรียกแบบนี้รึเปล่า?) แล้วซัดได้ ตั๊บๆๆๆ จนหมดแมก

แต่ถ้ามีปัญญาสำหรับกระบอกที่2สำหรับปืนยาว .22 คงตัดสินใจเป็นลูกเลื่อน ไว้ยิงเนียนๆครับ

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:55:45 PM »

ของแต่งสำหรับเซเบิล ไม่ต้องไปหาครับ.............ไม่มี

ถ้าจะวางรางเสริมต้องดัดแปลงเอง.............

สำหรับการใช้งาน..............กล่าวลำบากครับ เพราะมีไม่กี่คนที่ได้สัมผัสเซเบิล ...........คนที่สัมผัสแต่แค่ CZ ก็จะมีข้อมูลดีๆของ CZ มาเสนอ และให้ความเห็นได้เฉพาะกับปืนที่เคยยิงมามากๆ................

ผมบอกได้ว่า ถ้าเดิมๆ ยิงศูนย์เปิด เซเบิลสู้ CZ ไม่ได้ ด้วยที่ CZ มีศูนย์เล็งที่ถือว่าดีมากๆ หรือดีที่สุดรุ่นหนึ่ง..................แต่ถ้าวางกล้องเล็ง ที่ประสิทธิภาพกล้องพอๆกัน...............

ผมยิงเซเบิลได้กลุ่มดีกว่า

ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลสำหรับให้คนอ่านนำไปพิจารณาเองนะครับ............ผมมีปืนยาว .22 อยู่แค่ 6-7 กระบอกเองเป็น CZ 452 เสีย 3 กระบอก

เรียนพี่มะขิ่นครับ
เคยอ่านมาพักหนึ่งแล้วว่า ปืนขายหมดแล้ว
และร้านไม่นำเข้ามาอีก

ไม่ทราบว่าตอนนี้ทางร้านสั่งมาเพิ่มแล้วหรือไม่ครับผม
ขอบพระคุณครับพี่

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 07:08:12 PM »

สำหรับผม ร้านไทยเน... กับ ร้านแสง... ครับ เพราะว่าผมซื้อปืนจากสองร้านนี้ในราคาที่ถูกกว่าร้านอื่นๆ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์