เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:18:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านปืนที่ท่านทั้งหลายไว้วางใจใน กทม.ครับ  (อ่าน 7770 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:23:49 PM »

ร้านขายราคาถูกสุดผมยังหาไม่เจอ.......แต่ร้านขายแพงสุด มีอยู่หลายร้าน คนในนี้ทราบดี............

แล้วร้านไหนครับที่ว่าหลานสาวสวยๆ....อยากรู้อ่ะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:51:16 PM »

ผมมีปืนยาว .22 อยู่แค่ 6-7 กระบอกเอง

ไหว้ สาธุ ขอให้มีได้แค่6-7กระบอกสำหรับปืนทุกประเภทติดบ้านไว้ก็ดีใจแย่แล้วครับ สำหรับผม

ส่วนผมกระบอกแรกเลือก10/22ครับ เนื่องจากเป็นกระบอกแรกของตัวเองด้วย ที่เลือกเพราะเป็น กึ่งออโต เผื่อติดบ้านไว้ป้องกันตัว มีอะไรขึ้นมา ดึงลูกเลื่อน(เรียกแบบนี้รึเปล่า?) แล้วซัดได้ ตั๊บๆๆๆ จนหมดแมก

แต่ถ้ามีปัญญาสำหรับกระบอกที่2สำหรับปืนยาว .22 คงตัดสินใจเป็นลูกเลื่อน ไว้ยิงเนียนๆครับ

ตอนผมเริ่มซื้อปืนใหม่ๆ ผมก็คิดแบบคุณครับ ...................

เรียนพี่มะขิ่นครับ
เคยอ่านมาพักหนึ่งแล้วว่า ปืนขายหมดแล้ว
และร้านไม่นำเข้ามาอีก

ไม่ทราบว่าตอนนี้ทางร้านสั่งมาเพิ่มแล้วหรือไม่ครับผม
ขอบพระคุณครับพี่

คิดว่าคงไม่สั่งมาแล้วล่ะครับ  .... เพราะ lot ที่แล้วค้างอยู่4-5 ปี กว่าจะขายหมด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 10:12:05 PM »

ปืน Sabel ที่เมืองไทยอย่าไปยิง อย่าไปสนใจเลยครับ   ช้ำใจเปล่าๆ

เพราะหาซื้อไม่ได้แล้ว  อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 10:14:57 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:23:51 PM »

เคยได้ยินมาด้วยตัวเอง........ครับ       ประเภทคนเดินหลายร้าน     

ร้านว่า      เราให้เต็มที่ได้เท่านี้   คนซื้อก็ว่าเดี๋ยวค่อยกลับมาดูใหม่    ร้านว่า   ถ้ากลับมาไม่ได้ราคานี้แล้วนะ

ผมนั่งอยู่ในร้าน.............   ตกใจ ตกใจ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:25:36 PM »

ร้านโยครับ...ผมจอง 452 LUX เเละ SPR 453 ไว้ครับ
เเต่เพื่อความมั่นใจเปิดรายชื่อร้านปืนเเล้วโทรถามครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์