เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาแล้วค่ะ กระดูกไดโนเสาร์ ( พันธ์แร็บเตอร์ )  (อ่าน 13631 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:46:51 PM »

ยินดีด้วยครับ

Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:55:11 PM »

ยินดีด้วยครับ...

ขอให้"เล่น"ให้คุ้นมือครับ รับรองไม่ผิดหวัง ถ้าคุ้นมือแล้ว รับรองต่อให้สลึมสลือตาปรือง่วงนอน... ยิงนัดแรกในระยะไม่ไกลเกินฝาห้องขนาดปรกติ(ไม่เกิน 7 เมตร)ได้เข้าขวดทุกนัดโดยไม่ต้องดูศูนย์ครับ...

เรื่องขนาดด้ามนั้น... 1911 ปรับด้ามที่ 3 จุดครับ คือเรือนสปริงนกสับ, ความหนาด้าม, และความยาวไก...

จากที่ดูในรูปฯ ด้ามที่ติดมากับปืนหนากว่าด้ามของนายสมชายครับ แถมไกปืนยาวเท่ากันด้วย ในขณะที่เรือนสปริงนกสับเรียบเสมอโครงเหมือนกัน...

นายสมชายเป็นผู้ชายสูง 172 มือค่อนข้างโตยังจับ 1911 ได้พอดีกับด้ามที่บางกว่าติดมากับแรพเตอร์... ดังนั้นนายสมชายว่าพิจารณาใช้ด้ามบางลง และใช้ไกสั้นกว่าเดิมครับ...

ถ้าจะให้ดีลองไปที่ร้านพี่ป๊อกหลังโบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้า... ให้พี่แกวัดมือเหลาด้ามให้ หลังจากนั้นยิงแห้งยิงจริงจนมือกำด้ามลงที่เดิมเหมือนกันทุกนัด แล้วดูว่ากลุ่มเอียงหรือไม่เมื่อยิงไม่ดูศูนย์(อาจกินเวลาหลายเดือนกว่าจะรู้ตัว)...

จากนั้นกลับไปที่ร้านพี่ป๊อกให้เหลาด้ามให้ใหม่ ให้กลุ่มเลื่อนตรงกลางขวดครับ... ช่างเหลาด้ามปืนทำได้จริงๆครับ... ฮา

ด้าม 1911 ก็ปรับได้ขนาดนี้เลยหรือครับพี่? ต้องทำร่องนิ้วหรือเปล่าครับ? ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมไปติดต่อมั่งดีกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:56:09 PM »

ของคุณต๊อกเค้ายาว5"ครับพี่  Grin
อ้อ..จำไม่ได้ จำได้แต่ว่าเป็น แร๊ปซะเตอร์
ของคุณต๊อกเค้ายาว5"ครับพี่  Grin
อ้อ..จำไม่ได้ จำได้แต่ว่าเป็น แร๊ปซะเตอร์

จำไม่ได้ แสดงว่าพี่เจษเคยวัดแล้วลืม... กิ๊ก กิ๊ก ยิ้มีเลศนัย

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:59:17 PM »

ท่านจ้าวไปวัดความยาวของคุณต๊อกตั้งแต่เมื่อไร

เมื่อฤดูหนาวที่แล้วบนยอดเขาหิมาลัยครับพี่

WP99C
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:24:18 PM »

สวยจัง  หลงรัก
vorranit138
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:46:11 PM »

สวยมากครับ...ปืนในฝันเลย   เข้าสนามเเล้วอย่าลืมเอากลุ่มกระสุนมาฝาก....โชว์เพื่อนๆในบอร์ดเราบ้างน่ะครับ หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:17:45 PM »

ท่านจ้าวไปวัดความยาวของคุณต๊อกตั้งแต่เมื่อไร

เมื่อฤดูหนาวที่แล้วบนยอดเขาหิมาลัยครับพี่

อู้วววววววววว........

เอาเป็นว่ายินดีด้วยจ้ะ
ได้แม็กกี่ตัวเอ่ย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:40:52 PM »

อู้วววววววววว........

เอาเป็นว่ายินดีด้วยจ้ะ
ได้แม็กกี่ตัวเอ่ย

ถามผมเหรอครับ? ได้ 2 ตัวครับท่านทรัพย์ ของคิมเบอร์จริงๆ มา 1 ตัวตามมาตรฐาน ของร้านแถมให้อีกตัว

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:30:53 PM »

ยินดีด้วยครับ...

ขอให้"เล่น"ให้คุ้นมือครับ รับรองไม่ผิดหวัง ถ้าคุ้นมือแล้ว รับรองต่อให้สลึมสลือตาปรือง่วงนอน... ยิงนัดแรกในระยะไม่ไกลเกินฝาห้องขนาดปรกติ(ไม่เกิน 7 เมตร)ได้เข้าขวดทุกนัดโดยไม่ต้องดูศูนย์ครับ...

เรื่องขนาดด้ามนั้น... 1911 ปรับด้ามที่ 3 จุดครับ คือเรือนสปริงนกสับ, ความหนาด้าม, และความยาวไก...

จากที่ดูในรูปฯ ด้ามที่ติดมากับปืนหนากว่าด้ามของนายสมชายครับ แถมไกปืนยาวเท่ากันด้วย ในขณะที่เรือนสปริงนกสับเรียบเสมอโครงเหมือนกัน...

นายสมชายเป็นผู้ชายสูง 172 มือค่อนข้างโตยังจับ 1911 ได้พอดีกับด้ามที่บางกว่าติดมากับแรพเตอร์... ดังนั้นนายสมชายว่าพิจารณาใช้ด้ามบางลง และใช้ไกสั้นกว่าเดิมครับ...

ถ้าจะให้ดีลองไปที่ร้านพี่ป๊อกหลังโบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้า... ให้พี่แกวัดมือเหลาด้ามให้ หลังจากนั้นยิงแห้งยิงจริงจนมือกำด้ามลงที่เดิมเหมือนกันทุกนัด แล้วดูว่ากลุ่มเอียงหรือไม่เมื่อยิงไม่ดูศูนย์(อาจกินเวลาหลายเดือนกว่าจะรู้ตัว)...

จากนั้นกลับไปที่ร้านพี่ป๊อกให้เหลาด้ามให้ใหม่ ให้กลุ่มเลื่อนตรงกลางขวดครับ... ช่างเหลาด้ามปืนทำได้จริงๆครับ... ฮา

ด้าม 1911 ก็ปรับได้ขนาดนี้เลยหรือครับพี่? ต้องทำร่องนิ้วหรือเปล่าครับ? ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมไปติดต่อมั่งดีกว่า

น้องวิลจะวัดมือเหลาด้าม 1911 ไปทำไมครับ...

ทั้งปีเก็บไว้แต่ในตู้...อิ..อิ..เยาะเย้ย
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:32:47 PM »

ยินดีกับ The Man Stopper ปืนกระบอกใหม่ด้วยครับ......น้อง VENDY

ปืนสวยมาก ๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:34:50 PM »

สวยจัง

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:36:27 PM »

หลงรัก

โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:52:22 PM »

ยินดีด้วยครับปืนสวยมาก Grin
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:20:22 PM »

อย่าลืมเอาผลการทดสอบยิงมาให้ดูด้วยนะคะ เอ๋  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:31:55 PM »

ยินดีด้วยครับ... Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์