เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:20:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รันอิน 2075 + วอลเธ่อร์ พี22  (อ่าน 6227 ครั้ง)
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:43:07 PM »

ไปรับมากลางมีนาคม เลยเอาผลการยิงเดิมๆมาให้วิจารณ์ครับ
เริ่มประเดิมนัดแรกด้วยเจ้าวอลเธ่อร์ พี22 ทุกคนลงความเห็น
ว่าสวยแปลกตาแบบอวกาศ  เล็กกระทัดรัดกว่าในรูป     ยิงนัดแรก
แป๊ก! อ้าวลูกด้านมั้งหรือสปริงไกอ่อนก็หนักนี่หว่า  แป๊ก! อะไรฟ่ะ
ดูอีกทีอ่อลืมปลดเซฟ  รุ่นนี้ใส่เซฟเหนี่ยวไกได้ครับแต่เข็มไม่ตีท้ายลูก
ไกดับเบิ้ลแข็งเอามากๆ  ส่วนซิงเกิ้ลเดินไกสั้นเสียแต่ว่าก็ยังหนักอยู่ดี
ลูกที่ใช้ทดสอบ .22lr ของเรมิงตัน ธันเดอร์โบลท์ไม่มีคาบปลอก
ยิงรื่นทุกนัดครับ
          หลังจากนั้นมาจับรามี่ซึ่งทุกคนติเรื่องหลุดนิ้วก้อย
ทรงปืนดูสั้นๆกระเทินน่าจะเลือก 75 ดีรางเต็ม (ง่ะก็นู๋มียาวๆซิก226
อยู่แล้วนิ อิอิ ตัวนี้จะเอาซุกซ่อนเมีย) ลูก 135 เกรนไทยอาร์มยิงลื่น
ไม่มีติดขัด  ไกแข็งสปริงแม็กแข็งมากๆ  แต่ปัญหามันอยู่ที่ตรงไกนี่แหล่ะครับ
ยิงซิงเกิ้ลช่วงลากไกยาวหนักตอนเซียร์ใกล้จะหลุดมีความรู้สึกไม่ราบลื่น
สะดุดๆเหมือนผิวเซียร์ไม่เรียบ
         ลองยิงเอาจริงหล่ะน่ะเป้าแรกที่ระยะ 10 เมตรเพราะยังไม่ชินเริ่มที่วอลเธ่อร์
รูเล็กๆ 5 นัด  อืมกลุ่มพอทนแหะไม่สะบัดแต่เสียงดังแรงดีแล้วต่อด้วยรามี่ อ้าวๆๆๆ
ไหงมันหนักผิดไปจากเดิมแหะ (ยืนตั้งสติอีกครู่) เริ่มยิงเป้าเดียวกันหง่ะหลุดครับ
วง 8  ที่10นาฬิกา  เอาใหม่ๆซัดต่ออีก 4ลูกผลออกมาคือกินสูงครับ

sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:44:58 PM »

หลังจากนั้นก็ยิงเล่นยิงหัวจนเป้าพรุนชินมือ  เอ้าลองระยะสัก 15 เมตร
จะเป็นไหงบ้างหนอกับพวกลำกล้องสั้นๆกับมือเห่ยๆ  เจ้าวอลเธ่อร์ตัวนี้
ระบุยาว 3.5 นิ้ว แต่วัดจริงๆจากเริ่มเกลียวประมาณ 3 ส่วนรามี่ลำกล้อง
สั้นเอามากๆจุ๊ดรุ๊ดเลย น่าจะสัก 2 นิ้วเอง 
     เริ่มกันที่วอลเธ่อร์ก่อนเลยที่ระยะ 15 เมตร ลูกเรมิงตันธันเดอร์โบลท์
แป้ง !เง้อหลุดไปคาบ 8-9 ที่ 10นาฬิกา  ลดปืนลงยิงใหม่เอาแบบเนียนๆ
X แหะ  ได้ใจใหญ่พอยิงต่ออีก 3  แอะ! แค่ 9 ก็ยังดีเนอะมือไม่ค่อยนิ่งอย่างเรา
sutha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:46:56 PM »

ต่อกันที่รามี่ตัวน้อยที่ 15 เมตรกระสุนไทยอาร์มลูกซ้อม 135เกรน
ตูมๆๆๆๆๆ    รอเช็คเป้าตอนจบทีเดียว  หว่าไหงยิง X แต่ดันเบิร์ดหมดเลย
อย่างนี้หรือเปล่าที่เค้าว่ายิงขาโจรแต่ดันเข้าหัว    คิก คิก
sutha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:51:31 PM »

ต้องขอบอกก่อนครับว่าภาพที่นำมาลงนี้ประมาณ 2 สัปดาห์ได้แล้ว
ตอนที่ยิงรันอินไกแข็งและครืดคราดมากตอนลากก่อนจะลั่น
หลังจากซ้อมมา 2 สัปดาห์ โอเคอาการไกสดุดดีขึ้นนิดหน่อยแต่ยัง
ไม่หมดไป  เดี๋ยวว่างๆเข้า กทม.คงจะไปแต่งไกขัดลื่นให้ราบเรียบ
เดี๋ยวนี้เข้าสนามสบายกระเป๋าครับ ยิง .22 ไปกล่อง 9มม.สัก10-20
นัด  มีงบไว้เม้มรอตัวในฝันตัวต่อไปได้สบาย
A-TheOne
"ขยัน" คือบ่อเกิดของความสำเร็จ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:22:55 PM »

ฝีมือเยี่ยมยอดครับผม เยี่ยม เยี่ยม เป็นหลักการที่น่าสนใจมากๆครับ 22. lr and 9 mm. Smiley ประหยัดเพื่องานใหญ่ครับ เดี๋ยวนี้ยิง .45 ประมาณ 100 กล่องก็จะซื้อ kimber ตัวงามได้แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:40:31 PM »

ยิงดีมากๆ ครับ ควบคุมการลากไก ลั่นไกดีมากเลย กลุ่มกระสุนไม่เอียงซ้าย ขวา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
chalat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:49:45 PM »

ฝีมือยิงดี การบรรยายสนุกสนานน่าติดตามครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:55:31 PM »

ยิงดีครับสำหรับปืนป้ายแดง ครับ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:58:32 PM »

ปืนสวยมากๆครับ เยี่ยม
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:30:08 PM »

**  กำลังสนใจ P22 ของสวัสดิการ สน.อส.อยู่พอดี ตัดใจเก็บตังค์อีกนิด พ.ค.๕๑ นี้เอาแน่....
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 10:59:43 AM »

ต้องขอบอกก่อนครับว่าภาพที่นำมาลงนี้ประมาณ 2 สัปดาห์ได้แล้ว
ตอนที่ยิงรันอินไกแข็งและครืดคราดมากตอนลากก่อนจะลั่น
หลังจากซ้อมมา 2 สัปดาห์ โอเคอาการไกสดุดดีขึ้นนิดหน่อยแต่ยัง
ไม่หมดไป  เดี๋ยวว่างๆเข้า กทม.คงจะไปแต่งไกขัดลื่นให้ราบเรียบ
เดี๋ยวนี้เข้าสนามสบายกระเป๋าครับ ยิง .22 ไปกล่อง 9มม.สัก10-20
นัด  มีงบไว้เม้มรอตัวในฝันตัวต่อไปได้สบาย

ยิงที่สนามไหนครับ...ม.พัน 8 ค่ายสุรนารี หรือป่าว ครับ...

ลูกซ้อมมีให้บริการหรือยังครับ....เห็นว่าเคยขาด...

ยินดีด้วยครับ...สำหรับปืนใหม่...

sutha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:45:28 PM »

ยิงที่สนามไหนครับ...ม.พัน 8 ค่ายสุรนารี หรือป่าว ครับ...

ลูกซ้อมมีให้บริการหรือยังครับ....เห็นว่าเคยขาด...

ยินดีด้วยครับ...สำหรับปืนใหม่...
ยิงที่ ม.พัน8 ครับ เจอกันได้เกือบทุกเสาร์ 10.00 น. (ไม่กล้าไปสายอายเค้า)
ลูกซ้อม 9 มม. กล่อง 750.- มีของแล้วครับแต่ขึ้นราคาจากเดิม 650.-
.22 กล่อง 250.- แต่ของผมพกไปเองครับ พี่ๆเข้า กทม.ทีก็ฝากกันทีเป็นโหล
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ โดยส่วนตัวยิงแค่เอาบันเทิงกับเพื่อนๆ
ไม่ได้หวังเป็นนักกีฬาปั้น x ครับเอาแค่พอหอมปากหอมคอป้องกันตัวเองได้
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:49:23 PM »

สวยทั้งคู่เลยครับ เยี่ยม เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 06:23:36 AM »

ปืนดี เจ้าของก็ยิงดีด้วยครับ...Cheesy
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 08:44:10 AM »

ปืนสวยมากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1] 2
  พิมพ์