เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลอกดีดเข้าหน้า...ครับ  (อ่าน 6725 ครั้ง)
kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:51:15 PM »

เป็น Shooter 1911 ครับ เวลาคัดปลอกมันแทนที่จะออกข้าง แต่ดันกลับมาดีดออกมาทางด้านหลังโดนหน้าครับ อ๋อย ดีที่ใส่แว่น โดนหน้าเกือบทุกนัดเลยไม่ใช้นัดเดียวนะครับ ตกใจ หรือต้องรันอินไปก่อนครับ ยิงไปแค่กล่องเดียว หรือจะแก้ไขเองได้มั๊ยครับ ปาดสไลด์ หรือ อะไรช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ...ขอบคุณครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 10:58:43 AM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า

Shooter 9mm.
poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 06:33:52 PM »

...ขอบด้านล่างของขอรั้งปลอกกระสุนยาวเกินไป...ทำให้ขอบขอรั้งจับกับขอบจานท้ายกระสุนเต็มหน้า...เมื่อปลอกถูกรั้งออกจากรังเพลิงไปกระแทกกับตัวคัดปลอก...ปลอกจะไปฟาดกับขอบด้านล่างของช่องคายปลอก...ทำให้ปลอกเปลี่ยนทิศทางการกระเด็นมาข้างหลัง...แก้ไขโดยถอดขอรั้งปลอก...ใช้ตะไบละเอียดลบขอบด้านล่างของแง่ขอรั้งออกเล็กน้อย...ถ้ามีตัวอย่างเทียบกัน...น่าจะตะไบด้วยตัวเองได้...หมายถึง...มีตัวอย่างเทียบ...ถอด...ค่อย ๆ ตะไบ...ใส่กลับ...ทดลองยิง...อย่างนี้วนไปเรื่อย ๆ ...อย่าเพิ่งไปปาดช่องคายปลอกครับ...อันนี้เอาไว้หลังสุด... ไหว้
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:46:59 PM »

ผมว่าอยู่ที่ตัวเตะปลอกด้วยนะครับ
แต่ควรให้ช่างทำครับและต้องดูละเอียดกว่านี้ด้วยก่อนทำครับ
เพราะข้อมูลที่ให้มายังไม่เพียงพอที่จะตัดสินได้ว่าเป็นที่ตรงไหนแน่
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 07:58:22 PM »

ผมว่าอยู่ที่ตัวเตะปลอกด้วยนะครับ
แต่ควรให้ช่างทำครับและต้องดูละเอียดกว่านี้ด้วยก่อนทำครับ
เพราะข้อมูลที่ให้มายังไม่เพียงพอที่จะตัดสินได้ว่าเป็นที่ตรงไหนแน่

Cheesy Cheesy    เยี่ยม
ผมเคยให้ครูสังเวียนแก้ไขให้ กับ Combat Commander .เอวัง. ในปัญหานี้.  เยี่ยม

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:28:17 PM »

อย่าให้ดีดโดนเสื้อนะ คราบเขม่าซักไม่ค่อยออกครับ

ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:44:50 PM »

เกี่ยวกับกระสุนที่ใช้ด้วยหรือไม่ครับ....
เคยทราบมาว่า กระสุนซ้อม บางรุ่น  แรงดีดเบากว่า กระสุนจริง ครับ
รอฟังด้วยคนนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:00:57 PM »

กระสุนแรงหรือไม่แรง............อาการที่เกิดคือ ดีดใกล้ หรือไกล

ไม่เกี่ยวกับคาบปลอก ไม่คาบปลอกครับ

การคาบปลอกเกิดจากกลไกที่เกี่ยวข้องกันในการคัดปลอก ทำงานไม่เรียบร้อยมากกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:13:49 AM »

ไหว้ขอบคุณครับ...สงสัยต้องพึ่งช่าง... ไม่กล้าทำเองครับกลัวตะใบผิด... โดนชก

Shooter 9mm.
poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:13:58 PM »

เรื่องช่าง...ผมมีความเข้าใจดีครับว่าช่างไอ้นู้น  ช่างไอ้นี่...แน่นอนครับต้องมีความสามารถและความชำนาญสูงอยู่แล้ว...แต่ด้วยประสบการณ์ที่ผ่านมา...ผมเอาโคลท์ไปปัดไก...เจาะตูดแม็กสำหรับใส่ส้น...เปลี่ยนน๊อตปะกับด้ามด้านใน....ตอกทะเบียน (5906)...ช่างที่ผมไปทำดูแล้วก็มีฝีมือดีครับ...แต่อีตอนถอดปืน...ใช้ปากกาจับตัวปืน...จับแม็ก...ไม่ได้เคยเอาผ้า หรือยางรองเลย...ดีที่คอยดูและไปเห็นสะก่อน...ก็เลยบอกด้วยอาการคิ้วขมวดว่าให้เอาผ้ารองด้วยครับ...เดี๋ยวปืนเก่า ๆ ของผมจะเป็นรอย...และอีกอย่างเวลาถอดปืนยกชุด...ก็ถอดไวยังกะหนังจีน...แป๊บ ๆๆๆๆๆๆ ...เรียบร้อย...จริง ๆ ผมอยากให้ค่อย ๆ ถอด ค่อย ๆ จับมากกว่า...ซึ่งส่วนตัวคิดว่า...รู้ว่าถอดปืนเก่ง...แต่ก็ไม่เห็นต้องรีบขนาดนั้น...กลัวเป็นรอยอีกนั่นแหละ....นี่ถ้าไม่ได้อยู่ดูน่ะ...ลายไปทั้งตัวแน่...ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันทุกช่างหรือป่าว...ผมอยากให้บรรดาช่างปืนทั้งหลาย...ได้รับรู้ความรู้สึกนี้ครับ...ก็เลยตอบกระทู้อีกรอบ (อาจจะไม่ได้เป็นกับทุกช่างน่ะครับ...อย่าโกรธกันเลยครับ)
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:52:19 PM »

รามีของผมนัดแรกเลยที่ยิง ปิ้วววว เฉี่ยวหน้าผากไปโดนหลังคาดัง ปัง!
แรงมากๆ  นัดที่ 2 วิ้วววว จนไม่กล้าจะยิง  พอลองรันไปสัก 2-3 แม็ก
โอเคครับเข้าที่ออกข้างๆไกลมาก  หาปลอกแทบไม่เจอ  ลองยิงไปสัก2-3
กล่องก่อนดีมั้ยครับ  Wink
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:14:31 PM »

รามีของผมนัดแรกเลยที่ยิง ปิ้วววว เฉี่ยวหน้าผากไปโดนหลังคาดัง ปัง!
แรงมากๆ  นัดที่ 2 วิ้วววว จนไม่กล้าจะยิง  พอลองรันไปสัก 2-3 แม็ก
โอเคครับเข้าที่ออกข้างๆไกลมาก  หาปลอกแทบไม่เจอ  ลองยิงไปสัก2-3
กล่องก่อนดีมั้ยครับ  Wink
เห็นด้วยครับลองยิงไปสัก2-3กล่องก่อนครับ
ถ้ายังไม่หายจริงๆสงสัยต้องพึ่งช่าง
        หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:32:28 PM »

โคลท์ ซีรีส์ 70 ของผมก็เป็นครัึบ
สังเกตว่า่เป็นเพราะผมปล่อยข้อมือมากเกินไป เนื่องจากยิงปั้นเอ็กซ์
ปืนพลิกซ้าย (ยิงด้วยมือขวา) หงายช่องคายปลอกขึ้น แถมข้ออ่อนปล่อยปืนขึ้นสูงอีกด้วย
แต่เวลายิงเร็วใส่เป้าเหล็ก หรือเป้า่คน กลับไม่เป็นครับ ทั้งที่ใช้ลูกกล่องเดียวกัน

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 03:39:35 PM »

ยิงไปแค่กล่องเดียว รอซักพักนะครับ อย่าเพิ่งเอาปืนไปทำเดี๋ยวจะเสียเงินเปล่า ลองยิงซัก 300-400 นัด แล้วค่อยว่ากันไหม่ Cheesy
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 05:56:19 PM »

ลองยิงอีก 5-6กล่องครับว่าจะดีดเข้าหน้าอีกไหม
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:12:05 PM »

ถ้าจะลองรันอินต่ออีกหน่อย

เปลี่ยนจากแว่นตา+หมวกแก๊ป

เป็นแบบนี้หน่อยดีมั๊ยครับ จูบบบบ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์