เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:26:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RUGER 10/22 กับเด็กซ่า อายุ 7ขวบ(เด็กซ่าภาค 2 ขอลอง .45 ภาพหน้า3,4)  (อ่าน 20277 ครั้ง)
Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:38:48 AM »

โอ้โห เยี่ยมยอดมากครับ อนาคตไกล เยี่ยม

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
เจี๊ยบ อัครโยธิน
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 10:41:41 AM »

สนามคุ้นๆนะ ค่ายกำแพงเพชรแน่ๆ เห็นตั้งแต่ไปยิงแรกๆแล้วครับ ตอนแรกว่าจะเข้าไปเตือนเรื่องเอาเด็กเข้าไปยิงปืน เพราะมีบางท่านเด็กไม่เชื่อผู้ปกครองแกชอบออกไปหน้าแถวยิง เก็บปลอกบ้าง ชี้เป้าที่ผู้ปกครองกำลังยิงอยู่บ้าง แต่ดูสักพักน้องเขาปฏิบัติตัวได้ดีมาก และที่สำคัญผู้ปกครองคือคุณพ่อ ยืนติดหลังตลอดผมเลยปล่อย ต้องขอบอกท่านผู้ปกครองที่จะนำน้องๆไปหัดยิงปืนนะครับ บางสนามอาจจะไม่ให้เพราะว่าเวลาเกิดเหตุอันไม่ควร สนามต้องรับผิดชอบไปโดยปริยาย ต้องเห็นใจนายสนามที่ดูแลนั้นด้วย เพราะน้องๆ บางคนซนมาก พ่อแม่ว่าเท่าไรไม่เชื่อ นายสนามต้องเชิญออกมานอกแถวยิง เพื่อความปลอดภัยของทุกท่าน อันนี้สมาชิกต้องรับได้ แต่ผู้ปกครองบางท่านก็ดื้อครับ แต่ก็ค่อยๆพูดอธิบายถึงเหตุผลให้ฟังก็โอเค การสอนเด็กยิงปืนมีทั้งดีและไม่ดีนะครับ ผู้ปกครองต้องดูแลอย่างใกล้ชิดทั้งที่สนามและที่บ้าน เกิดเอาไปทำอะไรในสิ่งที่ไม่ควร พ่อแม่นั่นแหละจะเป็นคนเสียใจไปตลอดชีวิต
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:51:53 AM »

ตอนเจ็บขวบ ยิงแต่ปืนหนังกะติ๊ก ครับ
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:35:53 PM »

เยาะเย้ย เห็นน้องเค้าแล้ว นึกถึงตอนเด็กครับ หิ้วกระเป๋วปืนตามหลังพ่อไปสนามทุกวันหยุดหรือวันที่มีโอกาศว่าง ปืนที่เด็กชอบที่สุดก็ต้อง.22lr แต่ตอนนั้นยิงไม่ได้ขนาดน้องคนนี้แน่นอน อย่างนี้ซิอนาคตของชาติ เยี่ยม

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
m2499
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 05:59:17 PM »

เก่งจังครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 06:06:06 PM »

มือปืนตัวน้อยผีมือมิใช้น้อย สงกะสัยผีมือจะนำคุณพ่อแล้วละครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:14:50 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เยี่ยม

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์