เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:48:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่อง Les Baer ครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 03:26:50 PM »

ผมลองดู Web ของอเมริกา พอพูดถึงสำนักทำปืน Custom อย่าง Les Baer ก็จะพูดถึง Wilson, Ed Brown , Nighthawk

เท่าที่ได้อ่านมาส่วนมากจะบอกว่า Baer มีความฟิตแน่นกว่าเพื่อน แต่ราคาจะถูกกว่า

เลยสงสัยว่าในเมืองไทย ทำไมไม่ค่อยมีคนสั่งยี่ห้อพวกนี้มาบ้าง หรือไม่ค่อยพูดถึงกันสักเท่าไรเลย

มีใครเคยลองจับของจริงบ้างไหมครับ หรือมีความเห็นอย่างไรกับยี่ห้อพวกนี้ ถ้าเปรียบเทียบกับ Baer
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 03:52:05 PM »

ผมลองดู Web ของอเมริกา พอพูดถึงสำนักทำปืน Custom อย่าง Les Baer ก็จะพูดถึง Wilson, Ed Brown , Nighthawk

เท่าที่ได้อ่านมาส่วนมากจะบอกว่า Baer มีความฟิตแน่นกว่าเพื่อน แต่ราคาจะถูกกว่า

เลยสงสัยว่าในเมืองไทย ทำไมไม่ค่อยมีคนสั่งยี่ห้อพวกนี้มาบ้าง หรือไม่ค่อยพูดถึงกันสักเท่าไรเลย

มีใครเคยลองจับของจริงบ้างไหมครับ หรือมีความเห็นอย่างไรกับยี่ห้อพวกนี้ ถ้าเปรียบเทียบกับ Baer

Smiley เจ้าของกระทู้เรียบเรียงคำถามใหม่นะครับ....เพราะอ่านแล้วยัง งง กับคำถามครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 04:02:41 PM »

คือว่าอยากรู้ว่า Les Baer นี่ถ้าเปรียบกับ Wilson, Ed Brown, Nighthawk อยู่ในระดับไหนมีความแตกต่างยังไงครับ

เพราะไม่ค่อยเห็นพูดถึงในเมืองไทยเท่าไรครับ

ขออภัยที่ตั้งคำถามแล้วไม่ชัดเจน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 04:33:40 PM »

Grin  ครับผม.......ตลาดปืนเมืองไทยไม่กว้างและไม่เสรีเท่าอเมริกา

Smiley  ร้านปืนเมืองไทยถูกจำกัดด้วยโควต้าปืนสั้น ๓๐ กระบอกต่อร้านต่อปี  จึงเลือกสั่งปืนที่นิยมและขายง่ายเข้ามา

Smiley Wilson,  Ed Brown เป็นสำนักแต่งซิ่งปืน  บางตัว บางรุ่นก็แพงกว่า Baer ก็มี   แต่ทำไมบ้านเราถึงไม่นิยมก็ไม่รู้

Smiley อาจเป็นเพราะว่าปืน Baer มีร้านที่ทำตลาดไว้แล้วและทำตลาดต่อเนื่องจึงเป็นที่นิยมสืบๆกันมา 

Smiley แบบว่าซื้อปืนตามๆกันเพราะไม่มีให้เลือก  อะไรทำนองนั้น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1]
  พิมพ์