เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:24:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องใบ ป.4 ครับ  (อ่าน 2066 ครั้ง)
หมูน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:18:42 PM »

วันนี้ได้  ป.4  มา เป็นปืนกระบอกแรกครับ  พอมาอ่านดู  ข้อมูลอื่น ครบหมด  ยกเว้น
หัวข้อ เลขหมายประจำปืนและชื่อผู้ทำปืน   ชื่อหมายเลขจะมีแต่ไม่มีชื่อผู้ทำปืน แบบนี้เราต้องเอากลับไปเติมหรือเปล่าครับ
หรือว่าปล่อยไว้อย่างนั้น  เพราะเห็นของหลายท่านที่ประกาศขายจะมีชื่อผู้ทำปืนอยู่ด้วย
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:27:04 PM »

ของผมก็มีแต่เลขประจำบืนไม่ได้เขียนยี่ห้อ ครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 06:54:37 PM »

เพื่อความสบายใจติดต่อกลับ ต้นสังกัดดีกว่าครับ Wink
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 07:10:35 PM »

ป.4 ทั้ง 3 กระบอกของผมจะบอกยี่ห้อด้วยครับ...น่าจะลองกลับไปสอบถามที่อำเภอดูนะครับ
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:32:34 PM »

ของกระบอกแรกไม่บอก กระบอกหลังบอกยีห้อครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:47:50 PM »

ของผมบอกยีห้อครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:59:39 PM »

ที่ไม่ระบุยี่ห้อ ก็เพราะมีการนิรโทษกรรมให้นำอาวุธปืนที่ไม่จดทะเบียนนำไปจดทะเบียนได้ในปี 2518-19 โดยเฉพาะ 1911เห็นได้เยอะครับในต่างจังหวัด ที่ไม่ระบุชื่อบริษัทที่ผลิตหรือยี่ห้อ เมื่อมีการโอนก็ต้องลงรายละเอียดตามที่ระบุในป. 4 เดิม เท่านั้น ซึ่งเคยมีผลดีกับบางคนที่คิดว่าสามารถออกป.4 ไว้ก่อน ถ้าได้ปืนไม่มีทะเบียนที่สวยกว่ามาก็สวมแทนตัวเดิมเลยครับ เดี๋ยวนี้ค่อนข้างเข้มงวดขึ้นเยอะครับ เลยมีป.4 ปลอมแทนเลยครับ ระวังกันด้วยนะครับ
หมูน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 07:33:24 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  เพื่อความสบายใจ  วันอังคารจะเอากลับไปแก้ ครับ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 07:38:08 PM »

ว่าง ๆ มานั่งเปิดดู  ป.4

เขียนโดย จนท คนเดียวกัน 2 ใบ ปืนยาวบอก ซีแซด  ปืนสั้น ไม่ระบุยี่ห้อ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 08:59:27 PM »

(เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะ)เป็นปืนที่รับโอนมาหรือเปล่าครับ หรือซื้อใหม่เลย ถ้าเป็นปืนรับโอนอาจเป็นได้ตามความเห็นที่ #6 ครับ อาจเป็นปืนรุ่นที่นิรโทษกรรมให้นำมาจดทะเบียนครับ ที่ตัวปืนระบุบริษัทผู้ผลิตหรือยี่ห้อหรือเปล่าครับ ผมว่าทางที่ดีตรวจสอบให้ละเอียดครับ  ที่จังหวัดผมตัวปืนไม่ระบุผู้ผลิตโอนไม่ได้นะครับ ขนาดใน ป.4 ระบุไว้ยังหาว่าปืนสวมทะเบียนต้องหาผู้รับรองให้วุ่น ขอให้โชคดีครับ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:15:50 PM »

(เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะ)เป็นปืนที่รับโอนมาหรือเปล่าครับ หรือซื้อใหม่เลย ถ้าเป็นปืนรับโอนอาจเป็นได้ตามความเห็นที่ #6 ครับ อาจเป็นปืนรุ่นที่นิรโทษกรรมให้นำมาจดทะเบียนครับ ที่ตัวปืนระบุบริษัทผู้ผลิตหรือยี่ห้อหรือเปล่าครับ ผมว่าทางที่ดีตรวจสอบให้ละเอียดครับ  ที่จังหวัดผมตัวปืนไม่ระบุผู้ผลิตโอนไม่ได้นะครับ ขนาดใน ป.4 ระบุไว้ยังหาว่าปืนสวมทะเบียนต้องหาผู้รับรองให้วุ่น ขอให้โชคดีครับ

ปืน กลอก โครงการ สนอส  ครับ  เขียนไว้แต่ FTR457   ไรงี้

หมูน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:47:30 AM »

ซื้อใหม่ครับ เป็น ปืน กล๊อก  โครงการของ  สป.มท  ครับ    เพียงแต่พออ่านดู ป.4 แล้วไม่สบายใจ  เหมือนๆอะไรมันขาดไป ยังงัยก็บอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับที่แนะนำและให้ความเป็นห่วงเป็นใย
หน้า: [1]
  พิมพ์