เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:38:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ makarov ปืนค่ายรัสเชียครับ...แต่ไม่เคยรู้จักเลย  (อ่าน 5981 ครั้ง)
V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 07:45:48 PM »

สนใจ makarov ปืนค่ายรัสเชียครับ...แต่ไม่เคยรู้จักและไม่มีความรู้เลย ที่สนใจเพราะเห็นว่า รูปแบบภายนอกดูก็ไม่ขี้เหร่ ออกจะดูสวยในแบบที่คล้ายกับ วอลเทอร์ พีพี และราคาก็คงไม่แรงเหมือนค่ายเสรี อีกทั้งเห็นว่าประเทศเพื่อนบ้าน (ฝั่งซ้าย) เราก็รับเข้าประจำการทั้งทหารและตำรวจ ระบบปฏิบัติการก็คงจะพอเชื่อถือได้ หรือพี่ๆที่คู้นเคย รู้จัก และศึกษา อาวุธปืนชนิดนี้เห็นว่าอย่างไรครับ แล้วใช้กระสุนในท้องตลาดบ้านเราด้วยหรือเปล่าครับ และสรุปแล้วพอน่าใช้ไหมครับ 
ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าที่ช่วยตอบด้วยครับ......

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 07:56:25 PM »

ว่าแต่จะหามาใช้แบบถูกกฎหมายได้หรือครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:01:35 PM »

http://en.wikipedia.org/wiki/Makarov_PM                                                                                                              http://en.wikipedia.org/wiki/9x18mm_Makarov                                                                                                              http://world.guns.ru/handguns/hg21-e.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 09:04:05 PM โดย ARMSCOR » บันทึกการเข้า
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:22:12 PM »

ภาพแรกหน้าตามันแปลกๆไหมครับ ผมรู้สึกไม่แน่ใจครับ สงสันรุ่นใหม่ หรือเปล่า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 10:08:13 PM »

Baikal 442 with Custom Wood Grip

สำหรับท่านผู้รู้...ไม่ทราบ๒ตัวนี้คือปืนตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ? Shocked

เพิ่มเติม
IZH Impex Inc is an exclusive distributor in Canada of the Russian firearms produced by Izhevsky Mechanichesky Zavod and well known throughout the world under the trade mark Baikal. <<<จากไบคาล แคนาดา

Pistol MAKARYCH :: Makarov Pistol History
Makarov pistols have been produced by Izhevsky Mechanichesky Zavod for over 50 years ... The Izhevsky Mechanichesky Zavod began producing the PM in 1949 and ...    <<<www.makarych.ru/eng/history/index.html

แต่ไปดูที่นี่ http://baikaldeluxe.com/school.php มีแต่ปืนยาวในหน้า product ไม่เห็นมีปืนสั้นแฮะ Huh

ดูที่นี่http://www.baikalcanada.com/pistols_sport.htm มีตัวนี้แฮะ Huh
MP446 "VIKING"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 10:42:45 PM โดย AkNaRiN~* » บันทึกการเข้า
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 10:34:08 PM »

แล้วมีร้านไหนไหมครับที่นำเข้า ส่วนไบคาลเคยเห็นในโครงการ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:03:33 AM »

สนใจ makarov ปืนค่ายรัสเชียครับ...แต่ไม่เคยรู้จักและไม่มีความรู้เลย ที่สนใจเพราะเห็นว่า รูปแบบภายนอกดูก็ไม่ขี้เหร่ ออกจะดูสวยในแบบที่คล้ายกับ วอลเทอร์ พีพี และราคาก็คงไม่แรงเหมือนค่ายเสรี อีกทั้งเห็นว่าประเทศเพื่อนบ้าน (ฝั่งซ้าย) เราก็รับเข้าประจำการทั้งทหารและตำรวจ ระบบปฏิบัติการก็คงจะพอเชื่อถือได้ หรือพี่ๆที่คู้นเคย รู้จัก และศึกษา อาวุธปืนชนิดนี้เห็นว่าอย่างไรครับ แล้วใช้กระสุนในท้องตลาดบ้านเราด้วยหรือเปล่าครับ และสรุปแล้วพอน่าใช้ไหมครับ 
ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าที่ช่วยตอบด้วยครับ......

แต่ผมว่า... ปืนอะไรก็ตาม... ถึงจะราคาถูกจากที่อื่น... พอมาถึงเมืองไทย... ก็แพงหมดครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2008, 09:05:41 AM โดย jungle » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:35:38 AM »

อ้างถึง
สนใจ makarov ปืนค่ายรัสเชียครับ...แต่ไม่เคยรู้จักและไม่มีความรู้เลย
ไม่เคยรู้จักแล้วสนใจได้ไงล่ะครับ  Huh Huh  รู้จักแต่ไม่มีความรู้มากกว่านะครับ
สำหรับเมืองไทยคงหาได้  แต่ที่มีทะเบียนคงมีไม่มาก  นอกนั้นคงเถื่อนทะลักเข้ามาทางชายแดน
และคงหาลูกยาก  ถ้าเป็นปืนที่ร้านปืนสั่งเข้าอาจจะมีทั้งทำใน รัสเซีย  เยอรมันนี  บูลแกเรีย โรเมเนีย  ที่กล่าวมาคุณภาพพอๆกัน  แต่ของเยอรมันนีสวยและละเอียดที่สุด   ของทำในจีนก็ตามแบบฉบับ  ยิงได้ก็พอเรื่องละเอียดเรื่องสวย จีนไม่สน
Donleone
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 02:31:25 PM »

วันนี้ผมลองยิงดูแล้วครับ รูปที่สองเป็น Makarov Pistol ( PM ) กระสุนขนาด 9 X 18 ม.ม  นิ่มครับ ส่วนรูปแรกยังไม่เคยเจอ คิดว่าน่าจะเป็นคนละรุ่นนะครับ ส่วนจะหาซื้อแบบมีทะเบียนได้มั๊ยผมไม่การันตีนะ แต่ที่ผมได้มามันมีทะเบียนหน่ะครับ ซื้อทีแรกก็ไม่มีความรู้ เห็นครั้งแรกคิดว่าเป็นปืนเถื่อนซะอีก พอดีพวกพี่ ๆ อวป. นี่แหละให้คำแนะนำมา  น่ามีไว้ใช้นะครับ แน่นตอนจับแต่นิ่มนวลตอนเหนี่ยวไก น่าเสียดายที่ตอนนี้โดนลุงยึดไปละ แกไม่อยากให้ผมใช้ครับ ผมไม่เคยเรียนรู้เรื่องปืนมาก่อน เสียตังค์ฟรีเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์