เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:34:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ่ช่วยหน่อยครับ ลูกซอง franchi spas 12 ไม่ป้อนลูกครับ  (อ่าน 4279 ครั้ง)
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 08:36:45 AM »

พี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใด มีความรู้เกี่ยวกับระบบปืนรุ่นนี้ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับผม...
ปัญหาคือ ยิงแล้ว ปืนไม่ป้อนลูกนัดต่อไปครับ...ไม่ทราบว่า...มีตัวไหนเป็น...ตัวล๊อก..ลูกกระสุนครับ

ขอบคุณครับ Huh Huh
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:32:48 AM »

Gun World

เรื่อง ๒ ระบบ  คือ ยิงได้ ทั้ง ออโต และ ปั้ม
โดยการกดตุ่มที่อยู่ใต้กระโจมมือ เป็นออโต ก็กดตุ่มค้าง
แล้วสาวสไลด์ให้ส่วนท้ายอยู่ตำแหน่งเส้นขีดบนตัวอักษร A แล้วคลายตุ่มออก
ถ้าจะเป็นปั๊ม ก็กดตุ่มค้างไว้ สาวกระโจมมือ ให้ส่วนท้าย มาอยู่ตำแหน่ง M แล้วคลายตุ่มออก
ระวัง เพียงตอนกด แล้ว สไลด์ อย่าให้เลยขีด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:53:49 AM »

http://spas12.com/spas12-manual-us.pdf

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 10:27:21 AM »

ขอบคุณครับพี่ จะรองดูครับ หลงรัก
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 05:36:46 PM »

ยังหาไม่เจอ ครับ ว่าเพราะเหตุใดยิงแล้วกระสุนนัดต่อไปไม่ป้อนครับ
พื่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่หรือ รู้ในจุดนี้ช่วยกรุณาชี้แน่ะด้วยครับผม... หัวเราะร่าน้ำตาริน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 10:04:00 PM »

พี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใด มีความรู้เกี่ยวกับระบบปืนรุ่นนี้ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับผม...
ปัญหาคือ ยิงแล้ว ปืนไม่ป้อนลูกนัดต่อไปครับ...ไม่ทราบว่า...มีตัวไหนเป็น...ตัวล๊อก..ลูกกระสุนครับ

ขอบคุณครับ Huh Huh

แล้วถ้ายิงด้วยระบบปั้ม  ป้อนลูกไหมครับ Huh
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 07:36:54 AM »

แล้วถ้ายิงด้วยระบบปั้ม  ป้อนลูกไหมครับ

น่าจะป้อน....น่ะครับ...พอดีวันนั้นวุ่นวายนิดหน่อยครับ..เลยจำไม่ค่อยได้ครับ..
มันมีปุ่มไหนบังคับ ลุกในแม็กกาซีนหรือปล่าวครับพี่ หรือว่าจะมีอะไรเสีย หัวเราะร่าน้ำตาริน
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 08:25:39 AM »

ถ้า ยิงระบบป้ำ  ทุกอย่างปกติ
แต่ยิงระบบ AUTO  แล้ว ไม่ป้อนกระสุน อาจเป็นว่า กระสุนที่ใช้  เป็นกระสุน ที่มีแรงดันต่ำ เช่น พวกกระสุน สำหรับ กิฬายิงเป้าบิน  ลองใช้พวก  ลูก win  ooB  หรือ Win  No 1 หรือ  BB  น่าจะไม่มีปัญหาครับ

ส่วนคันบังคับไม่ให้กระสุนนัดต่อไปเข้ารังเพลิง  จะเป็นปืน  ยี่ห้อ Browning ที่ทำออกมา ครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:09:49 AM »

Gun World

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 07:50:32 PM »

แล้วถ้ายิงด้วยระบบปั้ม  ป้อนลูกไหมครับ

น่าจะป้อน....น่ะครับ...พอดีวันนั้นวุ่นวายนิดหน่อยครับ..เลยจำไม่ค่อยได้ครับ..
มันมีปุ่มไหนบังคับ ลุกในแม็กกาซีนหรือปล่าวครับพี่ หรือว่าจะมีอะไรเสีย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนที่ลูกเลื่อนถอยหลัง  มันจะทำให้ตัวปล่อยลูกออกจากหลอดแม็กเอง  ไม่ต้องกดปุ่มใดๆ
ขอถามต่อตอนที่ยิงระบบ semi-auto คัดปลอกหรือป่าวครับ   หรือว่าคัดปลอกแต่ลูกใหม่ไม่ป้อนเข้ารังเพลิง  ลูกใหม่ไม่ออกจากหลอดแม็ก ??
๑. เวลายิงประทับบ่าแน่นหรือป่าวครับ   
๒.ลูกที่ใช้เป็นลูกอะไร   ลองใช้ลูก 00 buck ดู
๓.ถ้าทำอย่างข้างบนแล้วยังเป็น  ปืนเคยถอดออกมาล้างไหมครับ  ลองดูที่ O RING ว่าหมดสภาพหรือยัง 
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 08:42:07 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่ Yod ครับ ชัดแจนดีครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปลองดูใหม่ครับ  Cheesy

๑. เวลายิงประทับบ่าแน่นหรือป่าวครับ   
๒.ลูกที่ใช้เป็นลูกอะไร   ลองใช้ลูก 00 buck ดู
๓.ถ้าทำอย่างข้างบนแล้วยังเป็น  ปืนเคยถอดออกมาล้างไหมครับ  ลองดูที่ O RING ว่าหมดสภาพหรือยัง

1. ประทับแน่นครับ
 2. ลูก OO Buck ของบูลเล็ท และ วินฯ ครับ
 3. พึ่งถอดออกมาล้างเมื่อวานนี้ครับ ยาง O Ring ยังดีอยู่ครับ

ขอบคุณ พี่ USP40 มาก ๆ ครับ

ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านที่ช่วยกรุณาครับ ปืนรุ่นนี้พึ่งเคยเล่นกระบอกแรกเลยครับผม... ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:01:17 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่ Yod ครับ ชัดแจนดีครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปลองดูใหม่ครับ  Cheesy

๒.ลูกที่ใช้เป็นลูกอะไร   ลองใช้ลูก 00 buck ดู

1. ประทับแน่นครับ
 2. ลูก OO Buck ของบูลเล็ท และ วินฯ ครับ
 3. พึ่งถอดออกมาล้างเมื่อวานนี้ครับ ยาง O Ring ยังดีอยู่ครับ

ขอบคุณ พี่ USP40 มาก ๆ ครับ

ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านที่ช่วยกรุณาครับ ปืนรุ่นนี้พึ่งเคยเล่นกระบอกแรกเลยครับผม... ไหว้
มีอย่างที่อาจจะเป็นได้คือ สปริงดันลูกในหลอดแม็กอ่อน   แต่ไม่น่าใช่ถ้าปั้มยิงแล้วไม่มีปัญหา  เสียดายอยู่ห่างไกล ไม่งั้นจะขอลองยิงดู
ลองติดต่อคุณเสกดูซิครับ  เอาปืนไปให้ดู 
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:05:29 AM »

guns world

ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:29:45 AM »

บ้านนี้มีแต่สิ่ง...ดี ๆ อบอุ่นมาก ๆ  หลงรัก ไหว้
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:17:39 AM »

แม้ไม่ใช่ปัญหาของผมเอง แต่เข้ามาอ่านก็รู้สึกขอบคุณ ทั้งภาพ ทั้งคำอธิบาย ชื่นใจและชื่นชมครับ เยี่ยม ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์