เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:22:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ่ช่วยหน่อยครับ ลูกซอง franchi spas 12 ไม่ป้อนลูกครับ  (อ่าน 4259 ครั้ง)
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:11:18 AM »

ไหว้ เกินคำบรรยายครับ  ไหว้
ขอกล่าวคำว่า " ขอบพระคุณครับ " คุณ Yod  ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:45:13 AM »

ขอบคุณครับ..

สรุปแล้ว ได้สาเหตุ หรือยังครับ
ว่าเกิดจากอะไร
เพื่อนสมาชิก จะได้รู้กันครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:52:01 AM »

ยอดสมชื่อ...................นับถือครับ เยี่ยม
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:31:22 AM »

เป็นปืนที่ครั้งหนึ่งเคยอยากได้ครับ
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:46:27 AM »

เดี๋ยวผมมี เวลาจะไปทดลองอีกครับพี่ yod และจะมารายงานให้ทราบครับผม...
แต่ เรื่องตัวล๊อคหลอดกระสุนแจ่มแจ้งครับพี่...
   เหลือเรื่องวาว์ลปรับแก๊สนี่่แหล่ะ..น่าจะจบครับ...
 ขอบคุึณครับพี่ หลงรัก
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:40:52 AM »

เดี๋ยวผมมี เวลาจะไปทดลองอีกครับพี่ yod และจะมารายงานให้ทราบครับผม...
แต่ เรื่องตัวล๊อคหลอดกระสุนแจ่มแจ้งครับพี่...
   เหลือเรื่องวาว์ลปรับแก๊สนี่่แหล่ะ..น่าจะจบครับ...
 ขอบคุึณครับพี่ หลงรัก
                  เรียนคุณ rca เมื่อเข้าดูรายละเอียดที่เวป spas 12.com แล้วให้ถอดชุดลั่นไกออกแล้วตรวจสอบ ตัวรับแรงกระแทกที่ท้ายโครงปืนด้วยครับ ตัวนี้จะทำด้วยวัสดุที่คล้ายกับพลาสติกสีขาว ลักษณะเป็นวงกลม ติดอยู่เหนือรูน๊อตยึดด้าม ว่าเสื่อมสภาพยุ่ยเป็นขุยหรือไม่ ถ้าหมดสภาพ เวลายิงลูกแรงสูงลูกเลื่อนอาจกระแทกโครงปืนทำให้โครงปืนเสียหายได้ ดูจากรูปปืนของคุณรุ่นเดียวกับผม เป็นรุ่นแรกที่เข้ามาในเมืองไทย ใช้ห้ามไกแบบบิดโยก รุ่นต่อมาจะเป็นแบบกลอนขวางที่พี่ yod นำรูปมาให้ดู อายุปืนประมาณ 25 ปีแล้วครับ ของผมเมื่อได้มาชิ้นส่วนรับแรงกระแทกหมดสภาพ หาอะไหล่ในไทยไม่ได้ ผมใช้วิธีอัดด้วยปืนยิงกาวร้อน(แท่งซิลิโคนใส) โดยใช้แผ่นรองขาโต๊ะของ 3M ขนาดเท่าวัสดุเดิมปิดรูด้านในโครงปืน แล้วยิงเข้าทางรูด้านหลังด้าม(ถอดด้ามออกก่อน) เชื่อมติดกัน ใช้มา 2 ปี แล้วครับยังดีอยู่ ขอให้สนุกกับการยิงครับ
                                                                  araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์