เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 05:30:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ๋า ยังไม่ทันได้คำตอบเลยครับ ลบซะแล้ว  (อ่าน 5105 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:36:00 AM »

เป็นความผิดของเจ้าของทู้แล้วครับ... ยี๊

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:38:14 AM »

บาปกรรม
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:45:43 AM »

ฟังดูผิดกฏตรงที่พูดถึงความสนุกจากการฆ่ากระมังครับ

ว่าแต่รู้สึกว่ากระทู้ผมที่ว่า "เข้าป่าเมืองไทย .45 พอไหมครับ (ป้องกันตัว)"

รู้สึกจะหายไปด้วยไม่ทราบว่าเพราะมีเรื่องวัวด้วยหรือเปล่าครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 01:37:11 PM »

อ่านกฏระเบียบก่อนนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=43726.0

ฟังดูผิดกฏตรงที่พูดถึงความสนุกจากการฆ่ากระมังครับ

ว่าแต่รู้สึกว่ากระทู้ผมที่ว่า "เข้าป่าเมืองไทย .45 พอไหมครับ (ป้องกันตัว)"

รู้สึกจะหายไปด้วยไม่ทราบว่าเพราะมีเรื่องวัวด้วยหรือเปล่าครับ
Jewyee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 01:46:07 PM »

เรียน ท่านเจ้าของเวปไซด์

ไม่ทราบว่าผมทำผิดกฎ อะไรหรือเปล่าครับท่านเจ้าเวป
ผมขอความเห็นเรื่องซื้อปืนขนาด9mm ระหว่างกล็อกกับซีเเซด
เพื่อประกอบการตัดสินใจ เงินทองหายากครับและผมก็คนบ้านนอกธรรมดาไอ้จะไปถามใครก็งูๆปลาๆ สู้อุตส่าห์มารบกวนท่านซึ่งเป็นผู้ชำนาญนะครับ
ถามเปรียบเทียบเป็นการผิดกฎหรือครับ คือผมว่าถ้าจะลบน่าจะแจ้งตักเตือนด้วยครับว่าผิดข้อหาอะไร ต่อไปผมจะได้ไม่ทำผิดอีก
ผมเข้ามาบ้านท่านผมก็เต็มใจเคารพกติกาบ้านท่านครับ

นับถือ

Jewyee

กระทู้ดังกล่าวถูก ลบ/ย้าย เพราะข้อความไม่เหมาะสมดังต่อไปนี้

"หลังจากพึ่งได้ Glock30มา เอาไปลองยิงวัวดูผมว่าก็สนุกดี 2 นัดระยะ15-20m ล้มวัวใหญ่ในลานเชือดได้เลยดีมากลองไป10กว่าตัวถือว่าประสิทธิภาพคุ้มค่าแต่มันจับไม่ค่อยถนัดเลยครับ"

รับทราบครับ
ชี้แจงนะครับ
ในกระทู้นั้นมีสมาชิกออกมาท้วงติงท่านนึง ผมได้ออกตัวไปแล้วว่าผมเองพูดไม่เหมาะสมในความคิดเห้นประมาณ3หรือ4
และมันก็เป็นอาชีพจริงครับเลยเล่าสู่กันฟัง มิได้มีเจตนาคะนองปากครับ
ผมต้องขอโทษด้วยที่เขียนสื่อออกมาลักษณะนั้น แต่ การฆ่านั้นเพื่อยังชีพส่วนนึงผมเอาไปรวมเป็นการกีฬาด้วยอีกอย่างนึงก็รู้สึกสนุกเลยพุดไม่ทันคิดถึงความเปราะบางทางความคิดของคนในสังคมเปิด มันเลยดูน่ารังเกียจ

ก้นึกว่าผมเป็นพรานฆ่าเพื่อยังชีพแล้วกันนะครับ
Jewyee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:01:10 PM »

ขอถามอีกสักข้อนะครับ

ถ้าเราฆ่าเพื่อการกีฬาแบบพรานแต่ได้ประโยชน์ยังชีพ แล้วเรารู้สึกสนุก
มีท่านใดรับได้หรือไม่ได้อย่างไรบ้างครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:11:49 PM »

ถ้าเราฆ่าเพื่อการกีฬาแบบพรานแต่ได้ประโยชน์ยังชีพ แล้วเรารู้สึกสนุก
มีท่านใดรับได้หรือไม่ได้อย่างไรบ้างครับ

เก็บเอาไว้ในใจเป็นส่วนตัวสิครับ ไม่ต้องอวดอ้างกับใคร

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:12:08 PM »

ก็เก็บไว้กับตัวท่านครับ เพราะมันเป็นความสนุกส่วนตัวของท่าน

ถ้าถามผม.....ผมคนหนึ่งละที่ไม่สนุกด้วย

อีกอย่างท่านก็เขียนมาแล้วว่า *ผมเข้ามาบ้านท่านผมก็เต็มใจเคารพกติกาบ้านท่านครับ*

แล้วท่านอ่านหรือยัง กติกาของเวปแห่งนี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=43726.msg802092#msg802092

เวบบอร์ด "อาวุธปืน" ไม่สนับสนุนให้มีการล่าสัตว์  จึงใคร่ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โปรดใช้ความระมัดระวังในการโพสท์ข้อความและภาพ 

โดยขอให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม ระมัดระวังการนำเสนอภาพสัตว์ที่ถูกยิง.

ทั้งนี้ หากปรากฏเนื้อหาหรือภาพที่ไม่เหมาะสม หรือเข้าข่ายผิดกฎหมาย ทางเวบบอร์ดจะดำเนินการตามที่เห็นสมควร.

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

จึงขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้.     RO 04

เนื้อหาบางส่วนของกติกาของเวปครับ

ขอบคุณ

Jewyee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:42:49 PM »

ขอบคุณที่เตือนครับ ขอรับไว้ด้วยความคิดที่ดีครับผม
สังคมเราต้องอยู่ด้วยกติกามารยาท
ผมจะอ่านศึกษาให้ละเอียด และจะไม่เขียนข้อความ ที่หมิ่นเหม่กระตุ้นต่อมการแสดงตนโชว์เป็นคนดีในสังคมอีกครับ
อย่าถือสาหาความผมเลยครับผมคนระดับรากหญ้ากรรมมาชีพ ไม่รู้เรื่องรู้ราวการเข้าสังคมการเขียนพูดให้ดูดีกับใครเค้าหรอกครับ
ผมจะดูแลปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 03:17:52 PM »

เยี่ยม เยี่ยมเข้าท่า
ขอบคุณที่เตือนครับ ขอรับไว้ด้วยความคิดที่ดีครับผม
สังคมเราต้องอยู่ด้วยกติกามารยาท
ผมจะอ่านศึกษาให้ละเอียด และจะไม่เขียนข้อความ ที่หมิ่นเหม่กระตุ้นต่อมการแสดงตนโชว์เป็นคนดีในสังคมอีกครับ
อย่าถือสาหาความผมเลยครับผมคนระดับรากหญ้ากรรมมาชีพ ไม่รู้เรื่องรู้ราวการเข้าสังคมการเขียนพูดให้ดูดีกับใครเค้าหรอกครับ
ขอบคุณครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 03:22:04 PM »

ผมเพิ่งเข้ามา  ใจเย็นๆครับ  ทุกท่านในนี้ยินดีต้อนรับเสมอครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:06:54 PM »

การยิงสัตว์ ไม่ใช่กีฬาครับ .... แต่เป็นเกมส์ ....

ถ้าชอบในงาน และรักในอาชีพ ผมเห็นว่ามีวิธีบอกคนอื่นอีกหลายวิธีครับ .....

อย่างไรเสียก็ขอขอบคุณคุณ Jewyee เพราะท่านผมจึงมีเนื้อกิน Grin Grin Grin ....

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:33:24 PM »

ก็เก็บไว้กับตัวท่านครับ เพราะมันเป็นความสนุกส่วนตัวของท่าน

ถ้าถามผม.....ผมคนหนึ่งละที่ไม่สนุกด้วย

อีกอย่างท่านก็เขียนมาแล้วว่า *ผมเข้ามาบ้านท่านผมก็เต็มใจเคารพกติกาบ้านท่านครับ*

แล้วท่านอ่านหรือยัง กติกาของเวปแห่งนี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=43726.msg802092#msg802092

เวบบอร์ด "อาวุธปืน" ไม่สนับสนุนให้มีการล่าสัตว์  จึงใคร่ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โปรดใช้ความระมัดระวังในการโพสท์ข้อความและภาพ 

โดยขอให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม ระมัดระวังการนำเสนอภาพสัตว์ที่ถูกยิง.

ทั้งนี้ หากปรากฏเนื้อหาหรือภาพที่ไม่เหมาะสม หรือเข้าข่ายผิดกฎหมาย ทางเวบบอร์ดจะดำเนินการตามที่เห็นสมควร.

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

จึงขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้.     RO 04

เนื้อหาบางส่วนของกติกาของเวปครับ

ขอบคุณ

อ่านแล้วพอดีไปเจอกับกระทู้ในหลังแนวยิงมีทั้งภาพของสัตว์ที่ถูกยิงแต่ไม่เห็นมีการลบกระทู้นี้ออกไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=14831.0

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:49:46 PM »

ขอบคุณครับ
เว๊ปเราเมื่อก่อนก็มีการเขียนถึงการล่าสัตว์ และลงรูป นกและสัตว์ที่ไปล่า(ยิง) แต่เว๊ปเราก็มีคนนอกเข้ามาดู
และนำไปเขียนลงเว๊ปอื่นๆ เพื่อนๆต่างเว๊ปที่มีใจรักสัตว์ และสงวนสัตว์ป่า ก็เขียนต่อต้านกันมากครับ แบบว่าพวกเรา
ชาวเว๊ปปืนทั้งหลายโดนต่อต้านไปเต็มที่ โดยมากคนที่ไม่รู้เรื่องอาวุธก็ต่อต้านเรื่องปืน เรื่องมีดอยู่แล้ว แม้แต่คนในครอบครัวเราเอง
ยิ่งคุยเรื่องยิง เรื่องฆ่า เขายิงต่อต้านมากขึ้นครับ  อะไรที่เขียนแล้วนำความเดือดร้อนมาสู่เพื่อนชาวเว๊ป และตัวก็ พวกเราก็หลีกเลี่ยงครับ
เก็บใว้คุยกันข้างนอกในวงเหล้า หรือเมื่อพบประกันเป็นกลุ่มดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2008, 04:54:55 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Jewyee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 05:18:03 PM »

ขอบคุณ

อ่านแล้วพอดีไปเจอกับกระทู้ในหลังแนวยิงมีทั้งภาพของสัตว์ที่ถูกยิงแต่ไม่เห็นมีการลบกระทู้นี้ออกไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=14831.0

อ้าวอย่างนี้ผมไม่ทราบนะครับว่าเป้นเพราะผมเป้นสมาชิกใหม่แถมเป็นคนบ้านนอกหรือเปล่าถึงเป้นเรื่องขึ้นมาครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์