เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:22:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้เชี่ยวชาญTOZ35  (อ่าน 2151 ครั้ง)
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 01:12:38 PM »

ผมพึ่งได้มาครับ เรียนถามผู้รุ้ว่า TOZ35รุ่นโกร่งไกโค้ง สามารถขึ้นไกแล้วยิงแห้วได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องใช้ปลอกกระสุนเปล่ารองไว้ครับ  อ้อจะขอบคุณมากถ้าจะกรุณาถ่ายทอดวิธีการทำกลุ่มให้แคบลงครับ
ปัญหาของผมตอนนี้
1ควรตั้งศูนย์แบบนั่งแท่นใช่หรือเปล่าครับ ปัญหาของผมคือทำคะแนนไม่ค่อยดีครับ  ตอนนี้ยิงแบบแปลกครับคือใช้ศูนย์ทาบเป้าดำ ยิงแล้วคะแนนออกมาดีครับ ขอคำชี้แนะครับ
2.วิธีกลั่นหายใจครับ ผมยกปืนเล็นนานแล้วยังมีปัญหาการจับเป้าให้นิ่งครับ
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 07:35:31 PM »

ผมไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญนะครับ  Smiley  แต่เคยซ้อมเคยแข่งมาบ้างครับ

-กดก้านขึ้นเซียร์ก็ยิงแห้งได้เลยไม่ต้องมีปลอกครับ
   -ส่วนใหญ่จะใช้วิธีเล็งนั่งแท่น แต่ไม่อะไรตายตัวนักกีฬาหลายบางท่านก็ใช้วิธีเล็งที่แตกต่างไปครับ
    เช่น เล็งขอบกระดาษด้านล่าง , เล็งระหว่างขอบวงกลมดำกับขอบเป้าด้านล่าง แต่จุดมุ่งหมายคือ
    ให้เล็งได้สบายไม่เครียดครับ
   -เรื่องหายใจกับเล็งเป้าเดี๋ยวมาต่อนะครับ Grin
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:06:09 PM »

ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเหมือนกันครับ ลองอ่านที่นี่ดูนะครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Gun/GunTest/Toz35M/toz35m.html
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:18:34 PM »

ยิงแห้งปืน TOZ35  ไม่ต้องง้างเข็มแทงชนวนนะครับ  คือไม่ต้องโยกคันบังคับใต้ด้ามที่เปิด/ปิด ท้ายลำกล้อง  เพียงกดคันขึ้นนกตัวเซ็ทไก ที่อยู่ด้านซ้ายของโครงปืนก็ยิงแห้งได้แล้ว
และในการเก็บปืน  ต้องปิดท้ายลำกล้อง (โยกคันมาเข้าล็อกด้านหลัง) โดยลดเข็มแทงชนวนด้วย  ถ้าเปิดท้ายลำกล้องไว้เข็มจะง้างค้าง ใช้ไม่ถึงปีสปริงล้า สับไม่แตกครับ
ถ้าง้างเข็มแล้วไม่ได้ยิง จะผ่อนสปริงเข็ม ทำได้โดยขึ้นนกตัวเซ็ทไก  โยกคันปิดท้ายลำกล้องมาเกือบถึงด้านหลัง เหนี่ยวไกให้นกสับไปปลดตัวล็อกเข็ม  จะรู้สึกถึงแรงสปริงดันคันโยกต่อมาด้านหลังครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 02:08:17 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ จะลองไปทำดูแล้วมาเล่าสู่กันฟังครับ  ท่านอื่นที่มีประสบการณ์เชิญนะครับ ขอเป็นกระทู้สำหรับคนชอบFREE PISTOL แล้วกันครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์