เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:30:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน ชื่อ-นามสกุล สุดแปลกที่มีอยู่จริงในประเทศไทย‏ !!!  (อ่าน 12029 ครั้ง)
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 07:56:04 PM »

เป็น ชื่อ-นามสกุล แปลกๆที่มีอยู่จริงในประเทศไทยครับ

สายใจ  เกาะมหาสนุก
สมศักดิ์  หวังกระแทกคาง
หวังนที  จู๋ยืนยง
ณรงค์  นัดใช้ปืน
กันภัย  สูญสิ้นภัย
อูโน่  หลาวทอง
ท้ายรถ (ชื่อคน)
อธิป  จู๋กระจ่าง
ศักดิพันธ์  ชอบนอนหงาย
บรรจง  หนึ่งในยุทธจักร
กนกกร  เม่งเวหา
รรรรรร (อ่านว่า ระ-รัน-รอน)
ท่านฮ่องเต้  สมลุนาวัน
นารัตน์  พัดลม
พล.อ.การุณ  เก่งระดมยิง
ลำเทียน  จ้องผสมพันธุ์
มนศักดิ์  กางมุ้งคอย
นส. ชะรอยจุติมา (ชื่อ)
นส. แลคโตเย่น (ชื่อ)
ดินทะยาน  แจงใส
สร้อยเหม็น  ฟางน้อย
ไพรัตน์  หม้อน้ำร้อน
ภาคภูมิ  ด้วนรู้ที่
หรูหรา  ออมตอง
วรุณนาโศรก  จันทรคดี
หรินาท  ปรปักษ์เป็นจุล
ชัยยศ  พรหมจารีย์พินาศ
ชาติหมา(ชา-ติ-หะ-มา) นามสกุลพระราชทาน
วรต  อกระโทก
( ชื่อ)บริสุทธิ์ (ตอนโทรสับ มักถามว่า...บริสุทธิ์อยู่มั้ย ?)
นักรบ  ชนะราวี (พี่)
สงคราม  ชนะราวี (น้อง)
นิธินัย  เหินเวหา
ติ๊บ  บุญนำ
แคน  อัครฮาก
อ๊อด  ไชโย
บารมี  สมาธิปัญญา
( ชื่อ)บานพับ
บรรพต  เจ็ดพี่น้องร่วมใจ
ชาติชาญ  เล่นเอาขำ
บุญศรัทธา  มหามงคล
หินชนวน  อโศก
บุญพอ  มีเท
จันมี  โถรองมูล
( ชื่อ)สามศร (อันนี้ครูฝรั่งเรียกแล้วฮามากก)
นนนที  ปล้ำกะโทก
การหาญ  โดนอม (อ่านว่า โด-นอม)

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:05:49 PM »

click ได้ที่รอยยิ้มครับ  Grin Grin คริ คริ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:09:13 PM »

มีพี่ที่ผมเคารพท่านหนึ่งชื่อ นาย..... นามสกุล ถนัดใช้ปืน .... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:15:34 PM »

ลำเทียน  จ้องผสมพันธุ์  ใครช่างตั้งให้  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:22:21 PM »

สจ.แถวบ้านชื่อ...กูเซ็ง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:26:20 PM »

คัดจากเว็บ sanook.com ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:46:20 PM »

555555555

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:57:33 PM »

วันก่อนไปเจอแล้วครับ นั่งขำอยู่  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:05:29 PM »

วันก่อนไปเจอแล้วครับ นั่งขำอยู่  Cheesy

555555 พี่เบิ้มเข้าเว็บ สนุก อายุได้เหรอเห็นมีแต่เด็ก  คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:12:09 PM »

555555 พี่เบิ้มเข้าเว็บ สนุก อายุได้เหรอเห็นมีแต่เด็ก  คิก คิก

โอ้ย..คุณน้องเอ๋ที่เลิฟ กระปุกพี่ยังโพสรูปเลย คนมันยังวัยรุ่นนี่  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 12:06:56 AM »

บุญศรัทธา  มหามงคล

เพื่อนผมตอนเรียนมัธยมก็นามสกุลนี้ครับ...

...นึกถึงตอนเรียน ปีสอง... ช่วงนี่เขารับสมัครนักศึกษาใหม่... ผมก็ไปช่วยอาจารย์ทำงาน... อ่านใบสมัครดู... มีอยู่คนหนึ่งนามสกุล "หวังกระแทกกลาง"

...หลายปีมาแล้ว... ขับรถผ่านไปแถวๆ ศรีษะเกศ... เลยแวะไปเที่ยวเขาพระวิหาร... เจอป้ายทางเข้าหมู่บ้าน... ชื่อว่าบ้าน "โดนเอาน์"... ฮากันทั้งรถเลยครับ... โดยเฉพาะผม... ที่เป็นทั้งคนเห็นคนแรกและคนขับ... เกือบลงข้างถนน...

...อ้อ... ฝากถึงน้ารัตน์ครับ... ผมว่านามสกุลผม... มันก็แปลกๆ อยู่นะครับ... แต่คงไม่เปลี่ยนครับ... อิอิ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 12:45:52 AM »

พี่ที่ผมนับถือท่านหนึ่ง ชื่อ พุทธภูมิ   ภูมิพุทธ
นามสกุลท่าน ภูมิพุทธ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:07:20 AM »

มีนักกีฬาขั้นระดับชาติท่านหนึ่ง นามสกุล "จ่อสาว"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:15:41 AM »

มีเพื่อนโอ(ตอนเด็กๆ) ชื่อจริง...แป๋วแหวว ชูโต ค่ะ เค้าเป็นคนในวัง เป็นชื่อพระราชทานจากพระเทพฯ แต่ตอนนี้พระเทพฯท่านเปลี่ยนชื่อให้เพื่อนโอใหม่แล้วอ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:35:17 AM »

วันก่อนดูรายการอะไรนะ..จำไม่ได้ ช่อง7น่ะครับ

มีคนมาขอเปลี่ยนชื่อ จะเอาชื่อ นายลิเวอร์พู  จนท.บอกว่าไม่ได้  ต่อรองอยู่พัก เลยขอเปลี่ยนชื่อเป็น นายหงษ์แดง  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์