เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:22:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคที่ว่า "ชักปืนแล้วต้องยิง" มันมีความหมาย-และเหตุการณ์แบบไหนครับ ไม่เข้าใจ.  (อ่าน 7541 ครั้ง)
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:10:15 PM »

ณสถานที่แห่งหนึ่งมีกลุ่มชายฉกรรจ์3คนพร้อมกับชายเกือบชรา1คนชายฉกรรจ์คนหนึ่งยืนคุมตัวชายชราด้วยการจับแขนทั้งสองข้างไว้ข้างหลังชายฉกรรจ์คนหนึ่งยืนคุมสถานการณ์อยู่ห่างๆและชายคนสุดท้ายยืนคุยแบบขู่ๆชายชรา
ให้ยอมทำตาม(ธุระกิจหมื่นล้าน)ชายชราไม่ยอมทำตามทำให้ชายฉกรรจ์คนนั้นไม่พอใจเป็นอย่างมากแล้วเขาก็ชัก1911ออกมาข่มขู่และทำท่าจะยิงชายชราแต่ไม่ได้ยิงชายชราก็พูดแบบเย็นชาชาเย็นขึ้นมาว่า ชักแล้วต้องยิง ไม่ยิงอย่าชัก
ทำให้ชายฉกรรจ์ไม่พอใจและเสียหน้าเป็นอย่างมากโดยเฉพาะคนที่ขู่จากพวกนั้นก็ต้องปล่อยตัวชายชราไป
นี่เป็นอีกสถานการณ์หนึ่งจบครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:19:58 PM »

มีปืนแล้วต้องมีสติ รู้กฏแห่งความปลอดภัยและกฏหมาย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:09:26 PM »

ประโยคที่ว่า "ชักปืนแล้วต้องยิง"
 ผมว่าเกิดจาคำพูดนักเลงมากกว่าครับ
ผมมีปืนแต่ไม่เคยพกนอกจากใส่กล่องพาไปสนามครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:17:29 PM »

ประโยคที่ว่า "ชักปืนแล้วต้องยิง"
 ผมว่าเกิดจาคำพูดนักเลงมากกว่าครับ
ผมมีปืนแต่ไม่เคยพกนอกจากใส่กล่องพาไปสนามครับ

คำว่านักเลงที่กล่าว ............. หมายความถึงคนแบบไหนครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:50:54 PM »

ผมว่าไม่น่าใช่คำพูดของ "นักเลง" นะครับ... น่าจะเป็นคำพูดของ "อันธพาล" มากกว่า...
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 01:24:53 AM »

คนที่ผมจะเรียก"นักเลง" ได้เต็มปาก คือ คนที่ใจถึงในสิ่งที่จะทำโดยคิดไตร่ตรองดีแล้ว ไม่ได้มีปัญหาไปทุกย่อมหญ้าที่เขาเดินย่ำไปถึง ใจสปอร์ต แต่ไม่หาเรื่องชาวบ้านครับ Cheesy

เท่าที่ผมเจอ ส่วนใหญ่จะนิ่งและสุขุม พูดจาไพเราะมากครับ จนไม่น่าเชื่อว่าเขาจะเป็นคนที่ไม่สามารถบรรยายได้ถึงแก่น แต่ถ้ามีเรื่องที่มาละเมิดสิทธิของเขา น่ากลัวมากครับ

ภาษาบ้านผมเขาเรียกว่า "คนใจดำ" หมายถึงคนที่สามารถฆ่าเราได้โดยที่หัวใจของเขายังคงเต้นในจังหวะปกติ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 01:28:02 AM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 04:24:29 PM »

ภาษาบ้านผมเขาเรียกว่า "คนใจดำ" หมายถึงคนที่สามารถฆ่าเราได้โดยที่หัวใจของเขายังคงเต้นในจังหวะปกติ ครับ

แถวนี้น่าจะเรียกว่า ....เหี้ยม.... ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 05:12:51 PM »

แถวนี้น่าจะเรียกว่า ....เหี้ยม.... ครับ
ถ้าเป็นแก๊งค์วัยรุ่นควงปืนยิงคู่อริตามงานชุมนุมต่างๆ ....แบบนี้เรียก เหี้ยม ไม่มี "ม" พอได้หรือไม่ครับท่านทัดมาลา...................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
puremerino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:52:37 PM »

ชักปืนแล้วต้องยิง...สำหรับผม...ผมว่า...
     1. ชักปืนแล้วไม่ยิง (รวมยิงขู่...กับยิงไม่โดน ผมว่าอยู่กรณีเดียวกัน)...คู่กรณีเห็นปืนและเห็นหน้าเราด้วย...ก็เจอข้อหาพยายามฆ่า...ถ้าคู่กรณีไม่มีความเกรงกลัวอะไรเราแล้วไปแจ้งความ (ส่วนใหญ่พวกนี้จะรู้จักหรือมีญาติเป็น จนท. ก็จะมาขู่ว่าจะแจ้งความถ้าไม่ให้แจ้งก็จะเรียกเงิน...เสียตังค์ให้คู่กรณี และ จนท.ด้วยครับ...และเรื่องจะจบช้า  เพราะว่าจะต่อรองกันไปมา...ที่มักจะได้ยินบ่อย ๆ กับคำว่า "เคลียร์"
    2. ชักปืนแล้วยิง (ต้องยิงแล้วเสียชีวิตด้วย...ไม่ใช่ยิงไม่ถูกหรือยิงขู่)...แน่นอนครับ ผิดแน่ ติดคุกด้วย...คู่กรณีเห็นทั้งปืนเห็นทั้งหน้า...แต่ไปบอกใครไม่ได้...ถ้าไม่มีใครเห็น ก็ โอเค ถึงมีพยานรู้เห็น...เวลา "เคลียร์" จะจบไวกว่า (อาจจะเสียตังค์น้อยกว่าข้อ.1 ด้วย)

ข้อ 2 เนี้ย ควรยิงให้ตายไม่งั้นไม่จบ ไม่แน่มันมาเอาเรื่องอีก
พยานนั้นน้อยคนนัก ได้ยินเสียงปืนก็เผ่นแล้ว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:01:06 PM »

ไม่พก ไม่ชัก ไม่ยิง ไม่ต้องไปกินข้าวแดง Wink

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:11:09 PM »

ผมว่าเป็นคำพูดของคนที่ไม่ได้เล่นปืนจริง เพียงแต่เอามาใช้ผิดๆ ไปเรื่อย...แต่จุดหนึ่งที่เห็นด้วยคือ อย่าคิดว่าเรามีปืนคนเดียว จะขอแค่ชักมาขู่คนก็กลัว เพราะฉะนั้น อย่าได้ชักปืนถ้าไม่ยิง เดี๋ยวจะมีอะไรต่ออะไรตามมา.......ถูกมั๊ยหนอ...ละเนี่ย.....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:23:50 PM »

ชักปืนแล้วต้องยิง หมายถึง ห้ามเอาปืนขู่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:27:18 PM »

ชักปืนแล้วต้องยิง หมายถึง ห้ามเอาปืนขู่ครับ

ของพี่ซับต้องขู่เพราะยิงไม่ได้ อย่าถามว่าทำไม รู้กันสองคน  คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 02:41:23 PM »

ของพี่ซับต้องขู่เพราะยิงไม่ได้ อย่าถามว่าทำไม รู้กันสองคน  คิก คิก

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 07:46:43 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

โธ่..ปืนพี่ซับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์