เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคที่ว่า "ชักปืนแล้วต้องยิง" มันมีความหมาย-และเหตุการณ์แบบไหนครับ ไม่เข้าใจ.  (อ่าน 7508 ครั้ง)
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:33:34 PM »

ถ้าเราชักแล้วไม่ยิง   คนที่ถูกชักใส่  เขาก็จะยิงเราในฐานะป้องกันชีวิตและทรัพย์สินตนเอง..  ได้ไหมครับ..เราจะตายฟรีไหม ..เพราะเรากร่างก่อน..แต่ไม่เอาจริง
GmK
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:32:18 AM »

คนที่ชอบชักปืนออกมาขู่ ตายมานักต่อนักแล้วครับ พกปืนต้องให้มิดชิดไม่ต้องอวดโอ้ให้ใครรู้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:40:55 AM »

ถ้าเราชักแล้วไม่ยิง   คนที่ถูกชักใส่  เขาก็จะยิงเราในฐานะป้องกันชีวิตและทรัพย์สินตนเอง..  ได้ไหมครับ..เราจะตายฟรีไหม ..เพราะเรากร่างก่อน..แต่ไม่เอาจริง

ยิงได้ครับ ถ้าเขามีปืนที่บรรจุกระสุนพร้อม

ส่วนตายฟรีหรือไม่ องค์ประกอบมีหลายอย่างครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:41:54 AM »

ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ และสิ่งแวดล้อมอื่นด้วย  บางครั้งชักเพื่อขู่ ก็ได้ผล  ถ้าชักแล้วยิง คงติดคุก

เช่น เราเป็นผู้หญิงคนเดียว เดินในที่เปลี่ยว แล้วมีชาย 2 คน พูดจาลวนลาม มีท่าทีคุกคาม เดินหนีแล้ว แต่ ก็ยัง ไม่ยอม (อาจหาช่องทางและโอกาสอยู่) แบบนี้ ถ้าชักขู่ก็อาจได้ผล  ถ้าไม่ชักให้รู้ว่ามีปืน หรือทำเฉย ๆ คนมีปืนอาจต้องไปนอนชักเอง     แต่ถ้าชักแล้วยิง คงติดคุกแน่
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 11:47:23 PM »

ยังมีอยู่ครับ  ผมไปนั่งล้อมวงกินเหล้ากับชาวบ้าน   ผมต้องเงียบแล้วขอตัวกลับก่อน   คือ คำพูด  ..ไอ้คนไม่มีน้ำใจ ยิงแล้วไม่ให้ใครมาช่วย.. ปล่อยให้จนตาย    ต้องจับมันมายิงตรงที่มันยิงเขาแล้วปล่อยให้มันตายตามกัน ...คิดตั้งหลายนาทีจึงอ๋อ..เลยรีบยกมือไหว้ขอตัวกลับ...จริงๆครับ
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 02:19:03 AM »

ผมเคยได้ยินแต่ง้างนกแล้วต้องยิงครับ...ส่วนตัวผมเองง้างนกได้ก็ลดนกได้ครับ.. Grin
javan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

เลือดข้าสีฟ้าหม่น

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 01:13:54 AM »

ผมก็ใช้ประโยคนี้มาตลอด แต่ของผมหมายความว่า ใจเย็นๆอย่าชักปืนออกมาง่ายๆ เพราะปัญหามันจะตามมามากมาย ถ้าชักออกมาแล้วเที่ยวไปอวดหรือขู่ใครๆ ก็อาจจะเจอดีได้ และถ้าตั้งใจแล้วว่าจะชักปืนจะต้องยิงทันทีโดยไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามตั้งตัวไม่มีขู่เด็ดขาดหากเจอกันแบบประชิด และถ้าจะยิงขู่แล้วต้องมั่นใจว่าอยู่ในระยะห่างหวังผลได้น้อย หรือมีกำบังตัวดีเยี่ยม อย่างนี้ยิงขู่ได้เพราะโอกาสปะทะต่ำ การสูญเสียแทบไม่เกิดขึ้น และถ้าขู่แล้วยังไม่กลัวอีกก็ลองกินตะกั่วแทนข้าวได้ รับรองอร่อยจนลืมไม่ลง
roba
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 09:44:32 AM »

แต่สำหรับวัยรุ่นอย่างผม ชักปืนแล้วไม่จำนำก็ต้องขาย ไม่จำป็นต้องยิงครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 09:49:33 AM »

ประโยคที่ว่า "ชักปืนแล้วต้องยิง" มันมีความหมาย-และเหตุการณ์แบบไหนครับ -ไม่เข้าใจ-และถ้าไม่ยิงมันจะเกิดอะไรขึ้นหละครับ..หรือ ชักแล้วก็ยิงไปที่อื่น หรือมันเป็นคำพูดติดปากรึเปล่าครับ..งงงง

แล้วประโยคนี้ ต้นตอมันมาจากไหนเนี้ยยยยยย...........

ครับ
เคยได้ยินมาเหมือนกัน
แต่ผมว่าชักได้ เก็บได้ครับ แต่ไม่โชว์ ไม่ขู่

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์